NimitGuitar webboard
น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ (/showthread.php?tid=11221)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - yot977 - 16-08-2011

ชักหนุก23-24นี้ผมก็นัดกันกับเพื่อนไปไม่เขาใหญ่ก็กาญจนบุรีครับ ส่วนใหญ่จะตีกอล์ฟ1วันขี่จักรยาน1วัน เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ไปตีภูตาหลวงวันศุกร์ ขี่จักรยานจากหาดพลาไปท่าเรือจักรีวันอาทิตย์กลับมาขี่ที่พุทธมณฑลครับเจ็บตูดมากครับแต่ก็มันมากครับเห็นน้าrealในthaimtb post การซ่อมตัวถังคอร์บอน บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด ช่วงนี้ผมกำลังอยู่ในช่วงฝึกฝนครับเดี๋ยวอาทิตย์นี้นัดกันไปจอดรถที่บางปูขี่ไปทางคลองส่งน้ำสุวรรณภูมิครับจะลองทางยาวๆแล้วประคองรอบขากับความเร็วซัก30ไม่รู้จะได้ซักกี่น้ำเหมือนกันครับ แต่ผมว่ามันมีความสุขดีนะครับได้ออกกำลัง ได้แต่งรถแถมสุขภาพดีขึ้นอีกชอบ ชอบครับ

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - Naris - 16-08-2011

เตรียมวางแผนไว้เลยครับ ช่วงปลายฝน ต้นหนาว ดีกว่า

[Image: 1kRyO.jpg]

[Image: 1Huc1.JPG]

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - Real - 16-08-2011

(16-08-2011, 22:26)yot977 Wrote: ชักหนุก23-24นี้ผมก็นัดกันกับเพื่อนไปไม่เขาใหญ่ก็กาญจนบุรีครับ ส่วนใหญ่จะตีกอล์ฟ1วันขี่จักรยาน1วัน เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ไปตีภูตาหลวงวันศุกร์ ขี่จักรยานจากหาดพลาไปท่าเรือจักรีวันอาทิตย์กลับมาขี่ที่พุทธมณฑลครับเจ็บตูดมากครับแต่ก็มันมากครับเห็นน้าrealในthaimtb post การซ่อมตัวถังคอร์บอน บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด ช่วงนี้ผมกำลังอยู่ในช่วงฝึกฝนครับเดี๋ยวอาทิตย์นี้นัดกันไปจอดรถที่บางปูขี่ไปทางคลองส่งน้ำสุวรรณภูมิครับจะลองทางยาวๆแล้วประคองรอบขากับความเร็วซัก30ไม่รู้จะได้ซักกี่น้ำเหมือนกันครับ แต่ผมว่ามันมีความสุขดีนะครับได้ออกกำลัง ได้แต่งรถแถมสุขภาพดีขึ้นอีกชอบ ชอบครับ
...ถ้าจอดบางปูขับรถไปจอดที่ต้นคลองส่งน้ำดีกว่า จากบางปูไปคลองส่งน้ำระยะทาง10กม.แต่ถนน4เลนประมาณ5กม.และ2เลน5กม.รถเยอะและรถใหญ่อันตรายครับ
...แล้วก็ปั่นคลองส่งน้ำจากฝั่งสุขุมวิทสายเก่าไปทางฝั่งบางนา-ตราดยาวๆรถน้อย 3เดือนก่อนก็จัดแข่งจักรยานประเภททามไทร์ผมก็้ป็นโฆษกสนามด้วย Big Grin

(16-08-2011, 22:26)นริศ วงษ์เวช Wrote: เตรียมวางแผนไว้เลยครับ ช่วงปลายฝน ต้นหนาว ดีกว่า
...ช่วงปลายฝนต้นหนาวผมมีแผนหลายทริปที่จะไป เช่น แม่สอด-ทีลอซู , กรุงเทพฯ-ภูเก็ต , ทัวร์เชียงใหม่ ส่วนทริปกีต้าร์กะจักรยานค่อยว่ากันครับพี่นริศ
...อ้อ ลืมงานอดิเรกอีกอย่างเป็นหลวงอัครเทพวรากรของน้องมณีจันทร์ครับTongue
[Image: %E0%B8%A1%E0%B8%93%E0%B8%B5%E0%B8%88%E0%...jpg?psid=1]

