NimitGuitar webboard
Happy Birthday to Povation - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: Happy Birthday to Povation (/showthread.php?tid=1148)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

RE: Happy Birthday to Povation - bobonuii19 - 26-02-2008

น้าป๋อ Happy Birthday ค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ

RE: Happy Birthday to Povation - Therock - 26-02-2008

ถ้าพี่นุ้ยให้ของขวัญพ่อเต่าเป็น สาวเกาหลีซักคนเนี่ย...................ฮริ้ววววว !!!! พี่ชายสายเลือดผมคงถูกใจมิใช่น้อยครับ...........

อุย ป้าแดงมา หนีดีกว่า..............แว๊ปปปปปปปปปปปปปปปปปป!!!!!!!!!!!!!!!!

RE: Happy Birthday to Povation - bobonuii19 - 26-02-2008

Therock Wrote:ถ้าพี่นุ้ยให้ของขวัญพ่อเต่าเป็น สาวเกาหลีซักคนเนี่ย...................ฮริ้ววววว !!!! พี่ชายสายเลือดผมคงถูกใจมิใช่น้อยครับ...........

อุย ป้าแดงมา หนีดีกว่า..............แว๊ปปปปปปปปปปปปปปปปปป!!!!!!!!!!!!!!!!

พี่มิบังอาจ แต่ถ้าเป็นเธอหละก้อ ไม่แน่...................ฮริ้ววววว !!!! Big Grin

RE: Happy Birthday to Povation - merlot - 26-02-2008

Happy Birthday ครับพี่

ขอให้พี่และครอบครัวสุขสมหวัง ดังใจครับ!!

RE: Happy Birthday to Povation - povation - 27-02-2008

ขอขอบคุณ คุณ...
pood
nufilmka
dejemerry
SARUN
จ๊ะเอ๋
poPPie
Grid..
pinkuitarz
.::.pOoH.::.
Ether
san
นุ
boobyblue
Katayoot
yodchula
silapin
Webmaster
manoch
Mr.ake_00
ลูกแกะ
BENZene1984
Maow
nit gt
Amin
kiss
pisit5924
rasun
PAPAAEG
บัติ
Rham
ยอดเยี่ยม69
pop_250823
Labour
karn
มืออ้วน
Therock
gman
วีแปด ๔ooo
Kitja
โฟล์คน้อย
ping
Witt
coldsteel
Ke@nG
GuitarPap
MUI
lekleklek
MayDay
KAPOOD
เฒ่าทารก
จ๋า
sanghais
bobonuii19
merlot
art
บัว
kjb_kevin82
MafiaGirl99
kitalica
Teera
somya acoustic
edo
BytSerk
กีต้าร์เก่า
folkenman
ปู กีตาร์ปะ
Puech

ผมรู้สึกซาบซึ้งในคำอวยพรที่มีค่ายิ่งของทุกท่านที่มอบให้กับผมเป็นของขวัญวันครบรอบวันเกิด 50 ปี
ผมขอพรที่ให้กับผมมาทั้งหมดจงบังเกิดแด่ทุกท่านเช่นเดียวกันตามแต่ใจของท่านจะปรารถนาในเรื่องใด
ผมอยากให้พวกเราที่เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ารักใคร่กลมเกลียวกันไปนานแสนนาน

ปกติวันคล้ายวันเกิดของผม ไม่มีอะไรจะพิเศษไปกว่าการนึกถึงคุณพ่อคุณแม่ แต่สำหรับปีนี้ ครบ 50 ปี ผมกลับให้ความสำคัญในอายุนี้พอควร เนื่องจากผมรู้ดีผมว่าเข้าสู่วัยชราโพเวชั่นเต็มตัวแล้ว นึกถึงครอบครัวเป็นสำคัญว่าจะอยู่กับเค้านานอีกกี่ปีนะ นึกถึงเพื่อนๆที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขสนุกกันมา โดยเฉพาะ เพื่อนๆนักดนตรีแห่งบ้านสีฟ้า ที่ผมไม่สามารถปฏิเสธเลยว่า มิตรภาพที่ดี ยากจะหาที่ใดเปรียบเทียบได้

