NimitGuitar webboard
ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Others (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=12)
+--- Forum: Camera & Photo (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=49)
+--- Thread: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ (/showthread.php?tid=10717)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - Maow - 19-07-2011

เป็นภาพที่ดูแล้วเย็นตาเป็นธรรมชาติ ได้สัดได้ส่วนดีมากครับ

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - ยอดเยี่ยม - 19-07-2011

เดี๋ยวไปตามหาช่างภาพให้ครับ อยู่ที่เมืองจีน Shy

[Image: 181130.jpg]
[Image: 187070.jpg]
[Image: 187046.jpg]

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - Maow - 19-07-2011

ช่างภาพไม่อยากได้แล้วครับ ขอนางแบบดีกว่า

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - bluebird - 20-07-2011

(19-07-2011, 11:47)Maow Wrote: ช่างภาพไม่อยากได้แล้วครับ ขอนางแบบดีกว่า
555 + ... เอาอีกๆ สาวงาม หุ่นดี ดูแล้วมีชีวิตชีวา มากครับ Big Grin

รูปถ่ายที่ไม่สวยเลย .. แต่ผมรู้สึก ถึงความผูกพันธ์ ตลอดเวลาที่ได้ชม ครับ

[Image: IMG_1175.jpg]

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - napman - 20-07-2011

(20-07-2011, 09:09)bluebird Wrote: รูปถ่ายที่ไม่สวยเลย .. แต่ผมรู้สึก ถึงความผูกพันธ์ ตลอดเวลาที่ได้ชม ครับ

Hi Blue,

I'm not quite sure what you meant of that " Not-so-pretty picture". But I knew quite well about the pictures that meant so much to the one who took it. Each picture will spark some memories and it doesn't matter if they are so sweet or so painful. Each picture didn't fail to make me glad that I took it while I could, no matter how they are pretty or not in anyone's eyesShy

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - bluebird - 20-07-2011

(20-07-2011, 10:16)napman Wrote:
(20-07-2011, 09:09)bluebird Wrote: รูปถ่ายที่ไม่สวยเลย .. แต่ผมรู้สึก ถึงความผูกพันธ์ ตลอดเวลาที่ได้ชม ครับ

Hi Blue,

I'm not quite sure what you meant of that " Not-so-pretty picture". But I knew quite well about the pictures that meant so much to the one who took it. Each picture will spark some memories and it doesn't matter if they are so sweet or so painful. Each picture didn't fail to make me glad that I took it while I could, no matter how they are pretty or not in anyone's eyesShy
ขอบคุณมากครับ น้า 'napman' ที่ให้ข้อคิดและมุมมองที่สวยงาม ครับ

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - povation - 20-07-2011

นาง(สาว)แบบสวย เครื่องแต่งกายดี วิวสวย แสงสีเป็นใจ ช่างภาพมุมกล้องดี จังหวะได้
รูปภาพที่ถ่ายออกมาคือนางฟ้านั่นเอง

เธอคือนางฟ้าในสายตาของผม
[Image: image5xf.jpg]

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - piggyprince - 20-07-2011

ชื่อภาพ: รูปที่มีทุกบ้าน+ยิ้มสยาม Big Grin

เป็นความบังเอิญพอดิบพอดีอีกแล้วตอนไปเที่ยวสังขละบุรี ได้เดินไปถ่ายรูปเล่นกับเพื่อนๆที่หมู่บ้านมอญ ได้ยินเสียงเด็กๆร้องกันอย่างสนุกสนาน แล้วได้เห็นน้องๆเค้าออกมาต้อนรับบนบ้านอย่างเป็นกันเองครับ ผมเลยโบกมือให้ก็ได้จังหวะเก็บภาพนี้มาพอดี
และที่สำคัญได้ถ่ายรูปที่มีทุกบ้านติดมาด้วย นั่นก็คือพระบรมฉายาลักษณ์ของพ่อหลวงของเรานั่นเองครับ ธงไตรรงค์และธงเฉลิมพระเกียรติด้วย เป็นอีกภาพที่ผมภูมิใจมากๆและไม่มีวันลืม Big Grin

Photobucket

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - povation - 20-07-2011

ทรงพระเจริญ
ผมภูมิใจแทนคนไทย เลือดเนื้อที่เป็นไทยทั้งหลาย
ผมภูมิใจที่ได้ช่างภาพที่จังหวะดีๆอย่างน้องpiggyprince

ซักวันผมจะมาคุยถึงเรื่อง....จังหวะและปฏิภาณไหวพริบของช่างภาพ (ตามความคิดของผม).....
อย่าลืมเตือนผมด้วยที่จะพูดถึงเรื่องดังกล่าวเพราะแก่ตัวไป ความทรงจำบางเรื่องของผม...สั้นจุ๊ดจู๋

RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - Maow - 20-07-2011

ทรงพระเจริญ
ภาพนี้ได้จังหวะและได้อารมณ์มากครับ แต่งภาพยิ่งสวยขึ้นเยอะเลยครับ
"เป็นรูปที่มีทุกบ้าน....."