NimitGuitar webboard
ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ (/showthread.php?tid=2923)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - โฟล์คน้อย - 18-11-2008

(18-11-2008, 11:18)karn Wrote:
(18-11-2008, 09:42)LittleNomad Wrote:
(18-11-2008, 09:23)SARUN Wrote: คิดถึง....น้าสันหวานนนRolleyes

คิดคล้ายกัน...
คิดถึงน้าสันหวาน-คนที่(บ้า ๆ บอ ๆ)

คิดเหมือนน้าสองคนข้างบนครับ
อยากให้น้ามาโพสต์บ่อยๆครับ อย่ามัวแต่ซักผ้าเพลินTongue

คิดถึงน้าสันหวานครับ..
อิอิ.. ไม่รู้ว่ายังหวานอยู่หรือเปล่า.. จุ๊บ จุ๊บ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมม!
(18-11-2008, 13:41)dejemerry Wrote: ไม่น่าเชื่อ น้าสันจะกลับมาพร้อมกับลมหนาว มาพร้อมกับฝุ่นละออง
และความแห้งแล้ง ผิวแห้ง ปากแตก เฮ้อ...แค่คิดก็หนาวและ
อย่าหายไปไหนอีกนะตะเอง คิดถึงนะยะ Rolleyes

ป๋มว่าน้าสันจะปากแตก.. ก็ตอนที่ป้าแดงบอกว่าคิดถึงนะยะตะเองนี่หล่ะ..
จิงป่ะน้าป๋อ............

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม!

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - Katayoot - 18-11-2008

ลมหนาวมา... ผมคิดเรื่องการเตรียมตัวกินอาหาร สะสมไขมันมาก ๆ เพื่อจะได้เข้าถ้ำแล้วจำศีลซะที.... Tongue

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - karn - 18-11-2008

(18-11-2008, 14:44)โฟล์คน้อย Wrote: คิดถึงน้าสันหวานครับ..
อิอิ.. ไม่รู้ว่ายังหวานอยู่หรือเปล่า.. จุ๊บ จุ๊บ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมม!

หลักฐานทนโท่ครับน้า...หายไปซักผ้าให้เมียชัวร์Wink
V
V
V

(18-11-2008, 08:49)san Wrote: ส่วนตัวผม ลมหนาวในครั้งนี้ ทำให้ผม อินกับความรู้สึกทุกอย่างมากขึ้นกว่าเดิมครับ เช่น

ดีใจสุดขีด ตากผ้าไว้ในวันที่ฟ้าครึ้มจัด แต่ฝนไม่ตก (เย้!!! ดีใจยิ่งกว่าถูกล๊อตตอรี่รางวัลที่ 1 เจ็ดใบ)

ปล. คิดถึงสมาชิกบ้านฟ้าทุกคนนะครับ อย่าลืมมาเจอกันวันงานมีตติ้ง วันเสาร์นี้นะครับ
สัน

(18-11-2008, 15:01)Katayoot Wrote: ลมหนาวมา... ผมคิดเรื่องการเตรียมตัวกินอาหาร สะสมไขมันมาก ๆ เพื่อจะได้เข้าถ้ำแล้วจำศีลซะที.... Tongue

ตัวอะไรนะคุ้นๆ....ใช่จิ้งจกจำศีลป่ะเนี่ยRolleyes
อ่ะ อ่ะ อ่ะ แอ้ .. ต๊อกแก่ๆๆๆ

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - SARUN - 18-11-2008

(18-11-2008, 15:18)karn Wrote:
(18-11-2008, 15:01)Katayoot Wrote: ลมหนาวมา... ผมคิดเรื่องการเตรียมตัวกินอาหาร สะสมไขมันมาก ๆ เพื่อจะได้เข้าถ้ำแล้วจำศีลซะที.... Tongue

ตัวอะไรนะคุ้นๆ....ใช่จิ้งจกจำศีลป่ะเนี่ยRolleyes

กบจำศีลในฤดูร้อนหมกตัวใต้ดิน
หมีจำศีลในฤดูหนาวของยุโรปหลบ นอนหลับสนิทในถ้ำ
ปลาปอดแห่งออสเตรเลีย จำศีลในฤดู แล้ง มันจะนอนหมกโคลน
อ๊ะ เลือกเอาครับ
แต่ที่แน่ๆ น้าเบ๊นซ์ จำน้าหนุ่มแม่น เรื่อง กิ๊บสั้น Big Grin

