NimitGuitar webboard
เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ (/showthread.php?tid=579)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - .::.pOoH.::. - 16-11-2007

Maow Wrote:Nikon เค้าเน้นความแข็งแรงบึกบึนครับน้าปุ๊

อย่างเช่นกล้องที่นิสิตใช้กันอย่างแพร่หลายเช่น FM2 สงสัยตอนนี้ใช้เป็นค้อนตอกตะปูสบายๆเลย

แล้วแบบนี้..เอาไว้ทำไรดีครับ Big Grin

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - Antonio - 16-11-2007

สวัสดีครับ เพื่อนแนะนำนานแล้วแต่ไม่มีเวลาเข้ามาสักเท่าไหร่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ อยากไปครับ แต่วันเสาร์ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ผมต้องไปเล่นที่หัวหิน มีนัดกันวันอื่นบ้างมั้ยครับ อยากไปแจมด้วยครับผม

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - .::.pOoH.::. - 16-11-2007

สวัสดีครับน้า Antonio Carlos Jobim เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ เดี๋ยวป้าๆน้าๆมองไม่เห็น Wink

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - nufilmka - 16-11-2007

OH MY GOD!!!
ตกลงเสาร์นี้ พวกน้า ๆ จะแบกกล้องหรือกีตาร์ไปบ้านเต่ากันแน่เนี่ยTongue
จะเปลี่ยนสโลแกนป้าแดงจาก ไก่ โก้ เกะ
เป็นไก่ โก้ กล้อง เหรอคะBig Grin

ทหารแบกปืน เบิกปูน ไปโบกตึก

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - nufilmka - 16-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ทหารแบกปืน เบิกปูน ไปโบกตึก

ตอนแรกก็นึกว่าน้า pOoH เป็นอาจารย์อ่ะ
เพิ่งรู้วันนี้นะเนี่ยว่าเป็นทหารTongue

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - Maow - 16-11-2007

พี่ฟิลม์ครับ คนอื่นแบกอะไรมาก็ช่าง
พี่ฟิลม์ก็แบบฟลุ๊ท มาเป่าโชว์บ้างซิครับ

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - dejemerry - 16-11-2007

nufilmka Wrote:OH MY GOD!!!
ตกลงเสาร์นี้ พวกน้า ๆ จะแบกกล้องหรือกีตาร์ไปบ้านเต่ากันแน่เนี่ยTongue
จะเปลี่ยนสโลแกนป้าแดงจาก ไก่ โก้ เกะ
เป็นไก่ โก้ กล้อง เหรอคะBig Grin

แต่ถ้า พ่อกะแม่นู๋ฟิล์มมาด้วย เราก็ต้อง ไก่ โก้ กรน zzzzzzzz Big Grin

Maow Wrote:พี่ฟิลม์ครับ คนอื่นแบกอะไรมาก็ช่าง
พี่ฟิลม์ก็แบบฟลุ๊ท มาเป่าโชว์บ้างซิครับ

น้าหม่าวลงจากเหนือมาล่องไต้ รับรองนู๋ฟิล์ม เป่าให้ฟังค่ะ
(อ้าวแล้วเกี่ยวอะไรกะเค้าด้วยเนี่ย...Tongue)

dejemerry Wrote:
nufilmka Wrote:OH MY GOD!!!

แต่ถ้า พ่อกะแม่นู๋ฟิล์มมาด้วย เราก็ต้อง ไก่ โก้ กรน zzzzzzzz Big Grin
เดี๋ยวจะฟ้องพ่อกะแม่Big Grin

Maow Wrote:พี่ฟิลม์ครับ คนอื่นแบกอะไรมาก็ช่าง

น้าหม่าวลงจากเหนือมาล่องไต้ รับรองนู๋ฟิล์ม เป่าให้ฟังค่ะ
(อ้าวแล้วเกี่ยวอะไรกะเค้าด้วยเนี่ย...Tongue)

เห็นด้วยกับป้าแดงค่ะ น้าหม่าวมาบ้านเต่าเมื่อไหร่
เจ้จะโชว์ให้ดูBig Grin

RE: เสาร์นี้มีใครไปบ้านเต่าบ้างครับ - Maow - 16-11-2007

ผมนับถือคนที่เล่นเครื่องเป่าได้ดีครับ
เนื่องจากผมเคยลองเล่นพวกนี้แล้วผลปรากฎว่าใช้พลังลมปราณมาก เล่นเสร็จรู้สึกจะเป็นลม ง่วงนอนมาก
ตอนนี้เลยหันมาเอาดีทางเครื่องสีบ้าง เช่นซอจีน ที่เรียกว่า เอ้อหู เป็นเครื่องดนตรีที่น่าสนใจมากครับ
เดี๋ยววันหลังจะเอารูปมาลงให้ดูว่างามขนาดไหนเจ้าซอตัวนี้