NimitGuitar webboard
ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ (/showthread.php?tid=2923)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - povation - 19-11-2008

(18-11-2008, 21:44)noo_koong Wrote: คิดถึงหน้าหนาวปีที่ผ่านๆมาเกิดอะไรขึ้นบ้าง ทำอะไร ที่ไหน
กับใคร รู้สึกอย่างไรบ้าง แต่จำได้ว่า ปีที่แล้ว ได้ไปตกหมึก
ประทับใจที่สุด แล้วปีนี้จะมีอะไรที่ประทับใจรึเปล่าน๊าาาา
เตรียมตัวเตรียมใจ รอ..........

อ้าว..ปีนี้ก็ตกลูกเพราะตกหลุมรักเหวลึกแล้วไงล่ะน้องเอ๋ย
หรือว่ายังไม่ประทับใจ?

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - ลูกแกะ - 19-11-2008

ในชีวิต...จะมีหนึ่งฤดูที่ทำให้รู้สึก
คิดถึงคนหนึ่งคน เธอคนนั้น...
เราพบกันและต้องไกลในวันที่หนาวเย็น
เช่นวันนี้.....โอ๊โฮ....
จะหนาวเหน็บหนาวเพียงไหน จะ ฝ่าไป
ร้อนเป็นฟืนเป็นไฟ จะฝ่าไป.....

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - โฟล์คน้อย - 20-11-2008

ลมหนาว.. ต้องนั่งอยู่ท่ามกลางสายหมอก..
จิบเบียร์เย็น ๆ.. เล่นกีตาร์คลอเบา ๆ..
มีน้อง ๆที่รู้ใจอยู่ข้าง ๆ..
ร้องเพลงปล่อยอารมณ์ให้เลื่อนลอย..

ลอยยยยยยยยยไปหาาาาาาาใครบางคนนนนนนนน..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - povation - 20-11-2008

(20-11-2008, 11:07)โฟล์คน้อย Wrote: ลมหนาว.. ต้องนั่งอยู่ท่ามกลางสายหมอก..
จิบเบียร์เย็น ๆ.. เล่นกีตาร์คลอเบา ๆ..
มีน้อง ๆที่รู้ใจอยู่ข้าง ๆ..
ร้องเพลงปล่อยอารมณ์ให้เลื่อนลอย..

ลอยยยยยยยยยไปหาาาาาาาใครบางคนนนนนนนน..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมม!

สำหรับน้าเสี้ยมมมมมมมมมมมม! ผมเห็นภาพอย่างนี้ครับ
นึกตามไปนะครับ

ลมหนาว.. ต้องนั่งอยู่ท่ามกลางกองผ้าเต็มกาละมัง
จิบยาขมร้อนๆ.. ฟังเสียงฮูหยินบ่นคลอเบาๆ..
มีผงซักฟอกที่รู้ใจอยู่ข้าง ๆ..
ร้องไห้ปล่อยอารมณ์ให้เลื่อนลอย..
แล้วก็ มีอะไรบางอย่างลอยยยยยยยยยมาหาาาาาาาใครบางคนนนนนนนน..

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - โฟล์คน้อย - 20-11-2008

จ้าาาาาาาาาาาาาาา.. พ่อเต่า...
ไม่ต้องนึกภาพตามก็เห็นแล้วววววววว..

ใครจะเหมือนพ่อเต่าล่ะ..
นั่งอยู่่ท่ามกลางฝูงเต่า.. มีป้าแดงคอยปรนนิบัติพัดวี..
จิบชา-กาแฟร้อน ๆ..
สบ๊ายสบายจริงจิ๊งงงงงงงง.. พ่อมหาจำเริญญญญญญญญญ..

อิจฉาชะมัด..............
ฝากไว้ก่อนเหอะ.. พ่อเต่าตาชั่ง..
เหน็บแต่ละที.. เจ็บชะมัด............!!

