NimitGuitar webboard
อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... (/showthread.php?tid=5782)

Pages: 1 2 3 4

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - All-Laminated - 04-12-2010

นับถือหัวใจของคนบ้านฟ้าจริง ๆ ครับ นับถือด้วยใจจริง...

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - Athena_finale - 04-12-2010

(04-12-2010, 01:43)pood Wrote: ผมอ่านกระทู้นี้มาเกือบปีแล้ว ตอนนี้ขอสรุปความเห็นของผมเลยแล้วกัน

..ผม "เปิดบ้าน" แค่ปีละหนึ่งวันแต่บ้านเต่าเปิดบ้านปีละเกือบ 365 วัน ทำไมถึงอยากให้บ้านเต่ามาเปิดบ้านเหมือนผมล่ะครับ

...บ้านเต่าน่ารักทั้งบ้าน ยินดีต้อนรับคนแปลกหน้าที่เข้ามาชมและลองกีต้าร์ตัวละหลายๆแสนไม่ว่าจะลองเพื่อซื้อหรือลองเล่นๆ เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นครอบครัวไหนใจกว้างเท่านี้เลยครับ บางทีผมเห็นไปลองกันยันสว่างก็มี ส่วนผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีคนชมว่าผม "น่ารัก" ผมถึงใด้คบกับน้ายอดเยี่ยมไงครับเพราะเราเป็นคนไม่น่ารักทั้งคู่

...คุณป๋อเป็นคนรักกีต้าร์อย่างจริงจัง ส่วนผมนั้นเห็นกีต้าร์เป็นของเล่นเท่านั้น ความสนุกของผมอยู่กับการเสาะหากีต้าร์ไปทั่วโลกแต่พอใด้มาเดื๋ยวเดียวผมก็เบื่อ พอใด้มาจนล้นบ้านผมก็ขายทิ้งซะบ้าง ผมทำแบบนี้มาสี่สิบปีแล้วครับตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ที่อเมริกา ผมชอบเสาะหาความรู้และประสพการณ์แต่ไม่เคยมีความรักให้กับกีต้าร์เลยครับ ถ้าจะรักก็รักคนเล่นกีต้าร์มากกว่า

...ผมไม่มีความเมตตาและน้ำใจพอที่จะไปรับซื้อกีต้าร์จากเพื่อนสมาชิกเป็นล้านๆบาทเหมือนที่คุณป๋อทำ กีต้าร์ในบ้านผมมีไม่ถึงสิบตัวที่ซื้อในเมืองไทย ขนาดรับแลกผมยังไม่เคยรับเลย ดังนั้นเรื่องความมีน้ำใจนีคงต้องยกให้บ้านเต่าเป็นแชมป์ตลอดกาลครับ

สรุปใด้ว่าถ้าคำว่า "เปิดบ้าน" หมายความถึงการเอากีต้าร์มาขายในราคาถูกกว่าชาวบ้านนั้นคงไม่มีใครทำใด้อย่างผมหรอกครับ (ยกเว้นน้า rham คนเดียว) เพราะผมไม่เคยคิดจะรวยกับการขายกีต้าร์แต่ถ้าหมายถึงการเปิดบ้านเพื่อต้อนรับด้วยความจริงใจนั้นก็ไม่มีใครทำใด้อย่างบ้านเต่าเหมือนกัน

ซึ้งในน้ำใจมากๆเลยครับ

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - povation - 04-12-2010

(04-12-2010, 01:43)pood Wrote: ผมอ่านกระทู้นี้มาเกือบปีแล้ว ตอนนี้ขอสรุปความเห็นของผมเลยแล้วกัน

..ผม "เปิดบ้าน" แค่ปีละหนึ่งวันแต่บ้านเต่าเปิดบ้านปีละเกือบ 365 วัน ทำไมถึงอยากให้บ้านเต่ามาเปิดบ้านเหมือนผมล่ะครับ

...บ้านเต่าน่ารักทั้งบ้าน ยินดีต้อนรับคนแปลกหน้าที่เข้ามาชมและลองกีต้าร์ตัวละหลายๆแสนไม่ว่าจะลองเพื่อซื้อหรือลองเล่นๆ เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นครอบครัวไหนใจกว้างเท่านี้เลยครับ บางทีผมเห็นไปลองกันยันสว่างก็มี ส่วนผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีคนชมว่าผม "น่ารัก" ผมถึงใด้คบกับน้ายอดเยี่ยมไงครับเพราะเราเป็นคนไม่น่ารักทั้งคู่

...คุณป๋อเป็นคนรักกีต้าร์อย่างจริงจัง ส่วนผมนั้นเห็นกีต้าร์เป็นของเล่นเท่านั้น ความสนุกของผมอยู่กับการเสาะหากีต้าร์ไปทั่วโลกแต่พอใด้มาเดื๋ยวเดียวผมก็เบื่อ พอใด้มาจนล้นบ้านผมก็ขายทิ้งซะบ้าง ผมทำแบบนี้มาสี่สิบปีแล้วครับตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ที่อเมริกา ผมชอบเสาะหาความรู้และประสพการณ์แต่ไม่เคยมีความรักให้กับกีต้าร์เลยครับ ถ้าจะรักก็รักคนเล่นกีต้าร์มากกว่า

