NimitGuitar webboard
ซีฟู้ดส์ทริป - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ซีฟู้ดส์ทริป (/showthread.php?tid=7588)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - karn - 21-07-2010

ยังหาข้อสรุปได้ไม่ลงตัว...หรือจะไปจับขี้เกี้ยมมะกันกินที่ Mt. Whitney ดีแม๊ะTongue
จะปิ้งย่างที่ร้านเลิฟก็ไม่เลว สะดวกดีด้วย ร้านเบียร์หิมะก็น้ำจิ้มอร่อยสุดยอด
ปิ้งย่างที่อัมพวาก็น่าสน (แต่ผมไม่เอาเจ้า ตุ๊ดตู่ (D41) ไปหรอกคร๊าบพี่ต่าย)
ตอนนี้ชักสนใจแถวๆหัวกระบือซะแล้วสิ...แล้วอีตาโอ๋ส์หายไปไหนเนี่ย มาบรรยายร้านที่ศรีราชาให้ฟังหน่อยจ้าBig Grin

งั้นนัดประชุมวันเสาร์นี้ 23:00 น.ที่ครัว ABC ติดปั๊มแก๊ส อ่อนนุช 66-68 ก่อนละกันจ้า
หนอน,เดียร์,พี่ป๊อป,พี่ตู่และสมาชิกที่ไม่เคยมา โทรถามทางได้เลยจ้า หาไม่ยาก อยู่ติดปั๊มแก๊สระหว่างซอยอ่อนนุช 66-68 ครับBig Grin

กราบเรียนเชิญพี่ป๋อและทนายประจำตัวด้วยนะครับBig Grin

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - povation - 21-07-2010

เต็มใจไปร่วมประชุมด้วยครับ ทนายประจำตัวต้องไปกับผมอยู่แล้วครับ

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - zuzaa - 21-07-2010

(21-07-2010, 14:42)povation Wrote: หรือจะชวนกันไปกินหมึกพอลที่เยอรมันดีกว่า
Ha..Ha..Ha...

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - love666 - 22-07-2010

มาแล้วจ้าาาา

ร้านอาหารทะเลที่ศรีราชา

ชื่อร้าน : จำไม่ได้ (เจ๊อะไรไม่รู้ลืม เดี๋ยวถามเพื่อนอีกทีจะมาบอก)
สถานที่ตั้ง : ไม่รู้เรียกว่าอะไร รู้แต่ว่าอยู่ใกล้ๆวงเวียน สะพานเกาะศรีชัง
ประเภทอาหาร : ซีฟู๊ด
ความสด : 10 ดาว กุ้งเนื้อแน่น เด้งดึ๋งสู้มือ ปลาตัวอย่างเบิ้ม ปลาหมึกสดๆ กรรเชียงปูหวานเจี๊ยบ และอื่นๆอีกมากมาย ขอเตือน ที่นี่ขายแต่อาหารจานใหญ่ ไม่มีจานเล็ก กินอิ่ม เจ๊แกมีไอติมกระทิรวมมิตรให้ล้างปากเป็นถัง ตักกินฟรี
ความอร่อย : 10 ดาว (หลังจากไปกินที่ร้านนี้กลับมาแล้ว ไปกินซีฟู๊ดร้านอื่นรู้สึกเฉยๆไปเลย)

บรรยากาศร้าน : 4 (ร้านเป็นเพิงๆ ริมทะเล 55+)

ราคา : ไม่แพง ไปกัน 8 คน สั่งกุ้ง หอย ปู ปลา ปลาหมึก ทอดมัน(อร่อยมาก ซัดไป 2 จานใหญ่ๆ จานนึงมีประมาณ 20 - 30 ลูก อาหารที่สั่งแต่ละจานเป็นจานใหญ่ทั้งหมด) และอื่นๆ เช็คบิล ประมาณ 3,000 บาท (กินไม่หมด เยอะจริงๆ ต้องใส่กล่องกลับไปกินที่โรงแรมต่อ)

ปล. แถมรูปที่ไปพักที่เกาะศรีชังมาให้ชมด้วยจ้า Big Grin

จบข่าว ร๋อยเด้อ รายงาน

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - Tai Labour - 22-07-2010

ลาประชุมก่อนเลยครับ..Big Grin

ตอบล่วงหน้า..ไปไหน ไปนั่น เห็นควรด้วยตามนั้น ทุกประการ

ป.ล.ที่น้าโอ๋ไปพัก....มันน่าไปนั่งแกะหอย(ปู ปลา กุ้ง)ยิ่งนัก Tongue

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - lekleklek - 22-07-2010

อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ รึเปล่าครับ ไม่เอาสุวรรณภูมินะครับ อิอิ ..

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - Webmaster - 22-07-2010

(22-07-2010, 12:25)Labour Wrote: ลาประชุมก่อนเลยครับ..Big Grin

ตอบล่วงหน้า..ไปไหน ไปนั่น เห็นควรด้วยตามนั้น ทุกประการ

ป.ล.ที่น้าโอ๋ไปพัก....มันน่าไปนั่งแกะหอย(ปู ปลา กุ้ง)ยิ่งนัก Tongue

อย่าลืมครีมกันแดด spf500 ด้วยนะครับ Tongue
ด้วยความปรารถนาดีจาก แป้งเด็กตรางู

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - เดอะตู่ - 22-07-2010

(22-07-2010, 12:25)Labour Wrote: ลาประชุมก่อนเลยครับ..Big Grin

อ่อๆ แกะร่วมกัน หรือแยกกันแกะครับน้า ไม่ใช่ไร แย่งๆกัน มันหนุกดี

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - lekleklek - 22-07-2010

(22-07-2010, 18:26)เดอะตู่ Wrote:

อ่อๆ แกะร่วมกัน หรือแยกกันแกะครับน้า ไม่ใช่ไร แย่งๆกัน มันหนุกดี

นี่ก็ชอบรวมๆอยู่เรื่อยเลยครับ CoolCool ว่าและก็ไปรวมๆกันทำไรดีกว่าครับ

RE: ซีฟู้ดส์ทริป - เดอะตู่ - 22-07-2010

(22-07-2010, 18:43)lekleklek Wrote:
(22-07-2010, 18:26)เดอะตู่ Wrote:

นี่ก็ชอบรวมๆอยู่เรื่อยเลยครับ CoolCool ว่าและก็ไปรวมๆกันทำไรดีกว่าครับ
อย่าเปิดประเด็นครับ เล็ก เดวน้าต่ายเค้า จะวีน ครับ อิอิ