มิน่าเล่า...ที่ใครๆเค้าอยากมีชีวิตยาวนานอยู่บนโลกนี้ เป็นเพราะเค้าเหล่านั้นมีความสุข มีความรักความห่วงใยจากคนรอบข้าง
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่ได้รับความสุขเช่นนี้ และโชคดีมากๆที่ได้เข้ามาอยู่ในสังคมที่น่ารัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งในบ้านสีฟ้าศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ แม้จะเป็นสังคมเล็กๆแต่ก็เป็นสังคมที่อบอุ่น ผมเลยถือโอกาสเข้ากันมาอยู่กันทั้งครอบครัว

สิ่งที่จะตอบแทนน้ำใจของเพื่อนสมาชิกที่มีต่อผมและครอบครัวเต่าได้ดีที่สุดคือ บ้านเต่ายินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และพร้อมที่จะหาเวลาเจอะเจอกันหรือร่วมทำกิจกรรมสันทนาการกันบ่อยๆ ผมเชื่อว่า ดนตรีเป็นเพียงจุดเริ่มต้นแห่งสายสัมพันธ์ที่ดีของพวกเรา แต่มิตรภาพที่ได้ซึมซาบไปทุกวันทุกวัน ไม่ได้ถูกจำกัดเฉพาะเรื่องดนตรีเท่านั้น หากบ้านเต่าจะทำอะไรให้เพื่อนๆได้รับความสุขก็พร้อมเสมอ เพราะสิ่งที่เพื่อนมีความสุขทุกครั้ง บ้านเต่าก็สุขไม่น้อยไปกว่าเพื่อนๆเลย

ผมดีใจที่สุดตรงที่ภรรยาตลอดจนลูกสาวและลูกชายที่รักทั้งสองของผมได้เห็นความรักความสามัคคีช่วยเหลือเกื้อกูลกันในระหว่างสมาชิกบ้านสีฟ้า เมื่อได้เห็นแต่สิ่งที่ดีๆ ผมเชื่อว่าอนาคตลูกทั้งสองของผมน่าจะมีจิตใจที่ดีตามไปด้วย จึงขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความรักและความเป็นกันเองกับครอบครัวเต่าเสมอมา

* สำหรับคำอวยพรที่ขอให้ผมว่าความชนะทุกคดี ผมอยากขอแค่ ทุกคดีที่ว่าความ ลูกความของผมได้รับความยุติธรรมทั้งตามกฎหมายและตามความเป็นจริง ผมก็พอใจแล้วครับ
(แก่ตัวไปเริ่มพูดมากอย่างนี้แหละครับ)

RE: Happy Birthday to Povation - Webmaster - 27-02-2008

ขอขอบคุณพี่ป๋อและครอบครัวแทนสมาชิกบ้านฟ้าทุกคนด้วยเช่นกันครับ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่มีให้กันด้วยความจริงใจครับ

RE: Happy Birthday to Povation - art - 27-02-2008

dejemerry Wrote:
Katayoot Wrote:ขอให้พี่และครอบครัวมีความสุขมาก ๆ ครับ

งานนี้มีเป่าเค้กหรือเป่าตะโก้กันนี่ อยากรู้จัง อิ อิ

โอมมะรุกกุ๊กกุ๋ย!!!...เป่าหูค่ะ Tongue

สุขสันต์วันเกิดครับพี่ป๋อ ไม่อยากจะเชื่อตัวเลขอายุที่พี่ป๋อบอก เพราะดูกี่ทีกี่ทีก็ไม่น่าจะถึงแฮะ
ขอให้พี่ป๋อมีความสุขกับครอบครัวสุขสันต์ที่น่ารักอย่างนี้ตลอดไปนะครับ Smile (อาท-บัว)

