NimitGuitar webboard
ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop (/showthread.php?tid=18645)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - surasakluang - 02-06-2014

น้าซินครับ ไม่อยากบ่นเลย แต่กีต้าร์ผมสองตัว หลังจากกลับมาถึงบ้าน ปรากฏว่ากลิ่นหายหมดเลย ไม่รู้ถูกใครสูดไปหมดและไม่ทราบว่าจะเคลมกลิ่นคืนได้ที่ไหนครับ!

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Cin - 02-06-2014

กลุ่มนี้ถือเป็นมวยรุ่นใหญ่ในทรง OM มีทั้ง Brazilian และ Madagascar
เชิญชมเลยครับ แนะนำให้โหลดฟังความละเอียดระดับ HD จะได้ชัดเจน

(02-06-2014, 17:43)surasakluang Wrote: น้าซินครับ ไม่อยากบ่นเลย แต่กีต้าร์ผมสองตัว หลังจากกลับมาถึงบ้าน ปรากฏว่ากลิ่นหายหมดเลย ไม่รู้ถูกใครสูดไปหมดและไม่ทราบว่าจะเคลมกลิ่นคืนได้ที่ไหนครับ!

กลิ่นหายเพราะพี่กัปตันแกดมจนหมดไปสองขวด สงสัยนี่เป็นสาเหตที่กลิ่นเจือจาง
เดี๋ยวจะให้พี่แดง ซื้อน้ำหอมกลิ่นบราซิเลี่ยนมาฉีดเติมกลิ่นคืนให้ครับ

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Taylor814aura - 02-06-2014

(02-06-2014, 17:43)surasakluang Wrote: น้าซินครับ ไม่อยากบ่นเลย แต่กีต้าร์ผมสองตัว หลังจากกลับมาถึงบ้าน ปรากฏว่ากลิ่นหายหมดเลย ไม่รู้ถูกใครสูดไปหมดและไม่ทราบว่าจะเคลมกลิ่นคืนได้ที่ไหนครับ!

Big GrinBig GrinBig Grin ฮิ ฮิ ชอบมากครับ ไม่ต้องเล่นเดี๋ยวติดใจ สูดดมอย่างเดียวครับ ฟรีด้วย..

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Cin - 03-06-2014

(02-06-2014, 20:02)Taylor814aura Wrote:

Big GrinBig GrinBig Grin ฮิ ฮิ ชอบมากครับ ไม่ต้องเล่นเดี๋ยวติดใจ สูดดมอย่างเดียวครับ ฟรีด้วย..

สูดไปดมไป อ้าวไวน์หมดไปอีกขวดแล้ว เลยไม่ได้เล่นกีต้าร์กันพอดี 555

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Cin - 03-06-2014

กลุ่มนี้ถือว่าถ้าเรื่องเสียงแล้วดีที่สุด เพราะได้เปรียบตามลักษณะของทรง เป็นกีต้าร์รุ่นใหญ่ๆทั้งนั้น
ในกลุ่มนี้มีกีต้าร์สี่ตัว มีทั้งไม้หลัง Brazilian และ Madagascar

ในกลุ่มนี้มีกีต้าร์ไรบ้างมีดูกัน

Bourgeois D DB Signature Custom
Martin D-28 Authentic 1941
Huss & Dalton TDR Custom Brazilian
Martin D-28 Hank Williams Brazilian

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Taylor814aura - 03-06-2014

เป็นการเดโมฯกีต้าร์ที่สำเนียงกีต้าร์น่าฟังม๊ากกที่สุดในปีนี้ทีเดียว..สังกัดข้าวนึ้งเรคคอร์ดหรือเปล่าครับ..ฮิ ฮิ

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - parker1713 - 03-06-2014

พี่คนที่ทดสอบคงกินข้าวนึ่งเยอะเหมือนบอก ดูจากหุ่นแล้วConfirm!Big GrinBig Grin

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - kikomomo - 04-06-2014

(03-06-2014, 17:36)parker1713 Wrote: พี่คนที่ทดสอบคงกินข้าวนึ่งเยอะเหมือนบอก ดูจากหุ่นแล้วConfirm!Big GrinBig Grin

ช่วงนี้ต้องหาเปลือกข้าวกินครับ ต้องเก็บตังค์ไปซื้อกีตาร์มาเล่นRolleyes

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - Cin - 04-06-2014

มาถึงคิวของทรง OM Indian Rosewood บ้าง
ได้มือกีต้าร์คนเก่ง GRID มาช่วยเล่นให้ต้องขอขอบคุณไว้ตรงนี้อีกครั้งครับ

RE: ขอเชิญร่วมงาน Bourgeois & Boutique Guitar Meeting & Work Shop - surasakluang - 04-06-2014

OM Huss and Dalton นี่เสียงแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดจริงๆ