NimitGuitar webboard
หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ (/showthread.php?tid=4787)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - poPPie - 17-08-2009

(17-08-2009, 14:39)pood Wrote: 3. งานทดสอบกีต้าร์สายไนล่อน งานนี้ถ้าคุณหมอลูกแกะว่างมาช่วยทำ workshop ก็น่าจะสนุกดี น้าป้อปปี้ก็หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ยังวนเวียนอยู่ในบอร์ดนี่ละครับ แต่..ช่วงนี้เห็นบางวันเงียบกันมากจริงๆ
ยังไม่มีไอเดียจะนำเสนอเลยครับ ขอเป็นผู้ตามละกัน เดี๋ยวมีจัดอะไร ยังไง
แล้วผมไปช่วยครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - Grid.. - 17-08-2009

(17-08-2009, 14:39)pood Wrote: งั้นเราจะจัดงานอะไรดีครับ ผมเสนอให้เลือกดังนี้

1. งานทดสอบกีต้าร์ไทยทำ ผมรับจัดถ้าหาใด้เกินหกเจ็ดตัว

2. งานยิงปืน งานนี้น่าจัดที่ราชบุรีโดยน้ากิจจาเป็นเจ้าภาพ ถ้าจัดผมมีลูกปืนที่ไกล้หมดอายุอยู่ประมาณสองร้อยลูก มีปืนสั้นห้ากระบอก ส่วนน้ากิจจาคงจะมีลูก .44 Magnum มาให้พวกเรายิ่งเล่นฟรีๆซักสองร้อยลูก

3. งานทดสอบกีต้าร์สายไนล่อน งานนี้ถ้าคุณหมอลูกแกะว่างมาช่วยทำ workshop ก็น่าจะสนุกดี น้าป้อปปี้ก็หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ใครมีไอเดียอะไรลองช่วยๆกันเสนอดูครับโดยเฉพาะสมาชิกใหม่ หรือจะจัด Fender workshop อีกรอบก็ใด้นะถ้าคุณ Yodchula ว่าง

1.ผมว่าน่าจะหาได้เกินครับ.. สมาชิกในบ้านเราน่าจะมีกันอยู่ หลายคน..
-พี่โอ้ เสกสรรค์,น้าหมอมืออ้วน,น้าหมอ fretbuzz,ของพี่กฤษณเอง(ของช่างสมชาย)
-พี่เล็ก lekleklek,น้าbiggio ที่ประกาศขายอยู่ตอนนี้,(ของ NNG)
-น้าบู,พี่กานต์ (ของช่างเอ)
และยังมีของ พี่ปอ มด ช่างนิต อีกครับ..

2.งานนี้ไม่เอาด้วยครับ.. เดี๋ยวมีใครแซวกันแรงๆในงาน อาจมีการยิงกันเองได้.. Tongue

3.ขอเสริมชื่อ ขวัญ , น้องจ๋า , พี่พิท Olivia และ พี่นัท nassanova เพิ่มครับ..

ไอเดียเพิ่มเติมนะครับ.. จัดทริปไปเที่ยว+ทำบุญ+เล่นดนตรีกันซัก 1-2 คืนก็ดีนะครับ..

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - BENZ - 17-08-2009

จัดทุกงานเลยก็ดีครับ น่าสนใจทุกงานเลย

แต่อย่าจัดงาน fender เลยครับ ผมหลอนอ่ะ Big Grin

อยากฟัง น้าขวัญ น้าแอนท์ ป้าจ๋า น้าOlivia น้าnassanova น้าลูกแกะ และน้าท่านอื่นเปิดคอนเสิร์ตสายไนลอนครับTongue

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - myakira - 17-08-2009

ทำงาน..ทำงาน..และทำงานครับ
แวะมาอ่านหรือแซวสมาชิกท่านโน้นท่านนี้บ้างแว้บนึงตอนพักเบรค
คงเป็นแบบนี้ไปจนถึงกลางเดือนหน้า T___T

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - Tingnal - 17-08-2009

Smile มาดูเกือบทุกวัน(เดือนนึงขาดไม่เกิน 2 วัน)

ความรู้ไม่มีเลยหมดท่า...กีต้าร์ไม่ปรากฎเลยอดเล่น

เข้ามาทีไรก็ตะโกนเรียกหาชาวบ้านฟ้าจนคอเปื่อย

ไม่มีใครได้ยิน เลยย้อนกลับมาอ่านเฉยๆเจ้ามะคะ ...Big Grin

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ -
djtar - 18-08-2009

มาดูทุกวันเหมือนกันครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - karn - 18-08-2009

จ๊ะเอ๋!!!Big Grin

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - kosit - 18-08-2009

เข้าทุกวันครับเเต่มีเวลาน้อยมากงานเครียดๆเยอะมากครับ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - Maow - 18-08-2009

วนเวียนเข้ามาอยู่เสมอครับ อ่านแล้วก็ไป เดี๋ยวขอไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าเผื่อว่าจะได้มีการโต้ตอบ

RE: หายไปไหนกันหมด ขอเสียงหน่อยครับ - guitartomy - 18-08-2009

มาเกือบทุกวันครับ แต่อยู่ที่ลำปางอยากไปแอ่วหาพวกน้าๆและเพื่อนๆ พี่ๆ จังเลยครับ
ถ้ามีโอกาสคงได้ป๊ะกั๋นซักวันน่อครับ