ปล : ว่าแต่เมื่อคืนพี่แดงเป่าหูใกล้แค่ไหนครับ จั๊กกะจี๋รึเปล่าาาาาาาาวววว ...
เผื่อบ้านนี้จะมีหลานชื่อน้องปุ๊ง... อีกคน ปิ๊ง ปั๊ง ปุ๊ง เข้ากันดีนะครับ Wink

RE: Happy Birthday to Povation - dejemerry - 27-02-2008

povation Wrote:ขอขอบคุณ คุณ...
pood
nufilmka
dejemerry
SARUN
poPPie
Grid..
pinkuitarz
.::.pOoH.::.
Ether
san
boobyblue
Katayoot
yodchula
silapin
Webmaster
manoch
Mr.ake_00
ลูกแกะ
BENZene1984
Maow
nit gt
Amin
kiss
pisit5924
rasun
PAPAAEG
บัติ
Rham
ยอดเยี่ยม69
pop_250823
Labour
karn
มืออ้วน
Therock
gman
วีแปด ๔ooo
Kitja
โฟล์คน้อย
ping
Witt
coldsteel
Ke@nG
GuitarPap
MUI
lekleklek
MayDay
KAPOOD
เฒ่าทารก
จ๋า
sanghais
bobonuii19
merlot
art
kjb_kevin82
MafiaGirl99

ผมรู้สึกซาบซึ้งในคำอวยพรที่มีค่ายิ่งของทุกท่านที่มอบให้กับผมเป็นของขวัญวันครบรอบวันเกิด 50 ปี
ผมขอพรที่ให้กับผมมาทั้งหมดจงบังเกิดแด่ทุกท่านเช่นเดียวกันตามแต่ใจของท่านจะปรารถนาในเรื่องใด
ผมอยากให้พวกเราที่เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ารักใคร่กลมเกลียวกันไปนานแสนนาน

ปกติวันคล้ายวันเกิดของผม ไม่มีอะไรจะพิเศษไปกว่าการนึกถึงคุณพ่อคุณแม่ แต่สำหรับปีนี้ ครบ 50 ปี ผมกลับให้ความสำคัญในอายุนี้พอควร เนื่องจากผมรู้ดีผมว่าเข้าสู่วัยชราโพเวชั่นเต็มตัวแล้ว นึกถึงครอบครัวเป็นสำคัญว่าจะอยู่กับเค้านานอีกกี่ปีนะ นึกถึงเพื่อนๆที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขสนุกกันมา โดยเฉพาะ เพื่อนๆนักดนตรีแห่งบ้านสีฟ้า ที่ผมไม่สามารถปฏิเสธเลยว่า มิตรภาพที่ดี ยากจะหาที่ใดเปรียบเทียบได้

มิน่าเล่า...ที่ใครๆเค้าอยากมีชีวิตยาวนานอยู่บนโลกนี้ เป็นเพราะเค้าเหล่านั้นมีความสุข มีความรักความห่วงใยจากคนรอบข้าง
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่ได้รับความสุขเช่นนี้ และโชคดีมากๆที่ได้เข้ามาอยู่ในสังคมที่น่ารัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งในบ้านสีฟ้าศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ แม้จะเป็นสังคมเล็กๆแต่ก็เป็นสังคมที่อบอุ่น ผมเลยถือโอกาสเข้ากันมาอยู่กันทั้งครอบครัว

สิ่งที่จะตอบแทนน้ำใจของเพื่อนสมาชิกที่มีต่อผมและครอบครัวเต่าได้ดีที่สุดคือ บ้านเต่ายินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และพร้อมที่จะหาเวลาเจอะเจอกันหรือร่วมทำกิจกรรมสันทนาการกันบ่อยๆ ผมเชื่อว่า ดนตรีเป็นเพียงจุดเริ่มต้นแห่งสายสัมพันธ์ที่ดีของพวกเรา แต่มิตรภาพที่ได้ซึมซาบไปทุกวันทุกวัน ไม่ได้ถูกจำกัดเฉพาะเรื่องดนตรีเท่านั้น หากบ้านเต่าจะทำอะไรให้เพื่อนๆได้รับความสุขก็พร้อมเสมอ เพราะสิ่งที่เพื่อนมีความสุขทุกครั้ง บ้านเต่าก็สุขไม่น้อยไปกว่าเพื่อนๆเลย

