NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า (/showthread.php?tid=867)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - boobyblue - 12-02-2008

ขออนุญาตใช้สิทธิที่ถูกพาดพิงครับ..
ระคึนั้นเมื่อลิ้มจิบแรกผมฮัมเสียงคึๆในลำคอ
จิบที่สองผมระคึกระคลื้นในอารมณ์
จิบที่สามรู้สึกคลืนคลั่งในสายโลหิตที่ร้อนเร่าสูบฉีด
จิบที่สี่ต้องเติมจอกใหม่...........ครานี้จึ่งรู้รสที่แท้จริง
มันเหมือนยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบินซึ่งคลับคล้ายคลับคลาแต่จิบแรกแล้วยังนึกไม่ออก
ผมจิบไปเรื่อยๆละเลียดลิ้มรสไปจนจอกห้า.....แล้วต้องอุทานกับตัวเอง
ชักมึน!!
เห็นท่าไม่ดีแน่หากมัวเพลิดเพลินจิบอยู่เช่นนี้
สหายสมาชิกท่านอื่นคงไม่มีโอกาสได้ทดลองกันบ้างแน่ๆ
จึงหักใจระงับระคึไว้แค่นั้นด้วยความเกรงใจตัวเองว่าอาจถึงเมาแน่หากไม่หยุด
ผมหันซ้ายหันขวาปลอดการมองจากผู้อื่น
ผมลอบฉกเบียร์ใครก็ไม่รู้จากถังน้ำแข็งพลันเปิดดื่มเฉยไม่รู้ไม่ชี้ไปสองกระป๋อง
เฮ้อ..........ว่าแล้วก็เกรงใจที่มาตัวเปล่าจึงไปร้องเพลงตอบแทนเสียสามเพลงอย่างเมาๆ
เอิ๊ก........เอิ๊ก...................
กลับบ้านประหวัดนึกถึงระคึ.....
ผมน่าฉวยชิงระคึที่เหลืออยู่กลับมาด้วยคงดีหาน้อยไม่?
แล้วผมก็รำพึงกับตัวเอง....
ทำไมไม่ทำเช่นนั้น!!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - myakira - 12-02-2008

boobyblue Wrote:...
มันเหมือนยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบินซึ่งคลับคล้ายคลับคลาแต่จิบแรกแล้วยังนึกไม่ออก
...
กลับบ้านประหวัดนึกถึงระคึ.....
ผมน่าฉวยชิงระคึที่เหลืออยู่กลับมาด้วยคงดีหาน้อยไม่?
แล้วผมก็รำพึงกับตัวเอง....
ทำไมไม่ทำเช่นนั้น!!

ผมมิเคยชิมกระต่ายบินได้จึงมิอาจสนับสนุนหรือคัดค้านความเห็นของน้าบูครับ
แต่ถ้าให้เปรียบกับสิ่งที่ผมเคยชิม ขออนุญาตกล่าวว่ามันเหมือนลูกอมแฮคส์ จนต้องหันไปถามน้าอ้วนว่าเจ้าระคึนี้ได้มาจากสารสกัดชะเอมหรือไร คำตอบสุดท้ายกลับกลายเป็นมะเดื่อไปซะงั้น

แต่ไม่ว่าจะ ชะ หรือจะ มะ ผมว่าเจ้า ระ นี่คู่ควรแก่การฉวยซะจริงๆ !!!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - เฒ่าทารก - 13-02-2008

กรั่กๆๆ......พี่บูผมก็ซัดไป 2-3 จอก มันขึ้นวืบบบบบบบบบบ.....แล้วออกอาการมึนๆนิดๆ
แค่นี้ผมก็ชอบรสชาดมันเสียแล้วครับ แต่อย่างว่าครับราตรีนั้นอีกยาวนานผมเลยระงับไว้ก่อนจะนอนขวางทางใครที่บ้านเต่า
แหม......ถ้าดื่มที่บ้านผมนะ....คงใกล้ๆหมดขวดนั่นแหล่ะครับถึงจะพอ55555++

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - LittleNomad - 13-02-2008

ถ้ามีโอกาส วันข้างหน้าจะพยายามหาน้ำมณฑ์กลั่นจากหลายหลายแหล่งมาฝากมิตรสหายอีก...

เท่าที่ประสบการณ์ส่วนตัวเคยลองลิ้มแล้วติดใจ...
้ำ-น้ำมณฑ์มังกร (ที่มิใช่ 'เหมาไถ') ดองด้วย เก๋ากี๋ (สมุนไพรลูกเล็ก ๆ แดง ๆ ระเรื่อ)...

-สุโธ (หน้าตาขุ่นขาวคล้าย 'สาโธ') น้ำมณฑ์หมักกรรมวิธีพื้นบ้านของชาวนากา...

-Mezcal น้ำมณฑ์แม็กซิกัน สายพันธุ์คล้าย ๆ 'เตฆีล่า' แต่ผมว่าหอมแรงกว่า...

-Applejack ชื่อบอกชัด เดาได้ว่ากลั่นมาจากอะไร เนียน ๆ หัวทิ่มไม่รู้ตัว...

-Cachaca น้ำมณฑ์บราซิเลี่ยน บางทีเรียก 'พินก้า' มีหลายสูตร ที่หวานจัดเมาเช็ด เท่าที่ลองก็ต้องสูตรที่กลั่นจากน้ำอ้อย...

-Mbege น้ำมณฑ์ชาวแทนซาเนี่ยน กลั่นจาก ข้าวฟ่าง และกล้วย แปลกแต่เมา...

-Mead น้ำมณฑ์กลั่นจากน้ำผึ้ง ของชาวเอธิโอเปีย หอมจริง ๆ...

ฯลฯ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - .::.pOoH.::. - 13-02-2008

ผมไม่ได้ดวด ระคึ เลยอ่ะ ธ่อ..มาช้า+มองไม่เห้นนนนน แง้ Sad

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - LittleNomad - 13-02-2008

.::.pOoH.::. Wrote:ผมไม่ได้ดวด ระคึ เลยอ่ะ ธ่อ..มาช้า+มองไม่เห้นนนนน แง้ Sad

ผมวานเพื่อนหิ้วมาให้อีก 4 ขวด แต่ไม่รู้ว่าเมื่อใด... บางทีอาจทันตอนน้าปุ๊ จัด event : Amp. Workshop คราวหน้าก็เป็นได้...Cool

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - .::.pOoH.::. - 13-02-2008

โอวว...เยี่ยมเลยครับน้าอ้วน...ผมจะตั้งคอ..รอ..ระคึ..ด้วยใจระทึกครับ อิอิอิ ^^

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - Webmaster - 13-02-2008

dejemerry Wrote:เอาภาพมาเฉลยค่ะ ถูกต้องค่ะ น้าเว็บมารางวัลที่บ้านเต่าวันนี้เลยนะคะ
ถ้าไม่มาวันนี้ถือว่าสละสิทธิ์นะคะ Big Grin
เย้ๆๆ ทายถูก แต่...
โห...ป้าแดงมาเฉลยซะเย็นผมไปทำงานกลับมาเพิ่งเห็นนี่ เด๋วก็ไปตอนนี้ซะเลยนิ...อิอิ Tongue

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - dejemerry - 13-02-2008

Webmaster Wrote:
dejemerry Wrote:เอาภาพมาเฉลยค่ะ ถูกต้องค่ะ น้าเว็บมารางวัลที่บ้านเต่าวันนี้เลยนะคะ
ถ้าไม่มาวันนี้ถือว่าสละสิทธิ์นะคะ Big Grin
เย้ๆๆ ทายถูก แต่...
โห...ป้าแดงมาเฉลยซะเย็นผมไปทำงานกลับมาเพิ่งเห็นนี่ เด๋วก็ไปตอนนี้ซะเลยนิ...อิอิ Tongue

อนุโลมให้ค่ะ ภายในวันนี้นะคะ ช้าอด หมดสิทธิ์ Wink

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า - rasun - 13-02-2008

povation Wrote:***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ

คราวหน้าจะเอาปิ่นโตมา