NimitGuitar webboard
Simply unbelievable!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: Simply unbelievable!! (/showthread.php?tid=9750)

Pages: 1 2

RE: Simply unbelievable!! - Maow - 26-03-2011

(26-03-2011, 04:31)Katayoot Wrote: ผมขี่มอเตอร์ไซค์ทุกวัน ตั้งแต่อายุ 15 ปี จนถึงอายุ 35 ปี เจอตำรวจมามาก ไถตังค์ผมไปหลายพันแล้ว

มีตั้งแต่หน้าอ่อนหัดจับ ไปจนถึงเขี้ยวกับหนวดหงอกแทงทะลุผ้าปิดจมูกออกมาเลย

แต่ไม่เคยเจอตำรวจสำรวม พูดเพราะแบบเหลว ๆ อย่างในคลิปเลยครับ Smile

เห็นด้วยคร๊าบบบบ..... ถ้ามีปุ่ม like จะกดสักพันทีแล้ว

RE: Simply unbelievable!! - Tai Labour - 26-03-2011

คนพวกนี้ แบบนี้ มีทั่วไปแหละครับ ในองค์กรเดียวกัน ถึงไม่มีคนนี้ก็รับประกันไม่ได้ว่าจะไม่มีคนนั้น คนโน้น

ปลงเถอะครับ อย่าเอาตัวเข้าไปปกป้องหรือเป็นประกันเลย เราทำดีก็พอ(ใจตัวเอง)แล้ว

ไม่ต้องห่วง ยังมีอีกหลายคนเข้าใจและคิดได้ครับ

(26-03-2011, 04:31)Katayoot Wrote: ผมขี่มอเตอร์ไซค์ทุกวัน ตั้งแต่อายุ 15 ปี จนถึงอายุ 35 ปี เจอตำรวจมามาก ไถตังค์ผมไปหลายพันแล้ว

มีตั้งแต่หน้าอ่อนหัดจับ ไปจนถึงเขี้ยวกับหนวดหงอกแทงทะลุผ้าปิดจมูกออกมาเลย

แต่ไม่เคยเจอตำรวจสำรวม พูดเพราะแบบเหลว ๆ อย่างในคลิปเลยครับ Smile

อ้าว...พูดงี้ !!! "เหลว" คำนี้เจ็บแสบมากนะครับ แปลได้หลายอย่างด้วย
พวกเรา....ใครเป็นตำรวจ ออกตัวเลยครับ ออกมาปกป้ององค์กรกันหน่อย Tongue

โชคดีครับ น้าหนุ่ม Big Grin

RE: Simply unbelievable!! - povation - 26-03-2011

รวมถึงตำรวจบ้าน เช่น แต๋ง แดง แป๋ม กุ้ง ฯลฯ ด้วยหรือเปล่า
ออกมาแฉเลยครับ สำหรับคนที่ชอบพูดจากร้าวร้าวตำรวจบ้าน!

RE: Simply unbelievable!! - karn - 26-03-2011

(26-03-2011, 10:20)Labour Wrote:

อ้าว...พูดงี้ !!! "เหลว" คำนี้เจ็บแสบมากนะครับ แปลได้หลายอย่างด้วย
พวกเรา....ใครเป็นตำรวจ ออกตัวเลยครับ ออกมาปกป้ององค์กรกันหน่อย Tongue

สิ่งที่น้าต่ายและน้าหนุ่มว่าไว้น่าคิดครับ....

แต่รับผิดชอบตัวเองนะครับ....ไม่เกี่ยวกับองค์กร(แก๊งล่มฯ)นาคร๊าบบบบบTongueTongue

RE: Simply unbelievable!! - Katayoot - 26-03-2011

(26-03-2011, 10:20)Labour Wrote: อ้าว...พูดงี้ !!! "เหลว" คำนี้เจ็บแสบมากนะครับ แปลได้หลายอย่างด้วย

โผมมม หมายยย ถึงงงง... เหลว ที่แปลว่ายืดหยุ่น มีสติ สุภาพ และสิ่งดี ๆ อีกมากมาย

ผมรักตำรวจครับ อาชีพที่ไม่สนเงินเดือนขึ้นเท่าไหร่ มีที่ไหน น้ำใจล้วน ๆ

ครับ !!! เหนื่อยกับ บอมพ์ น้า labour จริง ๆ Sad

RE: Simply unbelievable!! - lekleklek - 26-03-2011

น้ากานกลับมาแล้วเหรอครับ

RE: Simply unbelievable!! - karn - 26-03-2011

ตอนนี้อยู่ร้านสหรัฐ ราชพฤกษ์จ้า..เหมือนอยู่ฮานอยเลย..อิอิ

RE: Simply unbelievable!! - lekleklek - 26-03-2011

ไปไม่ชวนอ่ะ อยากไปมาเลยร้านนั้น ใช่เสื้อกล้ามทั้งร้านป่ะ

RE: Simply unbelievable!! - karn - 27-03-2011

ต้องมาดูเอง...อิอิBig Grin