NimitGuitar webboard
ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง (/showthread.php?tid=236)

Pages: 1 2 3 4

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - โฟล์คน้อย - 26-09-2007

ป๋มบอกตามตรงเลยนะ..
ป๋มชอบผู้หญิงเล่นกีตาร์อ่ะ..
ยิ่งถ้าร้องด้วยแล้วนะ.. น่ารักมาก ๆเลย..

แต่ฮูหยินป๋มนะ..
เล่นกีตาร์ก็ม่ายเป็น..
ร้องเพลงก็ร้องคู่ประสานตลอด..
เฮ้อ.. แถมดุชะมัด...

แต่เอาเหอะ.. ตูรักเอ็งว่ะ.. (ขอยืมหน่อย.. หนังเค้ากะลังดัง อิอิ..)

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมม....

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - pood - 26-09-2007

merlot Wrote:การเล่นกีต้าร์ให้ความรู้สึกทางเพศ กับเพศชายได้ดีกว่า...........ผมว่านะ

น้า Merlot ใช้กีต้าร์ยี่ห้ออะไรครับ เดี๋ยวต้องไปหาซื้อมั่ง

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - .::.pOoH.::. - 26-09-2007

merlot Wrote:การเล่นกีต้าร์ให้ความรู้สึกทางเพศ กับเพศชายได้ดีกว่า...........ผมว่านะ

เง้ย...ช่วยขยายความหน่อย...ยังไม่เลิกเพี้ยนอีกหรือไงครับน้า!

ดีจังครับ ได้อ่านมุมมองน้าๆหลายๆท่าน เหมือนและแตกต่างกันไป ตามสบายๆ

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - merlot - 26-09-2007

pOoH Wrote:

เง้ย...ช่วยขยายความหน่อย...ยังไม่เลิกเพี้ยนอีกหรือไงครับน้า!

ดีจังครับ ได้อ่านมุมมองน้าๆหลายๆท่าน เหมือนและแตกต่างกันไป ตามสบายๆ

เคยฟัง คุณหมอ พันธ์ศักดิ์ บอกว่า กีต้าร์คือ เครื่องดนตรีที่เป็นสัญลักษณ์ของเพศชาย คือมันมี ลักษณะคล้าย อวัยวะเพศชาย..........ลองจินตนาการดูนะ

และท่านก็บอกว่า ผู้หญิงมักชอบผู้ชายเล่นกีต้าร์ เพราะ...........มีเหตุผลทางจิตวิทยาบางอย่าง........อิอิอิ

ตัดสินกันเองนะว่าจะเชื่อดีมั้ย

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - .::.pOoH.::. - 26-09-2007

จริงของหมอพันธ์ศักดิ์...

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - โฟล์คน้อย - 26-09-2007

ทาลึ่ง..! จังเลย...
อิอิ... เสี้ยมมมมมมมมม....

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - Webmaster - 26-09-2007

povation Wrote:ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง
หมายถึง..ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิงเล่นกีตาร์

-เห็นหัวข้อแล้วต๊กกะใจ...ดีนะพี่ป๋อมาตีความให้ก่อน (สมกับเป็นหมอความ อิอิ)

-แต่ถ้าเล่นแต่กีต้าร์อย่างเดียว ไม่เล่นภรรยา (หมายถึงหยอกล้อเล่นกันน่ะ) อาจจะโดนมิใช่น้อย...Tongue

Grid.. Wrote:นั่นดิพี่..?? แล้วส่วนใหญ่ เนี่ย ผู้หญิงที่เล่นกีต้าร์ จะน่ารักทู๊กกกกกกกกกกกคนเลย..
??????????????
เพราะอะไร?????..Rolleyes
อันนี้ก็เห็นด้วย ไม่เชื่อถามพี่ป๋อ (อีกละ)

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - Maow - 26-09-2007

อีกเหตุผลอาจเนื่องจาก ผู้ชายเล่นกีต้าร์ต้องมีเหตุผลกรายๆข้อหนึ่งคือเอาไว้จีบสาว
แต่ผู้หญิงไม่ค่อยเล่นเพราะไม่รู้จะเอาไปจีบหนุ่มที่ไหน

Maow Wrote:อีกเหตุผลอาจเนื่องจาก ผู้ชายเล่นกีต้าร์ต้องมีเหตุผลกรายๆข้อหนึ่งคือเอาไว้จีบสาว
แต่ผู้หญิงไม่ค่อยเล่นเพราะไม่รู้จะเอาไปจีบหนุ่มที่ไหน

บางท่านก็ไม่ใช่แค่จีบสาวนะครับ แต่เล่นเพื่อจับสาว อาทิ น้าตู่ เป็นต้น...ฮี่ๆๆๆ

RE: ทำไมผู้ชายเล่นกีตาร์มากกว่าผู้หญิง - rasun - 26-09-2007

ผมไม่เคยเจอเรื่องนี้ในตำราด้วยซีไว้ด้วยซีแต่ผมมี 2 สมมุติฐาน
1. โดยทั่วไปผู้ชายมัก operate เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆ(ยกเว้นเครื่องครัวและเครื่องซักผ้า) ได้ดีกว่าผู้หญิง เครื่องดนตรีก็เหมือนกัน นอกจากกีต้าร์แล้วผมว่ายังมีเครื่องดนตรีหลายอย่างที่ผู้ชายเล่นมากกว่าผู้หญิงเช่น กลอง saxophone ระนาด ฯลฯ ไม่รู้ทำไมแฮะ
2. ใครเคยเห็นไก่ตัวเมียขันบ้าง? หรือตอนเย็นๆเวลานกกางเขนมันมาโก่งคอร้องเพลงผมเห็นแต่ตัวผู้ครับที่ร้อง ตัวเมียจะคอยร้องรับสั้นๆ ดังนั้นผมว่าการร้องเพลงหรือเล่นดนตรีอาจจะเป็นพฤติกรรมหนึ่งของตัวผู้ครับ ในคนอาจร้องได้ทั้ง 2 ตัว เอ้ยทั้ง 2 เพศ แต่ไอ้การเอามาร้องหาคู่ (ร้องจีบสาว) คงมีแต่ชายที่นิยมทำกัน เป็นพฤติกรรมเด่นแบบ"ชายๆ" ตอนอยู่มหาลัยมีใครอยากจีบสาวที่เล่นกีต้าร์เก่งกว่าเราบ้างครับ..ผมว่าน่าจะไม่ค่อยมี