NimitGuitar webboard
คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด (/showthread.php?tid=4702)

Pages: 1 2 3 4

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - oomulanoo - 04-08-2009

คอร์ด G ครับตอนเล่นใหม่ๆใช้นิ้วชี้กดที่สาย 1 สายเดียว

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - custom - 04-08-2009

Big Grin คอร์ท E7 เล่นบริเวณ fret ที่ 5-6-7 เสียงที่ได้ลูกผมชอบฟัง เป็นคอร์ทแรกที่ผมจับทุกครั้งที่เล่นกีตาร์ครับBig Grin

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - SARUN - 04-08-2009

คอร์ด G 6add9 (อ่านออกเสียงว่า G Major Six add Nine chord)
โครงสร้างของ Major 6add9 chord คือ 1-3-5-6-9
ดังนั้น G 6add9 ประกอบด้วย โน๊ต G - B - D - E - A

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - napman - 04-08-2009

(04-08-2009, 09:15)SARUN Wrote: คอร์ด G 6add9 (อ่านออกเสียงว่า G Major Six add Nine chord)
โครงสร้างของ Major 6add9 chord คือ 1-3-5-6-9
ดังนั้น G 6add9 ประกอบด้วย โน๊ต G - B - D - E - A

Yes sir, my man Cool

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - poPPie - 04-08-2009

น้าศรันย์สุดหล่อ พูดไรอ่ะ ไม่รุเรื่องเลย

สำหรับผม คอร์ดที่เล่นง่ายสุดเห็นทีจะเป็น คอร์ดหญ้าที่สนามวิมเบอดั้น ครับ TongueBig GrinCool

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - napman - 04-08-2009

[quote='poPPie'
สำหรับผม คอร์ดที่เล่นง่ายสุดเห็นทีจะเป็น คอร์ดหญ้าที่สนามวิมเบอดั้น ครับ :P:D:cool:
[/quote]

Hi pop,
That's interesting, when? Singles or Doubles?Big Grin

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - โฟล์คน้อย - 04-08-2009

(04-08-2009, 09:15)SARUN Wrote: คอร์ด G 6add9 (อ่านออกเสียงว่า G Major Six add Nine chord)

G6(9).. ว่างเปล่า.. พลิกกลับ..ไม่ต้องจับอะไรเลยอ่ะดิ..
ขี้โกงชะมัด..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม..!!

.........................................

สำหรับผม.. คอร์ด C ครับ..

เป็นคอร์ดแรกที่หลาย ๆคนรู้จัก.. เกือบทุกคนเริ่มต้นด้วยคอร์ดนี้.. คีย์นี้..
สำหรับกีตาร์.. เสียงจากคอร์ด C ผมว่าเป็นธรรมชาติ สดใส สดชื่น
บ่งบอกถึงความสุข..

เหมือนกับเป็นเสียงจากกีตาร์ที่ต้อนรับผู้เริ่มจับ.. หัดเล่นกีตาร์..
เชิญชวนให้เข้ามาโอบกอด..

กอดฉัน.. และลองจับคอร์ด C และดีดสายสิ..
เธอจะรู้.. ว่า..สัมผัสของเสียงจากฉัน ทำให้เธอมีความสุขแค่ไหน
เสียงสั่นสะเทือนจากฉัน.. ที่สื่อถึงแผ่นอกตรงหัวใจ..
เธอรับรู้ถึงอะไรบ้าง..

กอดฉัน.. และร่วมเดินทางไปกับฉัน..
เราจะร่วมร้องเพลงกัน..

แล้ววันนึง.. ทุกคนจะเรียกเธอกับฉัน

"..The Guitar Man.."

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมม..!

........................................

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - karn - 04-08-2009

(04-08-2009, 10:59)poPPie Wrote: น้าศรันย์สุดหล่อ พูดไรอ่ะ ไม่รุเรื่องเลย

สำหรับผม คอร์ดที่เล่นง่ายสุดเห็นทีจะเป็น คอร์ดหญ้าที่สนามวิมเบอดั้น ครับ TongueBig GrinCool

score=9/10 Big Grin

น้าเว็บรับพิจารณาคอร์ดนี้ด้วยนะครับ...เชียร์Big GrinBig Grin

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - lungdang - 04-08-2009

คอร์ดดิน...เดาเอาครับ....

RE: คอร์ดอะไรเล่นง่ายที่สุด - Tai Labour - 04-08-2009

ตอบ : คอร์ด A ครับ!!! คงจะชินมือตั้งแต่ตอนหนุ่มๆแล้ว สงสัยประการใด PM มาถามได้ครับ Big Grin