NimitGuitar webboard
Happy Valentine's Day - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: Happy Valentine's Day (/showthread.php?tid=9375)

Pages: 1 2 3

RE: Happy Valentine's Day - Capt.Arnold - 15-02-2011

ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา โอ๊ยยยย ขากรรไกรค้างครับบบ..ถูกใจม๊ากกกกกกก เค้าเป็นพ่อมดจอมซนประจำบ้่านของเราครับ..Happy POtt..

RE: Happy Valentine's Day - povation - 15-02-2011

(15-02-2011, 17:42)piggyprince Wrote: พี่กัปตันขอมา น้องหมูจัดชุดใหญ่ให้พี่ศักดิ์ชัยนะคร้าบบบบบบบบบ

เปงพ่อมดที่หุ่นดีมากๆเลยง่ะ Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin

[Image: yodyiam1.jpg]

กรุงเทพมหานครเริ่มไม่น่าอยู่ซะแล้ว

RE: Happy Valentine's Day - Tai Labour - 15-02-2011

วิวคุ้นๆ แฮะ....คลองเตยหรือเปล่าเนี่ย!!!???

RE: Happy Valentine's Day - piggyprince - 15-02-2011

แซวเล่นขำๆนะครับพี่ศักดิ์ชัย หวังว่าคงไม่เคืองกันนะครับ (สงสัยโดนเอาคืนแน่ๆตรู Big Grin)
(15-02-2011, 19:56)Labour Wrote: วิวคุ้นๆ แฮะ....คลองเตยหรือเปล่าเนี่ย!!!???

ใช่ครับตรงคลองเตยแหละครับพี่ต่าย Big Grin

RE: Happy Valentine's Day - pood - 15-02-2011

Happy Valentine's Day ครับ

เมื่อวานนี้บังเอิญเดินไปหยิบของที่รถเลยมองเห็นอะไรขาวๆขึ้นอยู่เต็มไปหมดตรงพื้นโกดังเก่าด้านหลังออฟฟิศที่เพิ่งทุบทิ้งไปเพื่อเตรียมสร้างคอนโด เลยเดินลงไปดูแล้วถ่ายภาพเก็บไว้ด้วยมือถือครับ

บางครั้งเราก็ลืมไปว่าธรรมชาตินั้นไม่เคยย่อท้อที่จะสร้างสิ่งสวยงามบนซากสลักหักพังหรือกองขยะที่มนุษย์กองทิ้งไว้โดยไม่เหลียวแล เมื่อวานเป็นวันวาเลนไทน์ที่ผมมีความสุขมากเพราะโกดังเก่านั้นผมเป็นคนสั่งสร้างและสั่งทุบเองเลยเก็บรูปมาฝากเป็นของขวัญครับ

[Image: 14022011176copy.jpg]

[Image: 14022011174copy.jpg]

[Image: 14022011173copy.jpg]

RE: Happy Valentine's Day - napman - 15-02-2011

Very nice pics Pood,Cool

And thanks for Piggy to posted this thread up for all of usBig Grin

Yeah, love and be loved for each of you hereWink

RE: Happy Valentine's Day - piggyprince - 16-02-2011

น่ารักอารมณ์สุนทรีย์เชียวครับพี่Pood : )
สวัสดีวันแห่งความรักเช่นกันครับพี่

ขอบคุณพี่Napด้วยครับ Thanks for your lovely message to all of us as well as your nice voice of singing : )

(15-02-2011, 22:21)ยอดเยี่ยม Wrote:
(15-02-2011, 20:14)piggyprince Wrote: แซวเล่นขำๆนะครับพี่ศักดิ์ชัย หวังว่าคงไม่เคืองกันนะครับ
(สงสัยโดนเอาคืนแน่ๆตรู Big Grin)

ไม่เคืองเลยครับ เฉยๆ Cool
แต่อย่าให้มีรูปในงานเปิดบ้านหรือ Meeting ละกัน

อ้ากกกกกส์ อย่าน้า........พี่ศักดิ์ชัยสุดหล่อ Big Grin
ผมไปขุดรูปสมัยหัดถ่ายรูปใหม่ๆ เห็นว่าน่ารักดีและมีเพื่อนๆเข้ามาคอมเมนต์มากที่สุดอีกภาพหนึ่งในเวบถ่ายภาพ ซึ่งหลังๆผมก็ไม่ได้ไปโพสต์นานแล้ว เนื่องจากติดงานบริษัทและงานรัดตัวมั่กๆ