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - povation - 20-11-2008

(20-11-2008, 11:30)โฟล์คน้อย Wrote: จ้าาาาาาาาาาาาาาา.. พ่อเต่า...
ไม่ต้องนึกภาพตามก็เห็นแล้วววววววว..

นั่งอยู่่ท่ามกลางฝูงเต่า.. มีป้าแดงคอยปรนนิบัติพัดวี..
สบ๊ายสบายจริงจิ๊งงงงงงงง.. พ่อมหาจำเริญญญญญญญญญ..

ฝากไว้ก่อนเหอะ.. พ่อเต่าตาชั่ง..
เหน็บแต่ละที.. เจ็บชะมัด............!!

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

โถ..พ่อเจ้าประคุณรุนช่อง เจ็บตรงไหน เดี๋ยวทายาให้
แต่ตัวยาของเค้าดีจริงๆ จะแสบหน่อยนะ

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - Therock - 20-11-2008

(20-11-2008, 11:56)povation Wrote:
(20-11-2008, 11:30)โฟล์คน้อย Wrote: จ้าาาาาาาาาาาาาาา.. พ่อเต่า...

โถ..พ่อเจ้าประคุณรุนช่อง เจ็บตรงไหน เดี๋ยวทายาให้
แต่ตัวยาของเค้าดีจริงๆ จะแสบหน่อยนะ

ยาดีเพราะเตรียมการใช้ทากระดองเต่าที่แตกมาหลายครั้งรึปล่าวครับพี่ป๋อ....

ป.ล. น้าโฟล์คน้อยโทรมาบอกให้ผมเข้ามาโพสต์ข้อความนี้ครับ...ผมถูกข่มขู่จริง ๆ ครับ เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

(20-11-2008, 13:32)Therock Wrote:
(20-11-2008, 11:56)povation Wrote:

ยาดีเพราะเตรียมการใช้ทากระดองเต่าที่แตกมาหลายครั้งรึปล่าวครับพี่ป๋อ....

ป.ล. น้าโฟล์คน้อยโทรมาบอกให้ผมเข้ามาโพสต์ข้อความนี้ครับ...ผมถูกข่มขู่จริง ๆ ครับ เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออกไปธุระก่อน แล้วจะกลับมาคิดบัญชีกับตัวการและผู้จ้างวานข่มขู่
ลงโทษขังรวมกับผู้ป่วยไข้หวัดขั้นรุนแรง ดูซิว่าจะทรมานเพียงใด

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - ลูกแกะ - 20-11-2008

(20-11-2008, 13:42)povation Wrote:
(20-11-2008, 13:32)Therock Wrote:

ออกไปธุระก่อน แล้วจะกลับมาคิดบัญชีกับตัวการและผู้จ้างวานขมขู่
ลงโทษขังรวมกับผู้ป่วยไข้หวัดขั้นรุนแรง ดูซิว่าจะทรมานเพียงใด

ระวังตัวการและผู้จ้างวานติดหวัดขั้นรุนแรงนะครับ
เดี๋ยวจะไม่เป็นอันไปมีตติ้งพอดี

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - Therock - 20-11-2008

(20-11-2008, 13:42)povation Wrote: ออกไปธุระก่อน แล้วจะกลับมาคิดบัญชีกับตัวการและผู้จ้างวานขมขู่

เชอะ !!! เสียใจครับลุงเต่า เผอิญผมมีผ้าปิดปากจมูก ที่ออกแบบมาพิเศษ สามารถกันเชื้อไวรัส ไวรอยด์ รวมถึงกันเสน่ห์ที่โปรยออกมาจากสาว ๆ ได้ด้วย...

ในบางครั้งยังเปลี่ยนเป็น หมวกแบบวัยรุ่น เทรนด์สยามได้อีกต่างหาก อิอิ

ขังรวม เนี่ยไม่กลัวครับ แต่ ขังคัง เนี่ยต้องรีบไปหาหมอจริง ๆ แล้วล่ะซิ Big Grin