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - napman - 17-08-2011

Here's my hybrid bike that I bought used from pawn shop about 10 years ago at $300. Nice bike for me, light and fast on the street but I no longer ride on the street due to the much heavier traffic now than before even if the city that I reside has the "bike lane" just for bike. I hate to have some bad drivers clip me from behind.

Now I ride only about once a week at the bike trail using the other cheap "Diamond Back". Your bike pictures really salivated me. I started rode my bike to school since I was about 11 years old. And still love biking up until now. So I may qualified to say biking is one of my hobbies too :-)

[Image: P1010354.jpg]

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - ไข่ไก่ - 17-08-2011

เล่นเทนนิส เล่นเครื่องเสียง ดูละครเกาหลีครับ

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - Grid.. - 17-08-2011

น้านริศขี่ true temper ด้วยเหรอครับ.. เมื่อก่อนผมก็ใช้ครับ.. เป็น true temper(เหลือง/แดง size 19.5 )+judy+lx&xt+alexrims ตอนแข่งครับ..
ผมชอบเฟรมโครโมลี่ มากๆ เพราะเวลา downhill หรือปั่นใน single track มันให้ตัวดีมากๆเลยครับ..
แต่เลิกปั่นมานานมากๆแล้วครับ.. เพราะกระดุกไหปลาร้าหักตอนซ้อมก่อนคัดตัวเยาวชนฯน่ะครับ.. สนามสุดท้ายที่ไปปั่นคือเขาไม้แก้วแก้วครับ.. ไปนอนบ้านพี่เล็ก สุรจิตต์ด้วยครับ.. Smile

ปัจจุบันงานอดิเรกคือนั่งซ้อมกีต้าร์+เรียบเรียงเพลงต่างๆที่ชอบไว้เล่นสดครับ..

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - Naris - 17-08-2011

น้า real แต่ละ trip โหดๆ ทั้งนั้นเลย

น้า Napman "Turboman" your bike looklike titanium frame.

น้า grid KHS ฟ้า-ขาว ปี 03 หายากครับ ผมเคยมี KHS ขาวแดง โครโมลี่ size 17 แต่ขายไปแล้ว แค่ 3000 บาท เอง เสียดายมาก ปั่นแล้วดีดเหมือนปั่นรถยางแบน

ตัว XTC เหลืองก็ไม่อยู่แล้ว แต่ ย้าย อาหลั่ย มาอยู่ในคัน ปัจจุบัน Giant NRS1 ครับ ปั่นแล้วนุ่มดีครับ

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - yot977 - 17-08-2011

ขอบคุณน้าreal มากครับ

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - ยอดเยี่ยม - 17-08-2011

Trip เขาใหญ่ ปลายฝน ต้นหนาว ขอร่วมขบวนด้วยคนครับ
จะขอฟิตร่างกายเต็มที่ เพื่องานนี้โดยเฉพาะ Wink

[Image: bycicle1.jpg]

นอนเต๊นท์ ชมธรรมชาติ ถือว่าร่วมสนุก ใครหิ้วกีตาร์พร้อมแอมป์ไปได้ด้วยยิ่งดี Rolleyes

RE: น้าๆ มีงานอดิเรกอะไรกันบ้าง ครับ - Cin - 17-08-2011

น้าReal อยากไปด้วยครับ แต่ผมปั่นจักรยานไม่เป็นครับ
และไม่มีจักรยาน ขอแค่ตามไปเที่ยวด้วยก็แล้วกัน 17-18 กันยา ได้มั้ย
ผมพอตีกอล์ฟเป็นครับ เผื่อว่าจะมีพวกที่ไม่ปั่นจักรยาน จะได้ไปดวลกัน