NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - poPPie - 01-02-2008

เมามา ขังเมียไว้ในบ้านสิท่า ! เฮ๊ออ... น้าต่ายย เข้าบ้านเต๊อะ ป๊อบเป็นห่วง

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Tai Labour - 01-02-2008

ป๊าวววว...น้าป๊อปปรี้

เมื่อคืนนั่งใจลอยสงสารเจ๊แต๋ง เผลอตัวซ้อมหนักมือไปหน่อย โทษฐานพูดไม่มี "คะ", "ขา" ตามหลังน่ะ
ผมนี่ ไม่มีเหตุผลเลย 55555Tongue

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 01-02-2008

Labour Wrote:ป๊าวววว...น้าป๊อปปรี้

เมื่อคืนนั่งใจลอยสงสารเจ๊แต๋ง เผลอตัวซ้อมหนักมือไปหน่อย โทษฐานพูดไม่มี "คะ", "ขา" ตามหลังน่ะ
ผมนี่ ไม่มีเหตุผลเลย 55555Tongue

แล้วเวลาภรรเมีย จะพูดจะจากับน้าLaฯ ก็ต้องคุกเข่าด้วยใช่หรือเปล่า?

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 03-02-2008

แหมไม่ได้เข้าดึกสงัดฯมาหลายวัน
คุยอะไรกันก็ม่ายรุ...............

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 03-02-2008

boobyblue Wrote:แหมไม่ได้เข้าดึกสงัดฯมาหลายวัน....

นั่นนะสิ... ผมมาเฝ้ารออยู่หลายคืน -น้าบูฯ หาย...เพิ่งโผล่มา

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 03-02-2008

คือว่า............มาทุกวันละครับ
แต่ไม่ได้เข้ามาพูดคุย
คือ(อีกที)ไม่รู้จะคุยอะไรนะครับ
จึงเฉยเสีย..................

ผมก็เห็นพี่เข้ามาครับ
ผมก็ได้แต่ทักทายในใจ
เสียดายที่พี่ไม่รับรู้.............

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 03-02-2008

คือว่า...ต้องขอโทษน้าฯ ที่มิได้ทักทายในใจตอบ
คือ (อีกที)...ในใจมัวทักทายสหายหลายคน
จึงคลาดพลาดทักกับน้า...โทษที...โทษที...

...เสาร์หน้า... ผมจะยก ระคึ-น้ำมณฑ์เตอร์ก ไปอภินันท์แก่สหายผู้มีเยื่อใยทางใจครับ...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - เฒ่าทารก - 03-02-2008

ตอนนี้ผมกำลังมีโอกาสรุกหนัก
ไมค์เอย...สายสัญญาณเอย...แต่ยังหาแอมป์ที่คิดว่าดีๆจนดีให้ขาดสักตัว
ถ้ามีพร้อมในส่วนนี้...ต่อไปภายภาคหน้าคงมีกีต้าร์ดีๆไว้สักอีก 2 ตัว
แต่ตอนนี้...ขอมีความสุขกับบ้านนี้ไปนานๆก็เพียงพอแล้วครับ

LittleNomad Wrote:...เสาร์หน้า... ผมจะยก ระคึ-น้ำมณฑ์เตอร์ก ไปอภินันท์แก่สหายผู้มีเยื่อใยทางใจครับ...

แล้วผมจะปฏิเสธได้อย่างไร.........แม้ในใจยังพะอากพะอำ
เอาละ!ตัดสินใจ
ผมต้องไปแล้วงานนี้................แต่ขอช้าหน่อยครับ
เพราะวันเสาร์ผมยังต้องทำงานตามภาระกิจประจำวัน
คิดว่าน่าจะไปถึงอย่างเร็วก็สี่ทุ่มครับ
หวังว่าระคึยังมิหมดหยาด................

เฒ่าทารก Wrote:ตอนนี้ผมกำลังมีโอกาสรุกหนัก
ไมค์เอย...สายสัญญาณเอย...แต่ยังหาแอมป์ที่คิดว่าดีๆจนดีให้ขาดสักตัว
ถ้ามีพร้อมในส่วนนี้...ต่อไปภายภาคหน้าคงมีกีต้าร์ดีๆไว้สักอีก 2 ตัว
แต่ตอนนี้...ขอมีความสุขกับบ้านนี้ไปนานๆก็เพียงพอแล้วครับ

เอาเอาเอาก็ว่ากันไป................
ยังไงก็ขอให้สมความมุ่งมาดปรารถนาครับ
(แต่อย่าให้เหนื่อนนักนะครับ.......เป็นห่วง)