NimitGuitar webboard
บ้านเก่าทาสีใหม่ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเก่าทาสีใหม่ (/showthread.php?tid=1345)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - LittleNomad - 04-04-2008

Webmaster Wrote:ตอนนี้ยังเพิ่ม ฟอรัมใหม่ อีกสองอันคือ Computer tips / Computer music และก็ Electric musical สำหรับคอไฟฟ้าโดยเฉพาะเลยคับ แวะไปเยียมกันได้นะคับ Wink

ขอบคุณ - ขอบใจ - ออร์กุนเจริญ - ซินกั๋มเอิน - กัมเซี่ย - เซี่ย เซี่ย - จินเซธินบาเล่ - ทินนาบัด - จูเล่ - ตุ๊เจเช่ - แต๊งกิ๊ว - ขอบคุณ

นอกจากได้ไฟฟ้าใช้แล้ว ยังได้คอมพิวเตอร์อีก กำลังสนใจอยู่พอดีเลยเรื่อง Computer music

ขอบคุณ - ขอบใจ - ออร์กุนเจริญ - ซินกั๋มเอิน - กัมเซี่ย - เซี่ย เซี่ย - จินเซธินบาเล่ - ทินนาบัด - จูเล่ - ตุ๊เจเช่ - แต๊งกิ๊ว - ขอบคุณ...อีกครั้ง

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - povation - 04-04-2008

LittleNomad Wrote:
Webmaster Wrote:ตอนนี้ยังเพิ่ม ฟอรัมใหม่ อีกสองอันคือ Computer tips / Computer music และก็ Electric musical สำหรับคอไฟฟ้าโดยเฉพาะเลยคับ แวะไปเยียมกันได้นะคับ Wink

ขอบคุณ - ขอบใจ - ออร์กุนเจริญ - ซินกั๋มเอิน - กัมเซี่ย - เซี่ย เซี่ย - จินเซธินบาเล่ - ทินนาบัด - จูเล่ - ตุ๊เจเช่ - แต๊งกิ๊ว - ขอบคุณ

นอกจากได้ไฟฟ้าใช้แล้ว ยังได้คอมพิวเตอร์อีก กำลังสนใจอยู่พอดีเลยเรื่อง Computer music

ขอบคุณ - ขอบใจ - ออร์กุนเจริญ - ซินกั๋มเอิน - กัมเซี่ย - เซี่ย เซี่ย - จินเซธินบาเล่ - ทินนาบัด - จูเล่ - ตุ๊เจเช่ - แต๊งกิ๊ว - ขอบคุณ...อีกครั้ง

จากคำพูดของน้าอ้วนข้างต้น
คำที่ผมชอบมากที่สุดคือ...อีกครั้ง

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - ~Luzefer~ - 04-04-2008

povation Wrote:
~Luzefer~ Wrote:อิอิ เปิดมาแล้วก็มึนๆเล็กๆ ที่แท้ก็เปลี่ยน look นี่เอง สบายตาดีจังครับ ว่าแต่น้านิมิตไม่สนใจไปเชียงรายบ้างเหรอคร้าบ~ ผมไปตั้งแต่คืนวันที่ 10 กลับก็เช้า 16 นู่นเยยน้า~

ทีคนไปไม่ได้อย่างผม น้าลูไม่ยอมชวนนะ..จำไว้!

ง่า~ O_o" พี่ป๋อละก็ ทำเปงน้อยใจปายด้าย~ สำหรับพี่ป๋ออ่ะ ขอให้บอก ไปอยู่แว้ว อ่ะคร้าบ~ (ถ้าไม่ติดปัญหามากๆจริงๆอ่ะนะ คิกคิก)

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - LittleNomad - 04-04-2008

น้าLuฯ ครับ... บ้านสีฟ้า นอกจากทาสีใหม่แล้ว ยังเปิดห้องใหม่ "ห้องไฟฟ้า" เลยถือโอกาสถามน้า ว่า PRS มีตัวไหนเด็ด ๆ บ้าง ...ช่วยไปบอกที่ "ห้องไฟฟ้า" สักหน่อยสิครับ...

