NimitGuitar webboard
บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Guitar gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=3)
+--- Thread: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 (/showthread.php?tid=1135)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - san - 27-02-2008

lekleklek Wrote:เปิดมาดูทีไร ต้องรีบปิด ไม่อยากโพส เดี๋ยวรู้ว่าอิจฉา แฟนสวยแล้วยังได้กีตาร์งามๆอีก ทำบุญด้วยไรเนี่ย...
อิจฉา วุ้ย..

ขอบคุณครับ น้าเล็ก ไม่ต้องอิจฉาผมหรอกครับ
ผมเชื่อว่า ความหล่อเหลา คารา และฝีมือกีต้าร์น้าเล็ก
จะเป็นที่ชื่นชมของสาวๆหลายคน เผลอๆน้าเล็กอยากได้อะไร

สาวๆ เหล่านั้น แย่งกันซื้อ ให้น้าเลยนะจ๊ะRolleyes

Ke@nG Wrote:หูยยยยย งามจริงๆครับ ผมขออกความเห็นแบบคนที่มีความรู้ด้านเครืองดนตรีแค่หางอึ่ง มันคือปฏิมากรรมเรยครับ เหมือนไม่ใช่กีต้าร์ที่นำมาใช้เล่น ไว้จะลองไปหาฟังสำเนียง lowden ที่บ้านพ่อเต่าดูครับ

ขอบคุณครับ น้าKe@nG เปรียบเทียบกีต้าร์ผมเป็นปฏิมากรรม พวกงานศิลปะเลยหรือครับ

มันเป็น ปฏิมากรรม ที่รับกับในหน้ามีกรรมของผมมากเลยนะครับ[attachment=7410]

KAPOOD Wrote:อ๊ะ อ๊า.... น้าสัน เห็นดัวจริงแล้ว
ที่น้าสันบอกว่าจะรวบรวมสินสอดไปสู่ขอใช่เปล่า? สุดยอด....

ขอบคุณครับ ใช่ครับ ตัวนี้แหละ ที่กว่าจะได้มา ผมต้องปาดเหงื่อ(ทำงาน) ปาดน้ำตา(เสียดายกีต้าร์ที่ขายออกไป)

จุ๊ๆ จุ๊ๆ ...อย่าเอ็ดไปนะน้า KAPOOD เดี๋ยวถ้าภรรแฟนผมรู้เข้า งานนี้ ได้ปาดเลือด ที่หัวแน่เยย!!!

เฒ่าทารก Wrote:ใครก็ได้เอาน้ำแข็งมาโปะตาผมหน่อยครับ..อิจฉาๆๆๆๆๆน้าสันจริงๆ....ถ้าไม่ให้ผมจับนะจะแอบถูดูเลขข้างๆกีต้าร์เลยจริงๆนะ....ไม่ได้ขู่...แต่ล้อเล่นคร๊าบบบบบ........Smile

มาถูดูเลขกีต้าร์ผมได้เลยครับ แต่ให้ใช้ ขนมโมจิ มาถูได้อย่างเดียวนะ

เต็มที่ก็ แค่มดขึ้น แต่ผมไม่กลัวหรอก กีต้าร์ผมตอนนี้ ปลวกกินแล้วจ้า อะจ๊าก!!!

karn Wrote:สวยจริงๆเลยครับน้าสัน
เมียก็สวย กีต้าร์ก็สวย แหม๊! มีบุญจริงๆเลยBig Grin

ว่างๆยืมเล่นมั่งนะ (กีต้าร์)

ขอบคุณครับ ตกใจหมด!!! นึกว่าจะยืม เมียผมไปเล่น(เล่นแบต เล่นวอลเล่บอล)Big Grin

ถ้าเป็นหนุ่มหล่ออย่างน้ากาน ที่เป็น ประธานบริษัทผู้ผลิตโซฟาแห่งเดียวและแห่งใหญ่ที่สุดในภาคพื้นเอเชีย แล้วหละก็ มายืมเล่นได้เลยจ้า...

