NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 23-04-2008

LittleNomad Wrote:แล้วเมื่อไหร่น้าเฒ่าฯ จะเข้ามาบางกอก?

ช่วงนี้โรงเรียนในโครงการของกระทรวงฯใกล้จะเปิดแล้วครับ ผมเลยต้องเร่ง set จานดาวเทียม IPSTAR ในโครงการ MOENet internetschool ที่รับผิดชอบอยู่ให้เสร็จทัน วันๆขับรถเข้าป่าเข้าดงปุเลงๆ แล้วกลับดึกๆทุกวันครับ ช่วงนี้เลยกำหนดไม่ได้เลยครับว่าจะลงไปวันไหนได้น่ะครับน้าอ้วน เอาเป็นว่าผมลงไปเมื่อไหร่ ในวันสองวันก่อนไปผมจะโทรฯด่วนหาน้าอ้วนเลยดีกว่าครับ และ อีกอย่างผมก็อยากไปบ้านพี่ป๋อเพื่อขอชมกีต้าร์เป็นบุญมือสักครั้งครับ Smile

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 23-04-2008

รับทราบครับ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 23-04-2008

แล้วช่วงนี้น้าอ้วนไม่สัญจรไปไหนเหรอครับ หรือกำลังรอเวลาที่จะชีพจรลงเท้าอีกครา?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 23-04-2008

เพิ่งกลับมาได้สามวันเองครับ...
ปีนี้ตั้งใจจะเดินทางให้น้อยกว่าปีที่แล้ว เพราะที่ 4 ปีที่ผ่านมา ซึ่งผมรับภาระเป็น บก.บห. ให้กับนิตยสารท่องเที่ยว แม้จะเดินทางมาก แต่มันเป็นแบบโฉบ ๆ เฉี่ยว ๆ ไม่ได้เร่ร่อนจริงจังเหมือนก่อน - - แล้วก็บังเอิญตั้งแต่ก่อนสิ้นปี ผมเบื่องานประจำ เบื่อระบบ เลยลาออกซะตั้งแต่เดือนนี้, อย่างไรก็ตาม โดยอาชีพก็ยังต้องเดินทางอยู่ครับ แต่จะเลือกการเดินทางที่ยาวไกลกว่าปีก่อน... ปีนี้มีแผนว่า กลางมิถุนาฯ จะไปเปรู, ต้นสิงหาฯ จะไปลาดักห์ และอาจต่อด้วยการขี่มอเตอร์ไซค์จนถึงศรีนาการ์, กลางธันวาฯ จะไปรัฐระขิ่น (ยะไข่)...

ช่วงนี้กำลังสะสางความรกของห้อง จัดให้เข้าที่เข้าทาง สำหรับจะเอาแอมป์ฺมาตั้งสักตัวครับ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 24-04-2008

ตื่นแล้ว...

หลับดึกและ(ต้อง)ตื่นเช้า แวะเข้ามาอ่านการงานของน้าปิ๋ว และแพลนเดินทางของพี่อ้วน
ได้ความเอาเองว่า เหน็ดเหนื่อย สุข สดชื่นและมีพลัง คลุกเคล้าปะปนกันจนแยกไม่ออก

แต่สุดท้ายแล้ว....ปลายแห่งสองกระทู้ ก็ยังคงเกี่ยวข้องกับของรัก....จนได้สิน่า

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 24-04-2008

อิจฉาน้ารอนจังครับ.....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 24-04-2008

Labour Wrote:ตื่นแล้ว...

หลับดึกและ(ต้อง)ตื่นเช้า แวะเข้ามาอ่านการงานของน้าปิ๋ว และแพลนเดินทางของพี่อ้วน
ได้ความเอาเองว่า เหน็ดเหนื่อย สุข สดชื่นและมีพลัง คลุกเคล้าปะปนกันจนแยกไม่ออก

แต่สุดท้ายแล้ว....ปลายแห่งสองกระทู้ ก็ยังคงเกี่ยวข้องกับของรัก....จนได้สิน่า

ความรัุก เป็นบุพเพฯ ครับ น้าlaฯ... ผมเลิกลากับกีต้าร์มาสามสิบปี สุดท้ายก็กลับมารักเธอใหม่ แล้วยังได้เพื่อน ๆ ได้บ้านอบอุ่นหลังนี้... - จนได้สิน่า...

pop_250823 Wrote:อิจฉาน้ารอนจังครับ.....

เรื่องอิจฉา เป็นอารมณ์ปกติของปุถุชนครับ... ผมเองก็อิจฉาน้า ๆ หลายคนในบ้านนี้เหมือนกัน...555...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 28-04-2008

เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วผมเคยทำงานในโรงงานผลิตเครื่องเคลือบดินเผาแห่งหนึ่ง
ผมทำอยู่ประมาณปีกว่า................
จนรู้สึกตัวเองและตั้งคำถาม
เฮ้ยนี่เอ็งกำลังทำอะไรอยู่ว่ะ!
นี่เอ็งกำลังจบชีวิตตัวเองไว้ที่การเป็นแรงงานไร้ฝีมือในฐานะเครื่องจักรชิ้นหนึ่งเท่านั้นนั้นรึ?
โชคดีที่ผมรู้สึกได้ถึงความมีชีวิตของตนเอง
ในเสี้ยววินาทีผมยื่นใบลาออก!!
ครอบครัวผมผิดหวังกับการกระทำของผม
แต่ทว่าผมกลับรู้สึกว่าคิดถูกและตัดสินใจไม่ผิด
ผมดีใจที่ผ่านวันนั้นมาแล้ว
และดีใจที่ผมไม่พบตัวเองยังคงทำงานอยู่ที่โรงงานนั้น!!

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - pop_250823 - 28-04-2008

คมคาย.....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 28-04-2008

ครับ..น้าป๊อป ควรจะคายครับ? อมไว้จะบาดปาก!!!..มันคม Tongue