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - โฟล์คน้อย - 18-11-2008

(18-11-2008, 15:38)SARUN Wrote:
(18-11-2008, 15:18)karn Wrote:

กบจำศีลในฤดูร้อนหมกตัวใต้ดิน
หมีจำศีลในฤดูหนาวของยุโรปหลบ นอนหลับสนิทในถ้ำ
ปลาปอดแห่งออสเตรเลีย จำศีลในฤดู แล้ง มันจะนอนหมกโคลน
อ๊ะ เลือกเอาครับ
แต่ที่แน่ๆ น้าเบ๊นซ์ จำน้าหนุ่มแม่น เรื่อง กิ๊บสั้น Big Grin

หนุ่มสาวใสฤดูหนาวหมกตัวในผ้าห่ม.. อุอุ.. และไม่จำศีล..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - BytSerk - 18-11-2008

ขอตอบกระทู้หน่อยครับ

ผมจะคิดถึงเพลงอย่างเดียวเลย เพลงลมหนาวของ Tea for Three กับเพลงหนาวนี้ ของ Friday

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - ลูกแกะ - 18-11-2008

คิดถึงเพื่อนเก่า
คิดถึงคนใกล้
ความเหงาเข้ามาอยู่คู่ความฝัน
แต่ความฝันอยู่ได้ไม่เท่าไหร่สายลมก็พาพัดไปจากเรา
จึงต้องเหงา

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - povation - 18-11-2008

(18-11-2008, 18:13)ลูกแกะ Wrote: คิดถึงเพื่อนเก่า
คิดถึงคนใกล้
ความเหงาเข้ามาอยู่คู่ความฝัน
แต่ความฝันอยู่ได้ไม่เท่าไหร่สายลมก็พาพัดไปจากเรา
จึงต้องเหงา

ป้าEther มีข่าวดี รีบติดต่อแม่สื่อท่านนี้โดยเร็วนะครับ
หนาวนี้อาจอบอุ่นและหายเหงาก็เป็นได้

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - san - 18-11-2008

(18-11-2008, 13:31)Grid.. Wrote: คิดถึงพี่สันกะพี่หนุ่ม.. ตอนกินขนมครกร้อนๆ.. Big Grin

มันพองลิ้นซะจน ลิ้นตกขาวเลยครับ!!!

(18-11-2008, 13:41)povation Wrote: คิดถึงว่ามันจะหนาวได้ ซักกี่วัน กันล่ะว้า

จะหนาวซักกี่วัน ยังไงผมก็ยังต้องเป็นคน ซักผ้าทุกวัน อยู่ดีแหละครับ!!!

(18-11-2008, 13:41)dejemerry Wrote: ไม่น่าเชื่อ น้าสันจะกลับมาพร้อมกับลมหนาว มาพร้อมกับฝุ่นละออง
และความแห้งแล้ง ผิวแห้ง ปากแตก เฮ้อ...แค่คิดก็หนาวและ
อย่าหายไปไหนอีกนะตะเอง คิดถึงนะยะ Rolleyes

[color]เมื่อเช้านั่งรถมอเตอร์ไซค์ไปปากซอย ลมหนามมากระทบปาก จนปากแตก เลือดกลบปากเลยครับ (โดนมอไซค์วินต่อย ข้อหา หิ้วน้ำเต้าหู้ ไปลวกหลังเค้า แงงงง!!!)[/color]

(18-11-2008, 14:44)โฟล์คน้อย Wrote: คิดถึงน้าสันหวานครับ..

[color]วันวานยังหวานอยู้จ้า (แต่ปัจจุบันและอนาคต .....ขมยิ่งกว่าน้ำต้มผัก)[/color]

ทำตัวเป็นปลาโลมาไปได้ครับ ต้องเข้าถ้ำแล้วจำศีล

RE: ลมหนาวนี้ ทำให้คุณคิดถึง....อะไรครับ - noo_koong - 18-11-2008

คิดถึงหน้าหนาวปีที่ผ่านๆมาเกิดอะไรขึ้นบ้าง ทำอะไร ที่ไหน
กับใคร รู้สึกอย่างไรบ้าง แต่จำได้ว่า ปีที่แล้ว ได้ไปตกหมึก
ประทับใจที่สุด แล้วปีนี้จะมีอะไรที่ประทับใจรึเปล่าน๊าาาา
เตรียมตัวเตรียมใจ รอ..........