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - pood - 27-02-2008

โซฟาน้า Karn ดีจริงฯนะครับ นั่งก็ใด้นอนก็ใด้ เดี๋ยวต้องซื้ออีกเอาใว้รับแขกที่บ้าน
แต่ว่าเมื่อไหร่จะทำตู้เก็บกีต้าร์ขายครับ

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - .::.pOoH.::. - 27-02-2008

pood Wrote:โซฟาน้า Karn ดีจริงฯนะครับ นั่งก็ใด้นอนก็ใด้ เดี๋ยวต้องซื้ออีกเอาใว้รับแขกที่บ้าน
แต่ว่าเมื่อไหร่จะทำตู้เก็บกีต้าร์ขายครับ

โซฟา so good จริงๆครับนุ่มก้น นั่งได้นอนได้...ของน้ากานต์นี่ดีจริงๆ

เอาไว้ผมมีบ้าน น้ากานต์ทำให้ด้วยนะ อิอิ ชอบๆ Wink

[Image: kwphgh79856402pv2.jpg]

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - karn - 27-02-2008

pood Wrote:โซฟาน้า Karn ดีจริงฯนะครับ นั่งก็ใด้นอนก็ใด้ เดี๋ยวต้องซื้ออีกเอาใว้รับแขกที่บ้าน

โซฟารับประกันตลอดชีพนะครับพี่poodBig Grin
ถ้าฟองน้ำเริ่มยุบตัวหรือนั่งไม่สบาย เปลี่ยนใหม่ให้ฟรีครับ
(ส่งรถไปรับถึงบ้านเลยครับ สั่งซื้อตัวใหม่ ราคาเหมือนเดิมครับ)

ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนใดๆนะครับ แค่ได้รู้จักพี่pood พี่povation
และน้าๆทุกคนในบ้านนี้ ก็ทำให้ชีวิตมีความสุขมากแล้วครับ
ขอบคุณน้าwebmaster และน้าๆป้าๆทุกท่านในบ้านหลังนี้ครับ
ผมเหมือนอยู่กับเพื่อนๆในห้องเรียน แต่ไม่ต้องแยกจากกันตอนเรียนจบ
ท่านที่เข้ามาอ่านแต่ยังไม่ได้มาเจอหน้าเจอตากัน ลองมาพบปะพูดคุยกันนะครับ
ภาษาเขียนกับภาษาพูดคุย มันมีความเป็นกันเองต่างกันเยอะครับ ยิ่งคุยกันตอนกรึ่มๆ ยิ่งมันส์เข้าไปใหญ่Big Grin

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - karn - 27-02-2008

san Wrote:ขอบคุณครับ ตกใจหมด!!! นึกว่าจะยืม เมียผมไปเล่น(เล่นแบต เล่นวอลเล่บอล)Big Grin

ถ้าเป็นหนุ่มหล่ออย่างน้ากาน...แล้วหละก็ มายืมเล่นได้เลยจ้า...

ขอบคุณครับน้าสันBig Grin

.::.pOoH.::. Wrote:โซฟา so good จริงๆครับนุ่มก้น นั่งได้นอนได้...ของน้ากานต์นี่ดีจริงๆ

เอาไว้ผมมีบ้าน น้ากานต์ทำให้ด้วยนะ อิอิ ชอบๆ Wink

แน่นอนจ้าBig Grin

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - lekleklek - 27-02-2008

ไม่ทราบน้าKarn รับทำเตียงน้ำรึเปล่าครับ อุอุ...

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - dejemerry - 10-03-2008

บุพเพสันนิวาส Lowden O38

แล้วเจ้าของกีต้าร์ หายหน้า หายตาไปไหนละจ๊ะ
รีบกลับเข้าบ้านฟ้าด่วน...พี่ ป้า น้า อา คึ๊ดฮ้อดเด้อ...Big Grin

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - san - 17-03-2008

ผมกลับมาแล้วนะครับ หลังจากไปอดตาหลับ ขับตานอน กับการทำงาน หาเงินใช้หนี้กีต้าร์

กลับมาคราวนี้ เพื่อมาทวงความฝันคืน เอ๊ย!!! โทษทีครับ นึกว่ากระทู้ต่อเพลงของน้องปิ๊ง น้องสาวผู้น่ารักแห่งบ้านฟ้า...

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - povation - 17-03-2008

อดใจรอเวลามาตั้งนานหลายปีเพื่อแต่งงานกับภรรยาสุดสวาท...จนได้ครองใจและกายของเธอ
ไฉนรอกีตาร์สุดสวาทเดือนกว่าๆทำเป็นดั่งว่า...ใจจะขาด

RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - san - 17-03-2008

povation Wrote:อดใจรอเวลามาตั้งนานหลายปีเพื่อแต่งงานกับภรรยาสุดสวาท...จนได้ครองใจและกายของเธอ
ไฉนรอกีตาร์สุดสวาทเดือนกว่าๆทำเป็นดั่งว่า...ใจจะขาด

แต่ถ้าได้อีกซักตัว คราวนี้รอ ไม่มีทางใจจะขาดแล้วครับ

งานนี้แฟนผมรู้เข้า ใจผมคงไม่ขาดแล้ว แต่คงตัวขาดเลย!!!