NimitGuitar webboard
ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? (/showthread.php?tid=115)

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - bobonuii19 - 25-11-2007

boobyblue Wrote:ออกจากระบบไปแล้วแต่กลับมาอ่านก่อนนอนทำให้ต้องเข้าสู่ระบบใหม่
คืออย่างนี้ครับ..
ในนาทีที่ผมตอบในคำตอบนั้นป้ายังไม่มาน่ะครับ
แต่ในเมื่อมาแล้วก็ถือมาทำให้ความอบอุ่นหนาแน่นขึ้น
เป็นเรื่องน่ายินดีครับ...
แต่ฏ้ต้องขอโทษป้านุ้ยด้วย..
ผมต้องไปแล้วเอาไว้พรุ่งนี้ผมจะคุยกับป้านะครับ
ราตรีสวัสดิ์ป้านุ้ยครับบบบบบบบบบบบบ

น้า blue ป้ามาตั้งแต่ สี่ทุ่มครึ่งแล้วอะค่ะ หรือว่าน้า blue จะไม่เห็นตอนแว๊บไปเก็บกระทง ช่วยน้าสัน หาเงินจัดงานแต่งอะค่ะ งั้นก็ขอโทษที่ค่ะ Tongue

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - LittleNomad - 25-11-2007

น่าจะไม่เคยเจอกันครับ... เพราะตั้งแต่มาเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้า ยังไม่เคยไปร่วมงานอะไร นอกจากมีโอกาสสังสรรค์ที่ "บ้านเต่า" 2-3 หนเท่านั้น... ไม่เคยพบหน้าก็คุยกันได้ แต่อีกสักครู่ผมก็ต้องขอตัวไปเฝ้าพระอินทร์แล้ว...

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - bobonuii19 - 25-11-2007

ej_sing Wrote:เอ้า ไม่หลับไม่นอนกันรึไงคร้าบบบบบ ฮ้าววววววว!!!!~~~~
ราตรีสวัสดิื ครับ

หง่อม เต็มคราบแล้วค่ะ น้า ej-sing ก็ไม่รู้เหมือนกันว่านั่งทนอยู่ทำมายยยยยย หาวน้ำตาหมดไป สองปีบกว่าแล้วค่ะเนี่ย ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันค่ะRolleyes

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 25-11-2007

LittleNomad Wrote:มีของมาฝากน้าบูฯ อีก...

http://www.youtube.com/watch?v=x6vpqbRIigA

เห็นแล้วผมยังนึกเสียดายไม่หาย... เพราะเมื่อสี่ปีก่อน ตอนไปเร่ร่อนที่ อัฟริกาใต้ ผมมีโอกาสได้พบนายคนนี้ เขาเอากระป๋องน้ำมันเครื่องมาทำเป็นกีต้าร์ไฟฟ้า! เสียงดิบดีซะด้วย... แต่ตอนนั้น ผมยังไม่ได้หันมาสนใจจะเล่นดนตรีอีก เลยได้แต่แวะดู ถ่ายรูป พูดคุย แล้วก็จากมา...

น้ำมันเครื่องยี้ห้อนั้นมีความจำเป็นเร่งด่วนต้องให้ทุนสนับสนุนหมอนี่นะครับพี่ว่ามั้ย?
แล้วผมก็มาตีความเข้าข้างตัวเอง...
ขณะนี้ผมกำลังมีกีต้าร์ของผมเองที่ผลิตโดยคนไทยโดยใช้ไม้ไทยทำ
จะเสร็จก่อนปีใหม่นี้ครับ
รัฐบาลไทยควรสนับสนุนช่างไทยไม้ไทยให้บรรลือไกลด้วยน่าจะดีหาน้อยไม่?
บัดเดี๋ยวเสร็จแล้วจะให้พี่ทดลองดูว่ามันจะอะเมซิ่งขนาดไหน!!

ลาละครับลาจริงๆไม่ได้โม้..................

