NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า (/showthread.php?tid=867)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - hattaya111 - 11-01-2008

ผู้ช่วยกุ๊ก ต้องไปเข้ากะกี่โมง....

มีเปลไม้ครับพี่ ง่วงนอน กินเสร็จหลับ กรนตังๆ เป็น เครื่องมือ เเจมดนตรีชิ้นใหม่ผม ...ของดี ต้องลอง

กีตาร์ มะอยากได้ ไม่ อยากเล่น เบื่อเเล้ว ขอไปนอนกลางวัน มีข้าวอร่อยๆ ...ละจะได้ กินตะโก้สักที เพลงฟังด้วย..ดีก่าๆๆๆๆ.....เย้ๆๆๆๆ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Therock - 11-01-2008

hattaya111 Wrote:ผู้ช่วยกุ๊ก ต้องไปเข้ากะกี่โมง....

มีเปลไม้ครับพี่ ง่วงนอน กินเสร็จหลับ กรนตังๆ เป็น เครื่องมือ เเจมดนตรีชิ้นใหม่ผม ...ของดี ต้องลอง

กีตาร์ มะอยากได้ ไม่ อยากเล่น เบื่อเเล้ว ขอไปนอนกลางวัน มีข้าวอร่อยๆ ...ละจะได้ กินตะโก้สักที เพลงฟังด้วย..ดีก่าๆๆๆๆ.....เย้ๆๆๆๆ

ไม่ได้ครับ...........น้าหนึ่ง ต้องเล่นตลอดงาน ให้สมฉายา " Born to play " ครับ 555

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - san - 11-01-2008

Grid.. Wrote:ที่ใดมีรักที่นั่นมีตุ๊ดสสสสส์

คำว่า ตุ๊ด มีรากศัพท์ที่สวยงงาม นะครับน้องหนอน

ตุ๊ด มาจากคำว่า ตูด บวกกับ VERY GOOD !!!

dejemerry Wrote:
povation Wrote:
BENZene1984 Wrote:ไปฟัง ไปดู ไปชม ไม่เล่นได้ไม้ครับน้า

มาฟัง มาดู มาชม แต่ไม่เล่น...ไม่ได้ครับ

ค่ะ!! ไม่ได้จริง ๆ

ว้า แย่เลย ผมกะว่า จะไปนอนหลับ ที่บ้านเต่าหนะครับ

เผื่อตัวไหนเข้าฝัน อาจมีทีเด็ด!!!

Therock Wrote:ไม่ได้ครับ...........น้าหนึ่ง ต้องเล่นตลอดงาน ให้สมฉายา " Born to play " ครับ 555

แล้วฉายา ของน้องร็อก ที่ว่า Born to Die มันแปลว่าอะไรเหรอครับ...Rolleyes

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Therock - 11-01-2008

san Wrote:แล้วฉายา ของน้องร็อก ที่ว่า Born to Die มันแปลว่าอะไรเหรอครับ...Rolleyes

หมายควายว่า....เอ้ย!!!! หมายความว่า....การที่คนเราเกิดมาแล้วที่บ้านปลูกหญ้า แฝก หญ้าไส้ขาด หญ้าญี่ปุ่น หญ้าแพรก ฯลฯ เยอะมากครับ จนหญ้าขึ้นเยอะมากครับ จนคนที่เกิดมาอาศัยอยู่ไม่ได้..........จึงเกิดมาเพื่อดาย.....
เป็นที่มาของคำว่า Born to Die ครับ..........

พิเศษ อีกนิดนึงคือ คนที่เกิดมาประเภทนี้ จะมีมีดดายหญ้าติดตัวมาแต่กำเนิด...จนชาวบ้านมักเรียกกันติดปากว่า เด็กกำพร้า ............

จึงกลายเป็นที่มาของคำว่า เด็กกำพร้า ในปัจจุบันครับ

ที่มา จากราด ชะ บันหลุด ตะยะสถาน

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - poPPie - 11-01-2008

povation Wrote:
poPPie Wrote:ไป ไป ~~ ไปขึ้นสวรรค์ด้วยกันที่รัก ช้านจาลงโทดเธ้อ ~~~Big Grin

งานนี้ไม่พ้นรบกวน Marshell & Godin เจ้าประจำ

รบกงรบกวนอารายกาน ยินดี ไม่มีปัญหาอยู่แล๊นน

ความสุขที่เราเลือกได้

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 11-01-2008

ผมทราบมาว่าเดิมทีใช้คำว่า -** Rock GA-tewar^^-
ไม่น่าเปลี่ยนเลย!

povation Wrote:AVATAR ของTherock...
ผมทราบมาว่าเดิมทีใช้คำว่า -** Rock GA-tewar^^-
ไม่น่าเปลี่ยนเลย!

ร็อค ก๊ะ จั๊ว ................ นี่แถบภาคเหนือเค้าถือเป็นแมลงแห่งความรัก แมลงคาสโนวา เลยนะครับ.........เหมือนแมลงมีเสน่ห์

ผมใช้แล้วรู้สึก เป็นที่สนใจจนขาดความเป็นส่วนตัวไป จึงต้องเปลี่ยนครับ.......

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - povation - 11-01-2008

เชื่อแล้วว่าน้องสายเลือดของผมเป็น.... Casanovation

[Image: therockxfl0.jpg]

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - pop_250823 - 11-01-2008

จองไว้สักที่ ถ้ายังอยุ่ที่กรุงเทพจะไปครับ
แล้วถ้าผมไปได้น้าป๋อหรือเพื่อนๆอยากลองกีต้าร์ตัวไหนของผมก็บอกนะครับจะได้หิ้วไปให้ลองกัน???????????

pop_250823 Wrote:จองไว้สักที่ ถ้ายังอยุ่ที่กรุงเทพจะไปครับ
แล้วถ้าผมไปได้น้าป๋อหรือเพื่อนๆอยากลองกีต้าร์ตัวไหนของผมก็บอกนะครับจะได้หิ้วไปให้ลองกัน???????????

รักน้ำใจ..น้ำใสใจจริง!
อยากลองตัวที่เจ้าของคิดว่าน่าลองครับ