NimitGuitar webboard
ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ (/showthread.php?tid=604)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - karn - 23-11-2007

pop_250823 Wrote:แสดงว่าทุกวันนี้พี่ต๊ะยังไม่พบกับแสงสว่างสิครับน้า เสี้ยมๆๆๆๆๆ

...แสงนั้น........สว่างจ้า...........

จนตาเธอบอดสนิทไปแล้วจ๊ะBig Grin

ล่มกระทู้น้าสันเฉยเลยTongue

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - povation - 23-11-2007

เราผู้ชายมีความรักมอบให้ผู้หญิงเพียงคนเดียว
ทำไมต้องปิดบังตัวตนของเรา..ใช่ไหมครับน้ากาน
ตัวตนของเราก็เป็นอย่างที่คนรักของเราเห็นอยู่ขณะนี้นั่นแหละ!
น้าสันได้แต่งงานไปก็คงเป็นแบบผมและอีกหลายๆคน
คนที่มีความมั่นคงอย่างผม อย่างน้ากานและอีกหลายๆคนที่รักครอบครัว
ย่อมรู้ดีว่าสมควรทำอย่างไรเพียงใด..เฮ้อ..เรื่องนี้พูดและอธิบายได้ยากจริงๆ

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - SARUN - 23-11-2007

povation Wrote:เราผู้ชายมีความรักมอบให้ผู้หญิงเพียงคนเดียว

แล้ว.... เราผู้ชายมีความชอบมอบให้ผู้หญิงได้หลายๆคน....รึป่าวครับ

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - povation - 23-11-2007

ในความคิดส่วนตัวของผม...
ได้ไม่จำกัดจำนวนเลยครับ...แต่ในความชอบ...คุณมอบอะไรให้เค้าล่ะครับ
มอบคำพูด..พอได้..มอบใจ..เรื่องของคุณ
แต่มอบกาย..ไม่ควรทำอย่างยิ่ง!

สงสัยมีแก๊งค์ใหม่อุบัติขึ้นกลางกระทู้นี้แล้ว
ชื่อว่า...แก๊งค์ ชงโค (ชง-CO)

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - SARUN - 23-11-2007

povation Wrote:ในความคิดส่วนตัวของผม...
ได้ไม่จำกัดจำนวนเลยครับ...แต่ในความชอบ...คุณมอบอะไรให้เค้าล่ะครับ
มอบคำพูด..พอได้..มอบใจ..เรื่องของคุณ

ขอบคุณครับที่แนะนำให้เข้าใจในหลักปฏิบัติ เหมือนคำโบราณ ที่เขาร้องไว้เป็นเพลง ว่า

"เก็บรัก เอาไว้ในอก
ดีกว่าหยิบยก รักไปให้ใคร
เก็บรัก เอาไว้ในใจ คงไม่ทำให้ ใจหมอง
......
เช่นฉัน เคยช้ำมาก่อน
.............
พลาดแล้ว ไม่แคล้วราคี
ครวญใคร่ให้ดี ก่อนยกให้ใคร "

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - dejemerry - 23-11-2007

SARUN Wrote:
povation Wrote:เราผู้ชายมีความรักมอบให้ผู้หญิงเพียงคนเดียว

แล้ว.... เราผู้ชายมีความชอบมอบให้ผู้หญิงได้หลายๆคน....รึป่าวครับ

ไม่ได้..Sad

povation Wrote:ในความคิดส่วนตัวของผม...

อะไรก็ไม่ได้นะจ๊ะ..มันผิดทางใจ..บาปกรรมนะเนี่ย...Big Grin

dejemerry Wrote:
SARUN Wrote:

ไม่ได้..Sad

อะไรก็ไม่ได้นะจ๊ะ..มันผิดทางใจ..บาปกรรมนะเนี่ย...Big Grin

ตกลงว่า..ชาติหน้าบรรดาเหล่าผู้ชายทั้งหลายคงต้องไปเจอกันอีก..เพราะมีบาปกรรมทางใจกันแทบทุกคน...ชายใดถูกพาดพิงและเห็นว่าที่ผมพูดไม่จริง..กรุณาออกมาตอบโต้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ

แถมอีกนิด...เรื่องของใจมันคิดชอบใคร..อะนะ..มันไวกว่าความเร็วของแสง...เสียด้วยซ้ำไป
ส่วนใจที่ฉุกคิดถึงความถูกต้อง...มันก็ไวไม่แพ้กันหรอกจ้ะ..ป้าแดง!แรงฤทธิ์!

dejemerry Wrote:ไม่ได้..Sad

อื มมม เข้าใจเลยครับ ว่าหัวอกคนเป็นภรรยารู้สึกอย่าไร.....
มีเพลงรักมาฝากป้าแดงครับ...ให้ช่วยร้องให้ฟังหน่อยครับ

"คนเรารักกันยาก รักกันยากรักลำบากรักลำบน... "