NimitGuitar webboard
บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Guitar gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=3)
+--- Thread: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 (/showthread.php?tid=1135)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - dejemerry - 25-02-2008

Kitja Wrote:
dejemerry Wrote:
edo Wrote:.....โห...น้าสัน..........ไหงกลายเป็น O38 ไปได้หละครับ..................อูยยยยย...น้ำลายไหลเลย...555

...สุดยอดดดดดไปเลย......อิจฉาๆๆๆ แม่บ้านใจดีจังเนอะ

น้องสาวป้าแดงเองค่ะ..Big Grin

ดีใจด้วยนะจ๊ะ น้าสันฝันหวาน สำเร็จและ
หวังว่า คงเป็น O38 ตัวแรก และตัวสุดท้ายนะจ๊ะ...

จ้ะ...ป้าแดง

จาก ลุงป๋อ

เย้ยยยยย!!..ตกใจหมดเลยค่ะ ทีแรกยังนึกว่าน้าป๋อจริง ๆ ยังนึกว่าฝันไปรึป่าวเนี่ย
ธ่อ...น้ากิจจาก้อ...Shy

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - art - 25-02-2008

โอ้โห! ทีแรกนึกว่าพี่ป๋อซัด O38 เข้าให้อีกตัวแล้ว ที่แท้เป็นหวานใจตัวใหม่ของน้า San นี่เอง
ยินดีด้วยนะครับ กีตาร์น้าหน้าตาดูดี มีชาติตระกูลเป็นอย่างยิ่ง น้ำเสียงคงจะหวานได้ใจแน่ ๆ

เอาไว้มีโอกาสขอลองฟังเสียงหวาน ๆ บ้างนะครับ Smile

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - Maow - 25-02-2008

povation Wrote:กล้าท้าพิสูจน์ครับ....ผมเชื่อว่าน้องนุกลับมองว่า....
สามีของเธอมองการณ์ไกล+ตาแหลม+กล้าได้กล้าเสียจริงๆ+อย่างงี้รักจนตายเลย

ปกติผมไม่ค่อยอยากจัดการเรื่องเช่นนี้ให้ใครมากมายนะครับ....มันเหนื่อยจริงๆ
แต่โดยที่วัดใจกันแล้ว..จึงรู้ว่า..น้าสันเป็นพวกใจถึง+บ้าพอๆกับผม เราก็สมควรมี Lowden O38 ด้วยกันไงครับ
(แต่ตัวนี้สวยเจ๋งและเชื่อว่าเสียงดีกว่าของผมแน่นอน 100% ครับ)

พูดถึง กีต้าร์ กับ ภรรยา นี่แล้วเป็นอะไรที่......บรรยายยาก
แต่ที่แน่ๆ ความลับเรื่องราคาเนี่ยต้องฝังดินไว้ให้ลึกที่สุด
ไม่งั้น........

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - povation - 25-02-2008

ผมต่อข้อความของน้าหม่าวให้ก็ได้ครับ
ไม่งั้น....เจ้าของกีตาร์อาจถูกฝังดิน

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - Maow - 25-02-2008

ผมก็ว่างั้นครับน้าป๋อ....
แต่ที่แน่ๆ น้าป๋อเป็นหนึ่งในไม่กี่ท่านที่ไม่ถูกภรรยาจับฝังดินแน่นอน
เพราะไม่งั้น น้าป๋อคงไม่เจียดพื้นที่ภายในบ้านไว้สำหรับไว้กีต้าร์ แน่นอน

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - povation - 25-02-2008

แม้ผมจะไม่ถูกป้าแดงฝังดิน แต่...ป่านนี้ป้าแดงอาจ...ฝังใจไปแล้ว...จนใจชาชิน
เฮ้อ...พูดแล้วกลัวเหมือนกันนะเนี่ย

povation Wrote:แม้ผมจะไม่ถูกป้าแดงฝังดิน แต่...ป่านนี้ป้าแดงอาจ...ฝังใจไปแล้ว...จนใจชาชิน
เฮ้อ...พูดแล้วกลัวเหมือนกันนะเนี่ย

บรื๊ออออออ....

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - dejemerry - 25-02-2008

povation Wrote:แม้ผมจะไม่ถูกป้าแดงฝังดิน แต่...ป่านนี้ป้าแดงอาจ...ฝังใจไปแล้ว...จนใจชาชิน

เก็บเธอไว้..ข้างใน จนลึก..สุดใจ
ได้คิดถึงเธอ..อีกคราว...เมื่อว้นที่เหงาจับใจ
ไม่มีป๋อ....ฉันยัง..มีเต่า... Wink

ไปจีบกันกระทู้อื่นไป! ชิ่วชิ่ว....

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - asian - 25-02-2008

เห็นที peterson ต้องปรับราคา lowden ใหม่ เพราะคนที่นี่ใช้ peterson เป็นที่ลอง เพื่อไปหาซื้อที่อื่น เพราะสวยกว่าและถูกกว่า