NimitGuitar webboard
ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า (/showthread.php?tid=189)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - yodchula - 19-09-2007

ปล.ล่าสุด ปิดรับสั่งของ อาทิตย์ที่ 23 กันยายนนี้นะคร๊าบบบบบ (อาทิตย์ที่จะถึงนี้ล่ะจ้า)

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - Tai Labour - 19-09-2007

yodchula Wrote:ปล.ล่าสุด ปิดรับสั่งของ อาทิตย์ที่ 23 สิงหาคมนี้นะคร๊าบบบบบ (อาทิตย์ที่จะถึงนี้ล่ะจ้า)

เอ่อ...น้ายอด จ. น้าปิดรับสั่งไปนานแล้วนี่ครับ...55555555

ลืมวัน ลืมคืนเลยนะน้า...นี่มันกันยาคม แว้วววววววว ปั่ดธ่อ Tongue

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - yodchula - 19-09-2007

ให้ตายเถอะเรา!!! ทำไมผมถึงเมาขนาดนี้ Tongue

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - pood - 19-09-2007

เรียนท่านทั้งหลายที่ซื้อ Martin จากผมไป ตัวของหมอ edo เปลี่ยน saddle เป็น bone แล้วนะครับ
ส่วนตัวของน้าเฒ่าทารกเป็น original saddle เป็น Tusq อยู่

ส่วน Guild D-55 นั้นใช้ bone saddle จากโรงงานอยู่แล้ว อย่าเปลี่ยนให้เสียสตางค์ฟรี Santa Cruz ก็เป็น
bone ครับ

ความจริงแล้วที่ร้านช่างนิดรับเปลี่ยน nut และ saddle เป็น bone ในราคาห้าร้อยบาทพร้อมเซ็ทอัพ แต่น่าจะเป็น
กระดูกควายไทย กระดูกควายฝรั่งเสียงคงดีกว่าเขาถึงใด้ขายแพงกว่า

จริงตามที่พี่กฤษณ์ว่าไว้ครับผม Wink

สำหรับคนที่สั่งไปแล้ว ยกเลิกได้นะครับ ถ้าแพงกว่า แต่เหมือนกันจะจ่ายแพงกว่าทำไมเนอะ Big Grin

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - เฒ่าทารก - 19-09-2007

...........เอ่ออ........คือผมจะเก็บไว้เป็นอะไหล่น่ะครับอากฤษณ์ ไม่ได้คิดซื้อมาเปลี่ยนน่ะครับ เห็นเค๊าสั่งกันแบบนี้เลยคิดว่าเก็บไว้สักชุดดีไหมไว้เป็นอะไหล่ ถ้าเป็นแบบนี้ก็คงไม่ต้องสั่งแล้วงับ อิอิอิ คงเปลี่ยนเป็น pin สวยๆไว้สับเปลี่ยนแต่งสวยๆให้กับกีต้าร์ดีกว่างั้นอ่ะงับ ฮี่ๆๆๆ

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - edo - 19-09-2007

เย๊....ขอแสดงความยินดีกับน้าปุ๊ด้วยค้าบ....ในที่สุดก็กำลังจะได้ของที่ต้องการแล้ว.....
.....เฮ้อ..โล่งอก555..ปาดเหงื่อ อิอิ

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - เฒ่าทารก - 19-09-2007

edo Wrote:เย๊....ขอแสดงความยินดีกับน้าปุ๊ด้วยค้าบ....ในที่สุดก็กำลังจะได้ของที่ต้องการแล้ว.....
.....เฮ้อ..โล่งอก555..ปาดเหงื่อ อิอิ

...55555555+++แหมๆๆคุณหมอ ถึงกับปาดเหงื่อเลยเหรอครับ ว่าแต่ของถึงมือเมื่อไหร่บอกผมด้วยนะครับผมจะได้หมดกังวล ของชิ้นเล็กแต่มีความสำคัญแบบนี้ผมกลัวจริงๆ

RE: ผมกำลังจะสั่ง Nut, Saddle จากต่างประเทศใครสนใจ มาร่วม joy ได้จ้า - .::.pOoH.::. - 19-09-2007

pood Wrote:ความจริงแล้วที่ร้านช่างนิดรับเปลี่ยน nut และ saddle เป็น bone ในราคาห้าร้อยบาทพร้อมเซ็ทอัพ แต่น่าจะเป็น
กระดูกควายไทย กระดูกควายฝรั่งเสียงคงดีกว่าเขาถึงใด้ขายแพงกว่า

เคยไปทำที่ร้านช่างนิดแล้วครับ สงสัยเป็นกระดูกควายไทย อยากลองกระดูกควายฝรั่งดูบ้าง

ส่วน vintage bone มันคืออะไรครับน้ายอดจุรี ใช่ กระดูกควายฝรั่งดึกดำบรรพ์หรือเปล่า

แล้วแบบไหนรูพรุนน้อยกว่าครับ...

ต้องวินิจฉัยว่าควายฝรั่งดึกดำบรรพ์มีแคลเซียมสูงกว่าควายฝรั่งยุค postmodern

เดี๋ยวปุ๊ขอไปหาคำตอบก่อนครับ...แต่ยังไงๆก็คงไม่กล้าสั่งตระกูล Ivory แน่นอนจ้า