NimitGuitar webboard
เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant (/showthread.php?tid=2327)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - billy - 20-08-2008

เอาใจช่วยครับ ขอให้ประสบความสำเร็จธุรกิจและเป็นที่นิยมคร้าบ
Grand Openning 1ตค.นี้ใช่มั้ยครับ
วันสุกดิบล่ะครับ? สงสัยสุกดิบกันเป็นอาทิตย์แหงๆ อิอิBig Grin

กระผมขอส่งเข้าประกวดด้วยครับ
[Image: LiveShouse.jpg]
[Image: LiveShouse2.jpg]

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - โฟล์คน้อย - 20-08-2008

(20-08-2008, 10:08)povation Wrote: Pub Pub & Restaurant

ผับ ผับ!..

อุอุ.. กำกวม กำกวม.. นะน้าป๋อออออออออออออออ..

....................................................
เสนอชื่ออีกครับ.. อุอุ..

1. The acoustic house หรือ home
2. บ้านอคูสติค
3. บ้านโฟล์ค
4. บ้านเต่าร่ายรำ
5. ตำหนักกีตาร์..
(สองข้อหลังนี่.. หยอก ๆกันนะครับ)

อ้อ.. และก็โหวต"Povation"หนึ่งเสียงครับ.. อิอิ..
จะได้มีเต่าเดินกันให้เต็มร้านเลย..
ชอบ ชอบ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - lekleklek - 20-08-2008

ขอเสนอ ฟ้าใส ครับ

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - Rham - 20-08-2008

ขอแสดงความยินดีกับท่านเจ้าของร้านทุกท่านด้วยนะครับ และ ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนสมาชิกทุกคนที่จะได้มีร้านประจำให้ได้พบปะพูดคุยกันครับ
ตอนนี้ผมขอเสนอซักชื่อนะครับ ร้าน"บ้านฟ้า-กีต้าร์โปร่ง"(ชื่อจริง)ส่วนชื่อเล่นก็
ร้าน "บ้านฟ้าโปร่ง"ครับ

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - pop_250823 - 20-08-2008

คริ บาร์................

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - Run - 20-08-2008

ผมยังไม่ทราบรายละเอียดมากนัก แต่ก็ใจให้ไปก่อนเลย ทีนี้มาลองคิดๆดูถ้าทุนขับเคลื่อนมีไม่มากมันก็คงขยับตัวลำบากหน่อยใช่ใหมครับ
ไม่รู้นะครับอาจจะมีน้า love666 แอบวางไว้แล้วสองล้านก็เป็นได้ แต่มาเปิดโอกาสให้พวกเราเข้าร่วมมีเอี่ยวมากน้อยตามกำลังศัทธา ซึ่งผมก็ยินดีเอี่ยวตามกำลัง
พี่น้องบ้านเราที่ไม่พร้อมจะลงทุนมากก็รวมๆกันมาเป็นหุ้นก็น่าจะได้นะครับ คิดซะว่าเหมือนเราเปิดเมมเบอร์ไง บริหารงานโดย love666 ด้วยนะ ฟังชื่อก็ได้อารมณ์แล้ว อิอิ
แต่ก็นะ เหลืออีกตั้งสองอาทิตย์อาจมีน้าๆท่านอื่นสนใจเพิ่มเติมอีกคับคั่งก็ได้

เรื่องชื่อ Blue house ความหมายหลากหลายคนอาจตีความต่างๆนาๆ เช่นเป็นศาลาคนเศร้า, เป็นร้านเล่นเพลงบลูส์, เป็นที่รวมตัวของแฟนเชลซี ฯลฯ
ขอเสนอให้ waiting list (for compare) เอาไว้ก่อนครับ

ชื่อน่าจะสื่อไปเลยว่าบ้านนี้กีต้าร์ไม้ มีเพลงอุ่นๆละเมียดละไมอารมณ์ให้ฟัง
เค้นหัวนึกๆ ก็นึกไม่ออก แหะๆ เดี๋ยวนึกออกมาใหม่ครับ

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - beerplay - 20-08-2008

ขอร่วมเสนอชื่อร้านด้วยคนครับ

ร้าน สานฝัน-บ้านฟ้า
ร้าน แสงฟ้า-บ้านฝัน
ร้าน นั่งฟัง (sit & listen)
ร้าน acoustic land
ร้าน Sound of blue
ร้าน easy friend
ร้าน Include blue

ถ้าเปิดร้านเมื่อไหร่จะไปอุดหนุนแน่นอนครับ

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - poPPie - 20-08-2008

(20-08-2008, 12:42)pop_250823 Wrote: คริ บาร์................

ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยน อย่าลืมทา วิก(คาลูหรับ) ก่อนนอน
ทั้งอก หลัง และคอ นะครับ

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - Grid.. - 20-08-2008

(20-08-2008, 13:04)poPPie Wrote: ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยน อย่าลืมทา วิก(คาลูหรับ) ก่อนนอน
ทั้งอก หลัง และคอ นะครับ

อันอื่นผมไม่สนใจ..

สนใจแค่ วิก นี่ละครับ.. เอ่อ.. มันชื่อนี้จริงเหรอคับพี่..

ถ้าเป้นแบบนั้นจริงๆ ควรพักผ่อนให้เพียงพอก่อนทา วิก นะครับ..

RE: เชิญร่วมเป็นเจ้าของธุรกิจ Pub & Restaurant - Ether - 20-08-2008

Road Wood
Rich@tica