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - boobyblue - 25-11-2007

bobonuii19 Wrote:
boobyblue Wrote:ออกจากระบบไปแล้วแต่กลับมาอ่านก่อนนอนทำให้ต้องเข้าสู่ระบบใหม่
ในนาทีที่ผมตอบในคำตอบนั้นป้ายังไม่มาน่ะครับ
แต่ในเมื่อมาแล้วก็ถือมาทำให้ความอบอุ่นหนาแน่นขึ้น
ผมต้องไปแล้วเอาไว้พรุ่งนี้ผมจะคุยกับป้านะครับ
ราตรีสวัสดิ์ป้านุ้ยครับบบบบบบบบบบบบ

น้า blue ป้ามาตั้งแต่ สี่ทุ่มครึ่งแล้วอะค่ะ หรือว่าน้า blue จะไม่เห็นตอนแว๊บไปเก็บกระทง ช่วยน้าสัน หาเงินจัดงานแต่งอะค่ะ งั้นก็ขอโทษที่ค่ะ Tongue

น้อยใจไปได้...
เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เรานัดเจอกัน
ผมจะคุยกับป้าคนเดียวเลย
ไม่คุยกับใครทั้งนั้น!!
ว่าแต่ว่าตอนนี้ไม่ไหวขอตัวก่อนนะครับป้า
พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่ครับ.............

LittleNomad Wrote:น่าจะไม่เคยเจอกันครับ... เพราะตั้งแต่มาเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้า ยังไม่เคยไปร่วมงานอะไร นอกจากมีโอกาสสังสรรค์ที่ "บ้านเต่า" 2-3 หนเท่านั้น... ไม่เคยพบหน้าก็คุยกันได้ แต่อีกสักครู่ผมก็ต้องขอตัวไปเฝ้าพระอินทร์แล้ว...

ยังไงก็ดีใจนะคะ ที่ได้คุย ไว้คงมีโอกาส เจอกันที่บ้านเต่า บ้างหละค่ะ นี่ป้าแดง ชวนป้านุ้ย ไปหลายครั้งแระ นี่ถ้าไม่ติดว่า บ้านอยู่ ขั่วโลกเหนือ กะ ขั่วโลกใต้หละก้อ คงบุกบ้านเต่า ทุกเมื่อเชื่อวันเลยหละค่ะ (ป้าแดงจะเบื่อไหมเนี่ย)

นี่ป้าก็ใกล้จะไปเข้าเฝ้า.....ใครดีอะ......อยู่เหมือนกันค่ะ

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - AcousticMAN_001 - 25-11-2007

สวัสดีน้าบู และน้าๆทุกท่านครับ วันนี้ไปลอยกระทงกันที่ไหนเอ่ย
ส่วนผมไปที่ท่าเรือเทเวศมาครับ ยังคิดถึงทุกท่านครับ ติดด้วยช่วงนี้งานยุ่งมิค่อยมีเวลลาเข้าบอร์ด
และก้อเลยเป็นเหตุให้ไม่ได้ไปงานมิทติ้ง เพราะไม่รู้ว่าน้าๆเปลี่ยนวันกัน อ่ะ อดเลย

RE: ดึกสงัด-วิกาลยามนี้แล้วเหตุไฉนท่านยังไม่นอน? - Therock - 25-11-2007

ขอราตรีสวัสดิ์ อย่างเป็นทางการครับ........

Shut t t t Do ow n n n n n n ......

bobonuii19 Wrote:

โหหหหหห กว่าจะเก็บกระทงเสร็จ ปาเข้าไป จะตี 5 แล้วเนี่ย เหนื่อยจังเลยค่ะ ไปจิง จิงแระ หัวโขก คอมไป 5 ตลบ เลยสลบเพิ่งฟื้นค่ะ แล้วจะตื่นกี่โมงดีเนี่ยวุ้ยยยย

ฟื้นมาเที่ยงพอดี น้าblue รออยู่เน้อ อย่าลืมสัญญาใจหละค้า