NimitGuitar webboard
โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี (/showthread.php?tid=548)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - Katayoot - 13-11-2007

ชื่อ (นาง)ฟ้า ละกันครับ ไม่คิดอะไรครับ ช่วยตั้งชื่อเฉย ๆ อย่าเข้าใจผิดครับ... แต่ผมนามสกุล ประกอบเพ็ชร ยังไงก็ต้องตั้งให้คล้องจองนิดนึงนะครับ....

ฮริ๊ววว.ว.ว..ว.......

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - Webmaster - 13-11-2007

Katayoot Wrote:ชื่อ (นาง)ฟ้า ละกันครับ ไม่คิดอะไรครับ ช่วยตั้งชื่อเฉย ๆ อย่าเข้าใจผิดครับ... แต่ผมนามสกุล ประกอบเพ็ชร ยังไงก็ต้องตั้งให้คล้องจองนิดนึงนะครับ....

ฮิ้วววววว ด้วยคน
มิน่าล่ะ ตอนร้อง you're beautiful ส่งสายตาให้...นางฟ้า...นี่เอง Tongue

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - pinkuitarz - 13-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ผมว่า character น้องซองฯ ไม่เหมาะกับชื่อไทยแท้ๆครับ

จะเป็นชื่อฝรั่งจ๋าก็ไม่เข้ากับหน้า

น่าจะฟังแล้วดูสบาย ไม่มีสระ วรรณยุกต์ให้รกลูกตา แต่มีความหมายดีๆ....

ขอเสนอชื่อ ชนมน (ชะ-นะ-มน) แปลว่า ผู้เป็นที่รักของคนทั้งหลาย

เขียนเป็นภาษาอังกฤษ ก็อาจจะไหลไปได้เป็น Channon (แชนน่อน)

SmileSmile

โห.. สุดยอดค่ะ ชอบชื่อ ชนมน นะคะ เพราะดี เพราะฉะนั้น ชื่อภาษาอังกฤษก็ต้อง Channy สิคะ Channy ชื่อเล่น ของ Channon อิอิ ...

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - SARUN - 13-11-2007

pinkuitarz Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ขอเสนอชื่อ ชนมน (ชะ-นะ-มน)
โห.. สุดยอดค่ะ ชอบชื่อ ชนมน นะคะ เพราะดี

ชื่อคล้ายๆกับคนที่ผมรู้จักเลยครับ เขาชื่อ "ณิทธิมน "

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - povation - 14-11-2007

ผมก็คุ้นชื่อนั้นเหมือนกันแฮะ

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - Katayoot - 14-11-2007

Webmaster Wrote:
Katayoot Wrote:ชื่อ (นาง)ฟ้า ละกันครับ ไม่คิดอะไรครับ ช่วยตั้งชื่อเฉย ๆ อย่าเข้าใจผิดครับ... แต่ผมนามสกุล ประกอบเพ็ชร ยังไงก็ต้องตั้งให้คล้องจองนิดนึงนะครับ....

มิน่าล่ะ ตอนร้อง you're beautiful ส่งสายตาให้...นางฟ้า...นี่เอง Tongue

แค่เพิ่งรู้ว่าทำไมผมต้องเล่นกีต้าร์ ตั้งแต่วัยรุ่น เล่นมานานก็ไม่รู้คุณค่าของกีต้าร์เท่าไหร่...

เพิ่งมารู้ก็ตอนที่เล่นเพลงนั้น ในวันนั้น ให้คนนั้นฟัง.....

อ่านแล้ว อาเจียรกันได้ตามสบายคั๊บ เหอ ๆ ๆ....

RE: โปรดร่วมเสนอชื่อไทยให้แก่หนูฮาซองฮี - Maow - 14-11-2007

Katayoot Wrote:
Webmaster Wrote:

แค่เพิ่งรู้ว่าทำไมผมต้องเล่นกีต้าร์ ตั้งแต่วัยรุ่น เล่นมานานก็ไม่รู้คุณค่าของกีต้าร์เท่าไหร่...

เพิ่งมารู้ก็ตอนที่เล่นเพลงนั้น ในวันนั้น ให้คนนั้นฟัง.....

อ่านแล้ว อาเจียรกันได้ตามสบายคั๊บ เหอ ๆ ๆ....

ถึงว่าน้ากะทะ ภูมิใจนำเสนอ บทเพลง You're beatiful ของ James Blunt แบบสุดๆ ถึงขั้วหัวใจ