NimitGuitar webboard
เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ (/showthread.php?tid=579)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - pood - 16-11-2007

ผมไม่เอากล้องไปบ้านเต่าหรอกครับ เอาไปแต่ฟิล์มก็พอแล้ว

พรุ่งนี้คงเอากีต้าร์ไฟฟ้าไปให้ลองซักสองสามตัวครับ จะเลือกแต่ตัวที่ไม่มีขายในเมืองไทย เมื่ออาทิตย์ก่อน
มีน้องคนนึงมาลองกีต้าร์ไฟฟ้าที่บ้านแล้วแซวผมว่าผมมีกีต้าร์ไฟฟ้าราคารวมกันเป็นล้านแต่ดันมีแอมป์ตัวเล็กฯ
ราคาไม่กี่พันใว้ลองเล่นอยู่ตัวเดียว ผมว่าก็จริงของเขาแฮะก็เลยโทรฯไปจอง Roland JC-120 ใว้ตัวนึงแล้ว
เดี๋ยวจะแวะไปเอาก่อนไปบ้านเต่าพรุ่งนี้ เสียงคงไม่ต้องลองเพราะเคยมีอยู่ตัวนึงแต่ขายทิ้งไปเพราะมันหนักเป็นบ้า
เลยแต่ตอนนี้มีคนช่วยขนเลยพอใหวครับ

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - Maow - 16-11-2007

ถ้าพรุ่งนี้น้ากฤษณ์ได้ JC-120
บ้านเต่าดังสนั่นแน่ครับ ชาวบ้านแถบนั้นคงได้รับอานิสงฆ์ไปด้วย

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - dejemerry - 16-11-2007

ไม่เป็นไรหรอกค่ะน้าหม่าว พรุ่งนี้ก็จะย้ายออกอยู่แล้วค่ะ..
ทำสัญญากับน้าปู๊ไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ ว่าถ้ามีปัญหาอะไร
น้าปู๊ดจะซื้อบ้านใหม่ให้อยู่ทันทีเลยค่ะ...กรู้...Big Grin

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - SARUN - 16-11-2007

dejemerry Wrote:ไม่เป็นไรหรอกค่ะน้าหม่าว พรุ่งนี้ก็จะย้ายออกอยู่แล้วค่ะ..

ต้องการรถบรรทุก 10 ล้อ มะครับ ดอกเรอะมี!!!

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - SARUN - 16-11-2007

pood Wrote:พรุ่งนี้คงเอากีต้าร์ไฟฟ้าไปให้ลองซักสองสามตัวครับ จะเลือกแต่ตัวที่ไม่มีขายในเมืองไทย ............เลยโทรฯไปจอง Roland JC-120 ใว้ตัวนึงแล้ว
เดี๋ยวจะแวะไปเอาก่อนไปบ้านเต่าพรุ่งนี้

ให้น้า San หาเช่ากลองไปด้วยเลยไม๊ครับ จะได้ซ้อม เป็นวงRock
ส่วนน้าปุ๊ ก็หาจองซื้อบ้านใหม่ ให้ป้าแดงไปด้วยทีเดียวเลย ...

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - san - 16-11-2007

SARUN Wrote:
pood Wrote:พรุ่งนี้คงเอากีต้าร์ไฟฟ้าไปให้ลองซักสองสามตัวครับ จะเลือกแต่ตัวที่ไม่มีขายในเมืองไทย ............เลยโทรฯไปจอง Roland JC-120 ใว้ตัวนึงแล้ว
เดี๋ยวจะแวะไปเอาก่อนไปบ้านเต่าพรุ่งนี้

ให้น้า San หาเช่ากลองไปด้วยเลยไม๊ครับ จะได้ซ้อม เป็นวงRock
ส่วนน้าปุ๊ ก็หาจองซื้อบ้านใหม่ ให้ป้าแดงไปด้วยทีเดียวเลย ...

จะให้ผมไปเล่นกลองอีกแล้วหรือครับ

ช่วงนี้ผมคงไม่ว่าง

ต้องไป เดินสายตีกลองยาวบวชนาคครับ!!!

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - yodchula - 16-11-2007

พูดถึงกล้องแล้วอยากได้ CANON 40D จังเลย ใช้เจ้า 350D มาสองปีเริ่มเบื่อหน้ากันแล้ว
แต่มันไม่เคยงองแงเลยนะ ใช้แล้ว Happy จัง Smile แต่ก็ยังอยากได้ของใหม่ แฮ่ๆๆ

เสาร์นี้ผมติดงานไปเยี่ยมเยียนบ้านพี่ป๋อไม่ได้ ขอรอชมภาพกีต้าร์ละกันครับ Smile

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - dejemerry - 16-11-2007

dejemerry Wrote:ไม่เป็นไรหรอกค่ะน้าหม่าว พรุ่งนี้ก็จะย้ายออกอยู่แล้วค่ะ..

ต้องการรถบรรทุก 10 ล้อ มะครับ ดอกเรอะมี!!!

เฉพาะกีต้าร์น้าป๋อ รถบรรทุก 5 คันแล้วมังน้าซ่าส์..
แล้วยังจะเสื้อผ้าป้าแดง ตุ๊กตาน้องปิ๊ง รถของน้องปั๊งอีก
10 คันพอดีจ๊ะ..

san Wrote:

จะให้ผมไปเล่นกลองอีกแล้วหรือครับ

ช่วงนี้ผมคงไม่ว่าง

ต้องไป เดินสายตีกลองยาวบวชนาคครับ!!!

เกรงใจน้าสันขวานจริง ๆ ไม่ต้องดีกว่า เพราะใช้กาละมัง ถัง โอ่งตีก็เหมือน
เสียงที่น้าสันตีกลองนั่นแหละ ไม่ต้อง ไม่ต้อง..Big Grin

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - .::.pOoH.::. - 16-11-2007

อยู่ดีๆก็จะมีประชุมด่วนตอน 14.00 น. พรุ่งนี้ ผมต้องแสดงอาการป่วยอย่างรุนแรงให้เห็นกันถ้วนหน้า!

.::.pOoH.::. Wrote:อยู่ดีๆก็จะมีประชุมด่วนตอน 14.00 น. พรุ่งนี้ ผมต้องแสดงอาการป่วยอย่างรุนแรงให้เห็นกันถ้วนหน้า!

เวลาเดียวกับที่น้องปิ๊งเรียนภาษาเกาหลีเลยค่ะน้าปุ๊...Big Grin