NimitGuitar webboard
ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Others (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=12)
+--- Forum: Travel / Telling story (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=6)
+--- Thread: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... (/showthread.php?tid=103)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - myakira - 29-04-2008

ฮั่นแน่ ! ติดสินบนเจ้าพนักงาน...
วันนี้น้าปิงบอกแล้วครับว่าต้องทำอะไรมั่ง ...กำลังหาวัตถุดิบอยู่ครับ
ป.ล.ผมไปซีคอนทุกวันเสาร์ เลิกเรียนตอนบ่ายโมงครับ

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - poPPie - 29-04-2008

myakira Wrote:ฮั่นแน่ ! ติดสินบนเจ้าพนักงาน...
วันนี้น้าปิงบอกแล้วครับว่าต้องทำอะไรมั่ง ...กำลังหาวัตถุดิบอยู่ครับ
ป.ล.ผมไปซีคอนทุกวันเสาร์ เลิกเรียนตอนบ่ายโมงครับ

หาวัตถุดิบได้รึป่าวครับ ถ้าไม่ได้ผมจะรีบส่งไปให้ป้าปรุงให้อร่อย
แล้วเดี๋ยวเรามาทานด้วยกัน

คนอื่นคง งง ว่าเอ๊.. คุยไรกัน
ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยครับ เพราะเราถูกกีดกันจากผู้ใหญ่ เลยต้องหลบๆซ่อนๆ Tongue

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - myakira - 29-04-2008

น้า poppie ครับ
ผมว่าเราย้ายที่สุมหัวกันดีกว่า เดี๋ยวเจ้าของกระทู้กลับมาจะ shock ตายไปซะก่อน 555

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - pop_250823 - 29-04-2008

ว๊า...มาไม่ทันไปไหนกันหนอสองคนนี้ เดี๋ยวเดินตามหาก่อน อิอิ

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - poPPie - 29-04-2008

myakira Wrote:น้า poppie ครับ
ผมว่าเราย้ายที่สุมหัวกันดีกว่า เดี๋ยวเจ้าของกระทู้กลับมาจะ shock ตายไปซะก่อน 555
เจ้าของกระทู้นี้เค้าส่งเสริม คุณค่าความรักและเข้าใจครับ เค้าคงไม่ว่าอะไร กร๊ากก....

pop_250823 Wrote:ว๊า...มาไม่ทันไปไหนกันหนอสองคนนี้ เดี๋ยวเดินตามหาก่อน อิอิ
หะหะหะ... น้องภพ ทะเวนที้ฟ๊ายซีโร่เอ้ดทูทรี ครับ จ้างให้ก็หาไม่เจอ 555

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - pop_250823 - 29-04-2008

ผลุบๆโผ่ลๆเดี๋ยวเถอะนะน้า (ว่าแล้วก็เดินหาต่อ) อิอิ

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - karn - 30-04-2008

myakira Wrote:น้า poppie ครับ
poPPie Wrote:เจ้าของกระทู้นี้เค้าส่งเสริม คุณค่าความรักและเข้าใจครับ เค้าคงไม่ว่าอะไร กร๊ากก....

ผมรู้สึกดีครับ ชอบๆ ไม่เหงาดีครับBig Grin

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - pop_250823 - 30-04-2008

ขอบคุณน้ากานที่รู้สึกดีครับ เอ้า!!!! พวกเราเข้ามาป่วนต่อกันได้แย้ว อิอิ

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - myakira - 01-05-2008

555 น้าปอบนี่ไม่รอช้าเลยนะ

RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง... - karn - 25-05-2008

คืนค่ำ...ย่ำเอเธนส์.....

กลับจากเที่ยวเกาะตอนค่ำๆ เข้าพักผ่อนที่โรงแรม พรุ่งนี้เราจะไปเที่ยวเมืองเอเธนส์กัน
ผมอยากเห็นเมืองเอเธนส์ยามค่ำคืน เลยชวนคนที่มาด้วยไปเดินเล่นกัน...
ชวนเท่าไรก็ไม่ไปด้วย คงเหนื่อยจากการไปตระเวนตามเกาะ ตากแดดหน้าดำกันทั้งคู่
ไปคนเดียวก็ได้ฟะ!
ว่าแล้วก็ออกดุ่มเดินไปเรื่อยๆ ไม่กลัวหลงทางเพราะมี GPS map Greece ติดตัวมาด้วย
ขอให้ท้องฟ้าไม่มีเมฆหนามาบดบังสัญญาณดาวเทียม และมีแบตเตอรี่เพียงพอ ก็อุ่นใจได้ว่ายังไงก็หาทางกลับโรงแรมถูก
เหลียวซ้ายแลขวาอยู่หน้าโรงแรม มองเห็นภูเขาสูง ที่มีสิ่งปลูกสร้างแบบกรีกโบราณอยู่ข้างบน
คลับคล้ายคลับคลาว่าคือวิาหาร Parthenon...เคยเห็นในหนังสือ ตอนเด็กๆ เลยมุ่งหน้าไปทิศทางนั้น
บ้านเรือนที่นี่ดูเก๋าๆเก่าๆ อารมณ์ประมาณที่ย่างกุ้ง แต่ดูดีกว่า...ผ่านที่ทำการอะไรสักอย่างก็ไม่รู้..พรุ่งนี้ค่อยถามไกด์...

[Image: p1010003ey4.jpg][Image: p1010010sr0.jpg]