NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 10-02-2008

มันเป็นกระทู้ที่ไร้สาระที่สุด
อย่าเสียเวลาอ่านเลยครับ
อ่านไปก็จะพบแต่คำว่า....
ไปนอนก่อนนะ..........ราตรีสวัสดิ์
ไปนอนก่อนนะ..........ราตรีสวัสดิ์
ฯลฯ
ผมก็สงสัยเหมือนกันว่ามันจะยาวแบบไร้สาระอย่างนี้ไปอีกนานขนาดไหน?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 13-02-2008

กระทู้นี้ไม่ไร้สาระหรอก!น้าบู บางทีมันมีสาระจนทะลัก
เพราะมีเหตุสำคัญให้ไม่ต้องหลับต้องนอน?????
แถมตอนเช้า...ท้องเสียง..จู้ดดดดดดดดดดดดดดด ๆ ๆ ๆ ด้วย...

มะ...เรามาเริ่มเล่าเรื่องกัน

เริ่มตั้งแต่วางกระเป๋ากันเลย...หิวจนตาลาย เลยกระแดะทำอะไรเล่นๆ กับของเหลือในตู้เท่าที่จะหาได้ ออกมาหน้าตาประมาณเนี้ย เรียกมันโก้ๆว่า "พาสต้าผัดขี้เมาแซลม่อน" รสชาติแย่กว่าน้ำพริกปลาทูอีก

อิ่มแล้วก็นั่งกรึ่มเบียร์ไป 4 กระป๋อง ทันใดนั้นเจ้าหนี้ เอ้ย..โทสับก็ดังขึ้น มีแขกจะมาขายมุ้ง ยามวิกาล ที่บ้าน...55555 เมาเป็นคืนที่ 16

เขาคือ.....ผู้ที่เห่อกระบอกข้าวหลามนั่นเอง Tongue

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 13-02-2008

แถมหิ้วของฝากจากฝรั่งเศส เช่น ลาบเลือด ส้มตำปู คอหมูย่าง และสุราชั้นเลิศของไทยมาอีกด้วย...แฮ่ ๆ ๆ...แซ่บบบบบบบบ

มีกองหนุนด้วย...ขาแซ่บอีกคนนึง ไม่หลับไม่นอนมานั่งหนาวอยู่นอกบ้าน
แซ่บจริงๆครับ ทั้งข้าวหลามกระบอกใหญ่ และ ลาบเลือดที่น้ายอด..โซ้ยอยู่คนเดียว อยากลองอ่ะ แต่ใจไม่ถึง 5555

ท้องเสียทั้งวัน...เฮ้อ นี่ น้าหมอเมย์เดย์โทรมาตามอีกแล้ว เดี๋ยวจะรายงานการนอนดึกเป็นคืนที่17 .....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 13-02-2008

วันนี้งานผมแย่เลยครับ..ปั่นป่วนหัวไปหมด....งานประจำเปลี่ยนสายงาน
เพิ่งกลับมา...ยังไม่ทันชงกาแฟหลังทานข้าวเลย
มาเห็นโพสที่พี่บูบอกมา...บอกตรงๆครับว่ามันไม่ใช่เช่นนั้น
ลากันหลับๆนอนๆยังดีกว่าเห็นกันแล้วไม่บอกไม่กล่าวใช่ไหมครับ
บ้านนี้...ผมว่าดีกว่าที่อื่นๆ...คนโง่ๆอย่างผมก็มีคนช่วยให้ฉลาด
คนไม่รู้ก็ทำให้กระจ่างชัดแจ้ง...อย่างที่พวกเราพูดคุย
แล้วเช่นไรเล่าจะไร้สาระ??

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 13-02-2008

แหม...ผมตอบน้ากีต้าร์เก่าคนเดียวครับ..........น้าปิ๊วกับน้าต่ายก้อ.....

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Webmaster - 15-02-2008

ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉน...คนตั้งกระทู้มิโผล่มา ฤาจะแอบไปปั่นจักรยานอยู่กับใครไม่รู้ที่ไหน..
[attachment=7287]

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Therock - 27-02-2008

เอากลับมาอีกครั้งครับ.............หลังจากที่ผมไม่ได้เข้ามาราตรีสวัสดิ์ซะนาน................

หนีไปนอนก่อนนะคับ เพราะพรุ่งนี้ต้องเตรียมประชันความหล่อกับหนุ่มเมืองเหนือครับ...ถึงผมจะขาวสู้ไม่ได้ชัวน์ แต่ผมมั่นใจครับว่า ผมจนกว่าแน่ อิอิ....(ยังจะกล้าไปแข่งอีก เอ้อ !!! )

น้า ๆ หลับฝันดีนะครับ...................

แนบรูปมาเผื่อน้า ๆ ท่านไหนนอนคนเดียวแล้วเหงานะครับ........1900-1900-69

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 04-03-2008

ไม่ได้ดึกสงัดฯมาหลายเพลาแล้ว
ไม่ทราบในชั่วโมงยามนี้มีใครเป็นไงกันบ้าง
ป่านนี้ทุกคนคงฝันว่ากำลังเล่นกีต้าร์ร้องเพลงกันอย่างมีความสุขนะครับ
ส่วนผม.........................?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - povation - 04-03-2008

ผมอยากนอนแต่ไม่อยากหลับ
จิตใจกระส่ายกระสับคิดโน่นคิดนี่
คงทำงานต่ออีกสักพักครับ