NimitGuitar webboard
สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ (/showthread.php?tid=3185)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - poPPie - 06-01-2009

(05-01-2009, 23:49)Therock Wrote: ....
สวัสดีน้า pom นะครับ...

ไม่น่าเชื่อจริง ๆ ว่ากระทู้นี้จะกระตุ้น น้า ๆ วัยทองให้ออกมาโพสต์ได้อยากคึก คึก..เอ้ยย คึกคัก...

ขอเสียงน้า ป๊อปปป ปรี้ หัวหน้าห้องวัยทองหน่อยเร็วคร๊าบบบบบบ อิอิ

Rolleyes อุ๊บ บ บ .... อีตาบ้า ไม่ใช่นะย๊ะ วัยนี้เค้ายังเป็นวัยฉะกัน Big Grin

ยินดีต้อนรับ น้าป้อมนะครับ คนวัยนี้ อารมณ์ดี น่ารักทุกคน confirmed Tongue

hidden - Katayoot - 06-01-2009

เกือบครบละ Tongue

ยังครับ ยัง.....

42 ยังมีอีก ขอเสียงแนวร่วมหน่อยเร๊วววว

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - Grid.. - 06-01-2009

(06-01-2009, 01:03)poPPie Wrote: Rolleyes อุ๊บ บ บ .... อีตาบ้า ไม่ใช่นะย๊ะ วัยนี้เค้ายังเป็นวัยฉะกัน Big Grin

ยินดีต้อนรับ น้าป้อมนะครับ คนวัยนี้ อารมณ์ดี น่ารักทุกคน confirmed Tongue

อิอิ.. ตั้งใจเขียนผิดป่ะเนี่ย..

เห็นด้วยครับ.. คนวัยนี้บางคนชอบแอบเล่น hi5 ดูสาวๆตอนดึกๆครับ..
วัยรุ่นจริงจริ๊งงงง..
ใช่มั้ยค๊าบพี่ป๊อบปี้.. Tongue

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - dear709 - 06-01-2009

ไม่ต้องถึงน้าป๊อปปี้หรอกครับ
วัยอย่างผมก็ชอบครับTongue

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - dejemerry - 06-01-2009

สวัสดีปีใหม่จ้า รุ่นลาว เอ้ย!! รุ่นราว คราวเดียวกันกะป้าเลยเนอะ Big Grin
ครอบครัวเต่า ยินดีต้อนรับแล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ น้าป้อมมมมมมม

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - billy - 06-01-2009

ยินดีที่ได้รู้จักครับ เอาไว้เป็นเพื่อนบ้านหลักสี่ด้วยกัน อิอิ ผมก้อหัดเล่นมา30กว่าปีแล้วจนป่านนี้ได้แต่ตีคอร์ดงูๆปลาๆอยู่เลยBig Grin น้าๆบ้านนี้เขาใจดีครับ

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - lekleklek - 06-01-2009

ยินดีต้อนรับครับ คงได้เจอกันในเร็วๆนี้แหละครับ

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - Amin - 06-01-2009

ยินดีต้อนรับครับผม

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - pom37 - 06-01-2009

Big Grin วัยเดียวกันเยอะกว่าที่คิด แล้วก็น่ารักทุกคนเลย แค่มาโพสในบอร์ดก็รู้สึกสนุกแล้วครับ 55+
สำหรับน้องๆที่อายุน้อยกว่า ผมขอยืนยันแทน40+ ทุกท่านว่า ไม่เคยรู้สึกว่าตัวเองแก่เลยสักนิด โดยเฉพาะทุกคนเป็นคนเล่นดนตรีรักเสียงเพลงเรื่องอายุนั้น..เวลาเจ้ากีต้าร์ตัวเก่งอยู่ในมือ .. จำไม่ได้หรอกครับว่าเท่าไหร่
เพลงที่เล่นบ่อยเพลงนึง ร้องว่า .. อายุเป็นเพียงแค่สายลมทีผ่านพัดไป ..
ของAB Normalเอามาทำใหม่ มันส์ดีนะครับ Big Grin จริงๆ แล้วเรื่องเพลงใหม่ วัยรุ่นก็ชอบเหมือนกัน แต่เลือกฟังที่มีคุณภาพ(มีทำนอง+เนื้อร้องที่ดีๆ) ผมฟังเพลงได้แทบทุกแนว บางทีก็ฟังพวกเพลงคลาสสิคก็มี แต่เล่นไม่ได้55+
เพลงลูกทุ่งที่ฟังแล้วเพลินๆก็ฟัง (ร้องไม่เป็นอีกเหมือนกัน ยากมากๆ) ฟังแล้วชอบก็เช่น เพลงจี่หอยของพีสะเดิด ฟังไปก็ขำไป เพลงขวัญใจพี่หลวง ของ หลวงไก่ ร้องดีจังเพลงนี้ เพลงวัยรุ่นที่ติดหู ก็มี ฟ้า ของ แทตทูคัลเลอร์ เพลง ของ ป้าง ก็ชอบหลายเพลง รักไม่มีเปลี่ยนแปลง ของติ๊กชิโร่ แล้วก็ ทุกเพลง ที่เบน ชลาทิศ ร้อง แคนน่อนร็อค ของ เจอรี่ ซี เล่นยากชะมัด
ที่กล่าวมาคือ นอกเหนือ จากแนวเพลงที่ชอบเป็นหลักน่ะครับ ซึ่งยังมีอีกมากมายที่ไม่ได้กล่าวถึง Tongue และก็คิดว่ามีอีกเยอะที่ไม่เคยฟังและคงจะได้ฟังจากเพื่อนๆเร็วๆนี้ครับ

RE: สวัสดีปีใหม่ครับ+ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ - povation - 06-01-2009

Crazy finest thing called love!
บ้าแต่ไม่โง่...มั๊ง ??