NimitGuitar webboard
ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 (/showthread.php?tid=594)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - nit gt - 19-11-2007

พี่กฤษณ์ ครับ CPX 15 เสียงออกแนวไหนครับพี่ มือสองราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่รบกวน พี่ ครับ

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - dejemerry - 19-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:
myakira Wrote:
dejemerry Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:เห็นหน้าตัวเองตอนกึ่มๆ แล้วอยากจะเลิกเหล้า เลิกจน!

น้าปุ๊เป็นไรมากรึป่าวคะ...อยากเลิกเหล้า เลิกจน เลิกรัก เลิกคิดมากนะคะ Big Grin
โบราณว่าคิดมาก ใจน้อย หน้าผากจะกว้างนะครับ

หนูเป็นคนรุ่นใหม่ค่ะ ชอบหน้าผากกว้างๆ โหวงเฮ้งดีนะคะ

คู่นี้เค้าอะไรกันเนี่ย..ครับคะ..คะครับ...!!!Rolleyes

poPPie Wrote:
dejemerry Wrote:
poPPie Wrote:
dejemerry Wrote:เมื่อคืนพอแม่น๊อคเอ้าท์ เผลอแป๊บเดียว ลูกสาวโพ๊สต์รูปกระจาย นอนก็ดึก
ตอนเช้ายังอุตส่าห์มานั่งโพ๊สต์ต่อ..เวลาไหนเนี่ย.. เฮ้อ..เลือดนักสู้เนี่ย..
เหมือนพ่อ..เมื่อวานคุยเอ็มกะน้าป๊อปปี้ว่าจะตื่นมาโพ๊สต์ให้แต่เช้าเลย
แล้วที่เนี่ย..ป้าแดงจะต่อตรงไหนดีล่ะเนี่ย เอาเป็นว่ารอน้องปิ๊งมาโพ๊สต์
รูปต่อตอนเย็นก็แล้วกันนะคะ ป้าแดงจะลงบางรูปก็แล้วกันนะคะ.Big Grin

โหวว.. หน้าบานเป็น จานกระด้ง ! เด๋วๆ เค้ายังมี รูป ใบสุดท้าย อยู่
ชื่อ รูป ว่า " เต่า ซบกัน " แต่ยังไม่โพสตอนนี้ เก็บไว้ ปิด กระทู้ ละกันจ้าBig Grin

ไม่ต้องรอปิดทู้หรอกน้าป๊อปขา ลงตอนนี้เลยนะคะ ป้าแดงอยากดูซิว่าใครซบกะ
ใครตอนไหน เมื่อไหร่ ที่ไหน ทำไม ยังไงกันเนี่ย...Big Grin

อ๊ะๆ สงสัยแม่เต่าจะมาว..@!#$ เลยจำความไม่ได้

ps. รูปอยู่ในเครื่องที่บ้านครับ อิอิ .. ไม่บอก ? ปล่อยให้ " งง " Cool

สงสัยแอบถ่าย..ตอนที่เรากำลังกุ๊กกิ๊กกัน..จึ๋ย..อยากดูจังเยย...Big Grin

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - pood - 19-11-2007

nit gt Wrote:พี่กฤษณ์ ครับ CPX 15 เสียงออกแนวไหนครับพี่ มือสองราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่รบกวน พี่ ครับ

ทำไมน้านิดรู้ว่าเป็นกีต้าร์ผมล่ะครับ

CPX-15 เป็นรุ่นท้อปของ Compass series ครับ เป็นทรงจัมโบ้ เสียงไม่รู้จะ
อธิบายยังไง เอาว่าเสียงก็เหมือน Yamaha ทั่วไปแหละครับแต่เพราะกว่า

รุ่นนี้ปรีแอมป์เป็นไมค์บวกเพียชโซผลิตโดย L.R. Baggs ราคาตั้งในบ้านเรา
76,000 บาท ลองใด้ที่โชว์รูมฟอร์จูนครับ ส่วนราคามือสองไม่แน่ไม่นอนเพราะ
มีคนเล่นน้อย ส่วนใหญ่จะนิยมเล่น CPX-8 ที่ทำในไต้หวันและราคาถูกกว่าครึ่ง
นึงมากกว่า ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเสียงมันดีกว่า CPX-8 แค่ใหนแต่มันสวยกว่าชัว

เห็นน้าป้อปสองแสนเล่น CPX-8 อยู่ใช่ใหมครับ ไม่รู้เขาขายกันเท่าไหร่ครับ
เผื่อผมจะตั้งราคา CPX-15 ให้ใกล้เคียง CPX-8 บ้าง

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - pinkuitarz - 19-11-2007

.....ต่อค่ะต่อ Big Grin

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - pood - 19-11-2007

OH MY GOD!!!

ขยันจริง ๆ น้องพี่ เช้าก่อนไปเรียนก็ post กลับมาจากโรงเรียนก็ post ว่าแต่การบ้านทำเสร็จหรือยังจ๊ะTongue[/font][/size][/color]

555 ลืมเปลี่ยน log in อ่ะ เมื่อกี๊พี่ฟิล์มเองนะจ๊ะ

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - pinkuitarz - 19-11-2007

.....

pood Wrote:OH MY GOD!!!

ขยันจริง ๆ น้องพี่ เช้าก่อนไปเรียนก็ post กลับมาจากโรงเรียนก็ post ว่าแต่การบ้านทำเสร็จหรือยังจ๊ะTongue[/font][/size][/color]

อ้าว ลุงกฤษณก็พูด OH MY GOD!!! เหมือนกันหรอคะเนี่ย?? ตายๆ Rolleyes

ส่วนวันนี้..ปิ๊งไม่มีการบ้านค่าาา Big Grin

.....

RE: ภาพบรรยากาศ บ้านเต่า 17พฤศจิกายน50 - myakira - 19-11-2007

อิจฉาน้า ping มากๆ
มีคนนวดอย่างนี้น่าจะสบายดีแท้ๆ...
(สบายสุดๆ ก็ตอนหนีเมียมาได้นี่หละ)