ผมดีใจที่สุดตรงที่ภรรยาตลอดจนลูกสาวและลูกชายที่รักทั้งสองของผมได้เห็นความรักความสามัคคีช่วยเหลือเกื้อกูลกันในระหว่างสมาชิกบ้านสีฟ้า เมื่อได้เห็นแต่สิ่งที่ดีๆ ผมเชื่อว่าอนาคตลูกทั้งสองของผมน่าจะมีจิตใจที่ดีตามไปด้วย จึงขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความรักและความเป็นกันเองกับครอบครัวเต่าเสมอมา

* สำหรับคำอวยพรที่ขอให้ผมว่าความชนะทุกคดี ผมอยากขอแค่ ทุกคดีที่ว่าความ ลูกความของผมได้รับความยุติธรรมทั้งตามกฎหมายและตามความเป็นจริง ผมก็พอใจแล้วครับ

(แก่ตัวไปเริ่มพูดมากอย่างนี้แหละครับ)

เห็นดีเห็นชอบกับพ่อเต่าทุกประการค่ะ

นี่ก็เป็นผลพวงจากความรัก ความอบอุ่นที่บ้านฟ้ามีให้กับบ้านเต่าค่ะ เสื้อตัวที่น้าป๋อใส่ในวันเกิดเมื่อวานนี้นะคะ เป็นของขวัญที่น้าศรันย์กะจ๊ะเอ๋ร่วมทุนจัดสรรมาให้ พ่อเต่าใส่ก่อนที่ซักอีกค่ะ เห็นบอกว่าถ้าซักก่อน กลัวว่าจะไม่ขลัง อิอิ
ขอขอบคุณน้าซ่าส์กะจ๊ะเอ๋แทนพ่อเต่าด้วยค่ะ (ใส่แล้วหล๊อออ หล่ออออ Tongue)

[Image: 306059860.jpg]

แล้วก็เค็กวันเกิดของพ่อเต่าแสนซน(ตรงไหนเนี่ย)
อภินันทนาการจาก น้าสันปากหวาน กะ น้องนุตาหวานค่ะ ขอบคุณมาก ๆเช่นกันค่ะ

[Image: 306059857.jpg]

RE: Happy Birthday to Povation - kitalica - 27-02-2008

วันคล้ายวันเกิด หนึ่งปีจะมีสักครั้ง ซึ่งวันนี้ในตอนที่เราเกิด มีหลายอย่างที่ต้องจดจำ

แม่เจ็บที่สุดและดีใจที่สุดที่คลอดลูกออกมา

พ่อก็เจ็บไม่น้อยไปกว่า พร้อมกับลุ้นที่สุดด้วย

ครอบครัวคนรอบข้างล้วนแล้วแต่พลอยดีใจไปด้วย

เมื่อครบรอบเกิดปีที่ 50 ของพี่ป๋อ ผมจึงขอเข้ามาอำนวยอวยชัยให้เป็นอีก

หนึ่งปีที่ดีที่สุด ดีกว่าปีที่ผ่านๆ มาของพี่ครับ

ผมเองไม่อาจจะทำให้พี่สมหวังได้ทุกๆ เรื่องTongue

แต่มีอย่างหนึ่งที่ผมมั่นใจว่า พี่จะมีความสุขอย่างแน่นอน ก็คือ

พี่เกิดวันเดียวกันเป๊ะ กับแม่ยายผมเลย

เพราะแม่ยายผม ก็มีความสุขที่มีผมเป็นลูกเขยครับ (ไหงมาชมตัวเองได้วะCool)

RE: Happy Birthday to Povation - povation - 27-02-2008

Happy Birthday แม่ยาย kitalica
Cheers.