เป็นรูปที่ถ่ายที่เกาะทะลุเมื่อหลายปีก่อนตอนไปเที่ยวกับที่บริษัท บังเอิญจริงๆที่อยากจะถ่ายรูปเรือแล้วก็มีใบไม้ลอยมาพอดี แถมเป็นรูปหัวใจด้วยครับ Big Grin
ที่เห็นลอยๆนั่น น้ำใสแบบนั้นจริงๆครับ ของจริงไม่ได้ตัดแปะครับ แค่เร่งสีและSharpen ย่อขนาดครับ ยังอยากไปเที่ยวอีกครั้งเลย เมืองไทยเราสุดยอดแล้วครับ Big Grin

ผมเคยตั้งชื่อภาพนี้ไว้ว่า "Love by Nature"

[Image: lovebynature.jpg]

RE: Happy Valentine's Day - ยอดเยี่ยม - 16-02-2011

(15-02-2011, 15:40)Webmaster Wrote:
(15-02-2011, 13:38)ยอดเยี่ยม Wrote: บอกพี่เว็บมาสฯเปิดกระทู้สำหรับมือกีตาร์ชอบถ่ายภาพเลยครับ
คาดว่า Hot! กว่ากระทู้เิปิดบ้าน หรือกระทู้ซื้อขายอีก Cool

จะลองปรึกษาพิจารณากันดูครับ

ขอบคุณพี่ยอดเยี่ยมที่ทำป้ายให้ ไม่งั้นไปซื้อโฆษณาตรงป้ายนี้คงหมดเป็นแสน Big Grin
ภาพสวยมากครับน้องหมู

ถ้าทางทีมงานพิจารณาเปิดกระทู้ มือกีตาร์บ้าถ่ายภาพแล้ว
ขอเพิ่มอีกกระทู้นะครับชื่อว่า มือกีตาร์บ้ากาม Tongue

(15-02-2011, 17:48)Capt.Arnold Wrote: ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา โอ๊ยยยย ขากรรไกรค้างครับบบ..ถูกใจม๊ากกกกกกก เค้าเป็นพ่อมดจอมซนประจำบ้่านของเราครับ..Happy POtt..

สาธุ..Rolleyes ขอให้ขากรรไกรค้าง หุบไม่เข้าเลย Rolleyes

(16-02-2011, 01:25)piggyprince Wrote: ที่เห็นลอยๆนั่น น้ำใสแบบนั้นจริงๆครับ ของจริงไม่ได้ตัดแปะครับ
แค่เร่งสีและSharpen ย่อขนาดครับ ยังอยากไปเที่ยวอีกครั้งเลย เมืองไทยเราสุดยอดแล้วครับ Big Grin

ผมเคยตั้งชื่อภาพนี้ไว้ว่า "Love by Nature"

[Image: lovebynature.jpg]

ถ้าไม่บอกนึกว่าตัดแปะเลย Rolleyes

RE: Happy Valentine's Day - Arnoldmobile - 17-02-2011

ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา โอ๊ยยยย ขากรรไกรค้างครับบบ..ถูกใจม๊ากกกกกกก เค้าเป็นพ่อมดจอมซนประจำบ้่านของเราครับ..Happy POtt..
[/quote]

สาธุ..Rolleyes ขอให้ขากรรไกรค้าง หุบไม่เข้าเลย Rolleyes

[/quote]เออ..ได้ครับ ขากรรไกรค้าง ไปหาหมอ..ฮิ ฮิ ขอให้ปากกว้างถึงกกหู ฮา ฮาBig GrinTongue

RE: Happy Valentine's Day - ยอดเยี่ยม - 17-02-2011

ไม่เหงาแล้ว Big Grin คืนนี้ท่องราตรีที่ไหนดีครับพ่อ Tongue

[Image: yodyiam1.jpg]