...ผมไม่มีความเมตตาและน้ำใจพอที่จะไปรับซื้อกีต้าร์จากเพื่อนสมาชิกเป็นล้านๆบาทเหมือนที่คุณป๋อทำ กีต้าร์ในบ้านผมมีไม่ถึงสิบตัวที่ซื้อในเมืองไทย ขนาดรับแลกผมยังไม่เคยรับเลย ดังนั้นเรื่องความมีน้ำใจนีคงต้องยกให้บ้านเต่าเป็นแชมป์ตลอดกาลครับ

สรุปใด้ว่าถ้าคำว่า "เปิดบ้าน" หมายความถึงการเอากีต้าร์มาขายในราคาถูกกว่าชาวบ้านนั้นคงไม่มีใครทำใด้อย่างผมหรอกครับ (ยกเว้นน้า rham คนเดียว) เพราะผมไม่เคยคิดจะรวยกับการขายกีต้าร์แต่ถ้าหมายถึงการเปิดบ้านเพื่อต้อนรับด้วยความจริงใจนั้นก็ไม่มีใครทำใด้อย่างบ้านเต่าเหมือนกัน

กราบขอบพระคุณพี่กฤษณสำหรับคำชมครับ
ผมอยากทำความเข้าใจกับสมาชิกใหม่สักนิดว่า วันใดที่เปิดบ้านpovation วันนั้นหมายถึงพวกเรามาร่วมกันเล่นดนตรี ทานอาหาร และเฮฮากันเป็นหลัก ไม่เน้นการขายกีตาร์นะครับ แต่ใครจะเอามาแลกกันดูกันชม หรือซื้อขายกัน ก็ย่อมทำได้ และเท่าที่สังเกตคือ ผู้ที่มาจะอยากมาฟังเพลงหรือเล่นดนตรี มากกว่าการมาชมกีตาร์ซะอีก

ส่วนจะจัดอีกเมื่อใด รอโอกาสดีๆครับ อาจจะเป็นเดือนกุมภาพันธ์ 2554
ตอนนี้กิจกรรมต่อคิวยาวเหยียด
ไม่ว่าจะเป็นเปิดบ้านพี่กฤษณ บ้านน้าArnold บ้านพี่นพดล บ้านน้าnit gt บ้านพี่Bossaboss เป็นต้น

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - Katayoot - 04-12-2010

เพิ่งต่อเนตได้ 2 วัน...

อยากไปทุกบ้านเลยครับ

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - povation - 04-12-2010

(04-12-2010, 16:38)Katayoot Wrote: เพิ่งต่อเนตได้ 2 วัน...

ไปบ้านสีฟ้าก่อนเลยครับ

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - piggyprince - 07-12-2010

พี่ป๋อน้ำใจงามกันทั้งบ้านจริงๆ ผมว่าพี่ๆน้องๆเพื่อนๆสัมผัสได้ครับ
น้องหมูอยากบอกว่ารักบ้านเต่าทั้งบ้านเลย เป็นทั้งเพื่อน ทั้งพี่ ทั้งหลาน แม้จะเพิ่งรู้จักกันไม่ถึงปีแต่กลับมีความรู้สึกผูกพันอย่างบอกไม่ถูก ไปทีไรต้องหาขนมติดไปฝากหลานๆกะพี่ทั้งสองทุกที ^-^
ว่าแล้วก็อยากไปนั่งเล่นเสวนากะพี่ป๋ออีกละ อิๆๆ

พี่กฤษณ์ก็น้ำใจงามเช่นกันเปิดบ้านให้เพื่อนๆแวะไปฟังเพลง ผมเคยไปฟังรุ่นอาๆเล่นเพลงเพราะมากๆ แถมพี่กฤษณ์ก็ร้องเพลงฝรั่งได้ไพเราะจริงๆครับ ยังจำได้แม่นว่าพี่Poppieเล่นแล้วพี่กฤษณ์ร้อง ขนลุกซู่ๆๆๆๆ ^-^

ขอบคุณน้ำใจงามจากเพื่อนๆพี่ๆในเวบแห่งนี้ รู้สึกอบอุ่นใจจริงๆครับ

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - Arnoldmobile - 08-12-2010

(04-12-2010, 16:38)Katayoot Wrote: เพิ่งต่อเนตได้ 2 วัน...

ยินดีต้อนรับครับ..ผมถามเจ้าของบ้านให้เรียบร้อยแล้วBig GrinBig GrinTongue

RE: อยากให้น้า POvation เปิดบ้านแบบน้ากฤษณ์จัง เอาแบบราคาสมาชีกครั้งก่อน เพราะมาไม่ทัน... - ohm - 08-12-2010

น้ากฤษณ์แสดงออกถึงความจริงใจ ไม่อ้อมค้อมจริง ๆ น่ายกย่องมาก ๆ ผมเพิ่งจะเข้ามาเป็นสมาชิกแต่ขอชื่นชมมิตรไมตรีของทุกคนที่ตั้งใจแบ่งปันความรู้ สติ ปัญญา ทั้งหลายให้เพื่อนพ้อง มิตรสหาย ได้รับรู้รับทราบ น่ายินดีอย่างยิ่ง