NimitGuitar webboard
พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... (/showthread.php?tid=9919)

Pages: 1 2

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - lekleklek - 28-04-2011

Cole clark FL2AC ครับ เสียงงั้นๆ แต่ชอบครับ

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - povation - 28-04-2011

(28-04-2011, 21:47)lekleklek Wrote: Cole clark FL2AC ครับ เสียงงั้นๆ แต่ชอบครับ

ไม่งั้นด้วยหรอก+++++

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - Webmaster - 29-04-2011

เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ
เริ่มจาก

ovation custom legend
takamine 2002 limited
Martin D-28
taylor 814ce
Martin ooo-28 EC
gibson song writer

ปัจจุบัน
Hand made by A-Guitar (OM)

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - somboon.c - 29-04-2011

(29-04-2011, 05:56)Webmaster Wrote: เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ
เริ่มจาก

ovation custom legend
takamine 2002 limited
Martin D-28
taylor 814ce
Martin ooo-28 EC
gibson song writer

ปัจจุบัน
Hand made by A-Guitar (OM)
น้าครับ...Gibson Songwriter กับ J45 ถ้าเป็นกีต้าร์ตัวแรกในระดับไฮเอ็น เราควรเลือกใช้ตัวไหนดีครับ...ฝีมือเพิ่งเริ่มต้นครับ

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - Webmaster - 29-04-2011

(29-04-2011, 10:03)somboon.c Wrote: น้าครับ...Gibson Songwriter กับ J45 ถ้าเป็นกีต้าร์ตัวแรกในระดับไฮเอ็น เราควรเลือกใช้ตัวไหนดีครับ...ฝีมือเพิ่งเริ่มต้นครับ

ถ้าถามผม แนะนำ song writer ครับ เพราะเล่นได้กว้างกว่า หลายแนว เราเริ่มใหม่อาจจะยังไม่รู้แนวที่ชอบครับ

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - mai_911 - 02-05-2011

(25-04-2011, 15:04)papachill Wrote: Cort CEC - 7
Furch G22 SR กำลังลงขายอยู่อิอิว่าจะไปHippo Acoustic เช่นกันหุหุ

แล้วเจ้า Cort Jumbo เจ้าประจำไปไหนซะละพี่เชน เจ๋งนะน่ะตัวนั้นน่ะ

ปล. Hippo ผมวางเงินดาวน์ไปแล้ว 20%เพื่อความชัวร์และอยู่ในคิวงานที่แน่นอนนะ อิอิ

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - papachill - 02-05-2011

(02-05-2011, 02:34)mai_911 Wrote:
(25-04-2011, 15:04)papachill Wrote: Cort CEC - 7
Furch G22 SR กำลังลงขายอยู่อิอิว่าจะไปHippo Acoustic เช่นกันหุหุ

แล้วเจ้า Cort Jumbo เจ้าประจำไปไหนซะละพี่เชน เจ๋งนะน่ะตัวนั้นน่ะ

ปล. Hippo ผมวางเงินดาวน์ไปแล้ว 20%เพื่อความชัวร์และอยู่ในคิวงานที่แน่นอนนะ อิอิ

ขายใหเลูกศิษย์ครับ พอแก่ตัวกระดูกมันหดมั้ง หลังๆปวดไหล่ปวดหลัง เพราะมันยกไหล่จ้า

RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - pokdeng - 04-05-2011

ผมไม่ได้เล่นประจำ ใช้เล่นงานนอก ส่วนมากเล่นกับคอมหรือวงไปเลยครับ
แถมปกติ ถนัดไฟฟ้ามากกว่า เพิ่งจะมาเริ่มเก็บโปร่งไม่นานนี้ครับ อยู่ระหว่างหาความรู้ไปเรื่อยๆ ครับ

Taylor 514 CE ปี 2000 ปรีรุ่นเก่า Fishman ตัวนี้ผมรู้สึกว่าไม่เหมาะกับสไตล์การเล่นของผมที่เน้นการ Strum และโซโล่ แต่เป็นรุ่นที่ชอบ เสียดายไม่อยากเปลี่ยน กำลังมองหามาร์ตินซักตัวครับ
Yamaha Silent สายเอ็น
Ovation Elite ไม่รู้รุ่นไหน ฮิๆๆ US สีออกส้มๆ
Yamaha APX รุ่นครบรอบ 10 ปี ตัวสีแดงๆ รุ่นที่ทุกตัวจะต้องขี้เรื้อนขึ้นนั่นแหละครับ อิๆๆ