อ้อ... แล้วแถมเรื่อง Taylor ไฟฟ้าด้วยก็ยิ่งดี วันก่อนผมได้ลอง T5 C2 ของน้ากีต้าร์เก่า ติดใจยังไม่ทันไร แกไปสอย Taylor ไฟฟ้าเต็มรูปแบบมาอีก... น้าLuฯ ช่วยมาขยายหน่อย ในฐานะคนที่มีข้อมูลโดยตรงครับ

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - Webmaster - 04-04-2008

Grid.. Wrote:สวยค๊าบบบบ.. มามะ .. ขอหอมแก้มพ่อบ้านสีฟ้า สัก 8 ที.. 5555Big Grin..
เออ...ม่ายเป็นไรคับ น้องหนอน แต่ถ้าฝากสาวๆในสต๊อคมาหอมแทนก็ยินดีคับ Tongue

san Wrote:สดใส สบายตา นุ่มนวลดีครับ
น้าม่อนเราทำตัวน่ารักอีกแระ...Big Grin
ปกติคับ น่ารักอยู่แล้ว อิอิ

~Luzefer~ Wrote:อิอิ เปิดมาแล้วก็มึนๆเล็กๆ ที่แท้ก็เปลี่ยน look นี่เอง สบายตาดีจังครับ ว่าแต่น้านิมิตไม่สนใจไปเชียงรายบ้างเหรอคร้าบ~ ผมไปตั้งแต่คืนวันที่ 10 กลับก็เช้า 16 นู่นเยยน้า~
คงไม่ทันอ่ะคับ จริงๆก็อยากไปดูวัดของอาจารย์เฉลิมอยู่เหมือนกัน เด๋วลองดูคับถ้าไปได้จะโทรไปคับ

pood Wrote:ดูโดดเด่นกว่าเดิมมากเลยครับ ถ้าเป็นไปใด้อยากให้เพิ่มหัวข้อ "Acoustic" เพราะตอนนี้กระทู้ที่เกี่ยวกับ
กีต้าร์โปร่งหรือเครื่องดนตรีอื่นมันเข้าไปปนอยู่กับกระทู้อื่นที่ไม่เกี่ยวกับกีต้าร์เลย ผมลองนับสิบห้ากระทู้ใน
หน้าแรกของ "พูดคุยสนทนาทั่วไป" มี่กระทู้เกี่ยวกับกีต้าร์เพียงสี่กระทู้ครับ
งั้นเด๋วจัดปายคับ

LittleNomad Wrote:

ขอบคุณคับที่ประชาสัมพันธ์ และคำขอบคุณหลายภาษาเชียว

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - Tai Labour - 04-04-2008

สวย !!!!

สวยมาก น้าม่อน...!!!

นี่ถ้าขาว อวบ กว่านี้อีกนิด โกนหนวด เครา ให้เรียบร้อย ...จะให้แม่ไปขอละ Tongue

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - pinkuitarz - 04-04-2008

ว้าวเรียกพี่~ สวยเริ่ดเชิดมากค่ะ ดูทันสมัยสุดๆ เพิ่งมาสัมผัส.. ยุ่งกะเรียนซัมเมอร์ค่ะน้าเว็บ Big Grin

พัด-ตะ-นา เว็บไปเรื่อยนะคะ ปิ๊งไม่ขอไรมาก...

(ขอ smilies เพิ่มอีก 10 ตัวพอค่ะ) Tongue

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - .::.pOoH.::. - 04-04-2008

สวยงาม สดใส สดชื่น สะอาดตาดีครับ Smile

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - Therock - 04-04-2008

ดูแล้วมัน เท่ห์ดีครับ ล้ำ ๆ ๆ ดีอิอิ

RE: บ้านเก่าทาสีใหม่ - เฒ่าทารก - 04-04-2008

ตกใจนึกว่ามาผิดเวป.........อลังการเปลี่ยนไปเยอะเลยครับ!!!!