NimitGuitar webboard
ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ (/showthread.php?tid=554)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - san - 12-11-2007

Labour Wrote:ป.ล.ช่วงเก็บของวันมีตติ้ง ไม่รู้ใครตะโกนถามอยู่เหมือนกันว่าไข่ใคร จะให้เอาเก็บไว้ไหนเนี่ย
ตอนนั้นหิ้วกลองเน่าๆอยู่ มือไม่ว่าง ปากคาบกระเดื่อง เลยตะโกนอู้อี้ ๆ ไปว่า..."เก็บไว้ใน กกน." ไม่น่าเชื่อว่า จนป่านนี้จะหาไม่เจอ

กระทบผมอย่างรุนแรง

ผมเช่ามาแพงนะครับ!!!

ตอนแรกกะว่า จะซื้อมาเลย เพราะ ราคาแค่ไม่กี่พัน แต่ก็คิดว่านานๆจะใช้ที ดูไม่คุ้ม เสียดายเงินเปล่าๆ

และดูทีท่าคนขายจะยัดเยียดให้ผมซื้อท่าเดียว แลดูมีพิรุธ

ผมไม่ซื้อแน่นอน เดี๋ยวคนขายจะคิดว่าผมโง่

ผมเลยเช่ามาราคา แสนกว่าบาท!!!

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - povation - 12-11-2007

รีบๆหาให้เจอซะนะ....บ้านสีฟ้าไม่น่ามีขโมย (ยกเว้นแก๊งค์ฉกเต่า)
เพราะหลายคนที่เคยจับไข่ของดอกเรอะเค้าจะพลอยเดือดร้อนไปกับประกาศตามกระทู้นี้!
เอาไข่ไปลืมที่ไหนหรือเปล่า? เก็บไว้ในกระเป๋าดีๆ ใครนะจะมาบังอาจหยิบเอาไปได้
ลองนั่งทบทวนดูซิว่าไปเผลอไผลลืมหยิบออกมาเล่นโชว์ใครที่ไหนหรือเปล่า
ผมก็ได้แต่พยายามช่วยเตือนสติให้ แต่ก็ยังไม่วายอดห่วงและเป็นกังวล
เพราะรู้ดีว่าเป็นเครื่องมือหากินของน้องสายเลือดไปตลอดชีวิต....

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - Webmaster - 12-11-2007

น้า TheRock เช็คดูว่าอยู่ที่ร้านรึป่าว ถ้าหายก็มาเบิกตังค์ไปซื้อใหม่นะคับ...

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - san - 12-11-2007

ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:ผมรู้สึกผิดมาก....ถ้ายังหาไข่ไม่เจอผมยินดีชดใช้โดยมอบแอมป์อคูสติก Roland AC60 พร้อมกีตาร์ Takamine อีกหนึ่งตัว
ให้สาสมกับการที่เอาไข่คนอื่นมาเขย่าแต่ไม่เก็บ คราวหน้าผมต้องพกไข่ไปเขย่าเองดีกว่า...ใบใหญ่กว่าด้วย

.....................................
เจอร์ซี่ ดูด็ก(สยาม)

ผมเพิ่งรู้ว่าพี่ชัยสุดหล่อของบ้านฟ้า ถึงแม้ตัวจะเล็ก แต่ ไข่ ใหญ่จริงๆ!!!Rolleyes

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - Tai Labour - 12-11-2007

"แอมป์อคูสติก Roland AC60 พร้อมกีตาร์ Takamine "
ถือว่าสมราคาไข่เดอะร๊อก น้าชัยตีราคาได้ดีมาก

คราวหน้า กลองทายาทป๋องแป๋ง, ราวรั้วบ้านชุบทอง, และสร้อยคอชนเผ่าก๊องแก๊ง จะหายตามไปเป็นแถว

น้ามอนฯ วันไปเบิก ขอเบิกค่าเบียร์ด้วยนะ...จะไปเป็นเพื่อน อะแฮ่มมม

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - call - 12-11-2007

ยอดเยี่ยม - กีตาร์69 Wrote:นายกสภามหาวิทยาลัย

รู้สึกว่าผมจะเขย่าไข่อย่างเมามัน ตอนน้าพีชเมคเกอร์ กับวงอะไรไม่รู้ที่เล่นมั่วหลายๆคนต็มเวที
จากนั้นก็วางไข่ไว้บนโต๊ะอาหารด้านขวามือ แล้วเดินออกมานั่งด้านนอกจนงานเลิก

ต่อมาก็ช่วยกันเก็บกีตาร์ขึ้นรถอากฤษณ์กับอาป๋อ มีผู้หญิงคนหนึ่ง ใส่เสื้อสีขาว รู้สึกว่าจะใส่แว่นด้วย แต่ผมไม่รู้จักชื่อ
ได้ตะโกนออกมาว่า "นี่ไข่ของใครค่ะ" มีผู้ชายคนหนึ่งตะโกนออกมาว่าไข่ผมเองครับ ชายคนนั้นก็เก็บไข่ไป
ลืมบอกไปว่าช่วงนั้น The Rock กลับบ้านไปแล้ว

ผมรู้สึกผิดมาก....ถ้ายังหาไข่ไม่เจอผมยินดีชดใช้โดยมอบแอมป์อคูสติก Roland AC60 พร้อมกีตาร์ Takamine อีกหนึ่งตัว
ให้สาสมกับการที่เอาไข่คนอื่นมาเขย่าแต่ไม่เก็บ คราวหน้าผมต้องพกไข่ไปเขย่าเองดีกว่า...ใบใหญ่กว่าด้วย

.....................................
เจอร์ซี่ ดูด็ก(สยาม)

สีหน้าน้าศักดิ์ชัยตอนเขย่าไข่ดูยังไงก็ไม่รู้สึกว่าน้ากำลังสนุกเพลิดเพลินไปกับการเขย่าไข่สองใบในมือเลย แววตาเกรี้ยวกราด ริมฝึปากเม้มปิดสนิทขนาดนั้น ท่าทางคล้ายกำลังจะบีบไข่มากกว่าเขย่านะ

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - .::.pOoH.::. - 12-11-2007

ไข่ในหิน เวลาออกมาเจอผู้คนก็ย่อมโดนยื้อแย่งเขย่าหยอก

ว่าแต่...วันนั้น ปุ๊ไม่เห็นไข่ใครทั้งนั้นครับ เห็นแต่ขวด

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - pood - 12-11-2007

ไข่ therock อยู่ที่หนูฟิล์มสองใบครับ

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - Grid.. - 12-11-2007

pood Wrote:ไข่ therock อยู่ที่หนูฟิล์มสองใบครับ

แล้วร็อคจะใช้อะไรละครับพี่กฤษณ์.. ??

RE: ไข่ผมหายไปสามใบคร๊าบบบบบบบบบบบบบ - karn - 12-11-2007

ใช่นี่ป่ะRolleyes