NimitGuitar webboard
เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช (/showthread.php?tid=431)

Pages: 1 2 3

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - .::.pOoH.::. - 25-10-2007

karn Wrote:.

...............จะแคะ... อีกนานไหม!?..............

แคะจนเลือดกำเดาไหลแล้วนะครับ พอเถอะน้าการบ้าน

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - povation - 25-10-2007

ใครน้า...มาเปิดประเด็นเซ็งให้ผมอีก.....ftuck

อ๊ะอ๊ะ...น้องพืชเริ่มงงใหญ่แล้วเห็นไม๊...ต้องเตะลูกโทษน้ากิจจา (โปรดอ่านกระทู้ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้)

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - .::.pOoH.::. - 25-10-2007

ฮา.....

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - Maow - 25-10-2007

อุ๊ยเสียว ไม่เล่นดีกว่า
ไม่เป็นมงคล

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - povation - 25-10-2007

คำบางคำผมต้องเปิดพจนานุกรม...หาความหมายซึ่งแปลได้หลายอย่าง แต่ผมขอเลือกเอาเฉพาะความหมายที่หยาบคายน้อยที่สุดนะครับ
และผมรู้สึกกระดากมากหากต้องพูดคำหยาบที่ไม่เป็นมงคล...แต่ ณ วันนั้นจึงมาเป็นเช่นวันนี้.....

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - Kitja - 25-10-2007

povation Wrote:ใครน้า...มาเปิดประเด็นเซ็งให้ผมอีก.....ftuck

อ๊ะอ๊ะ...น้องพืชเริ่มงงใหญ่แล้วเห็นไม๊...ต้องเตะลูกโทษน้ากิจจา (โปรดอ่านกระทู้ผู้นำทั้งหลายเชิญฟังทางนี้)

กลัวน้าลืมหง่ะ....เห็นทำงานหนักกลัวจะลืม เลยลองทักดูว่าจะเป็นยังไง ในที่สุด น้าป๋อก็ไม่ลืม.....5555555 จุ๊บ ๆๆ

ไม่ลืมไม่ลืมไม่ลืม..สุรพล สมบัติเจริญ มาเองเลยครับน้ากิจจังตังค์มีเยอะ

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - Kitja - 25-10-2007

แหมอวยพรผมแต่หัวค่ำเลยครับ ถ้าตังค์มีเยอะ ๆ นะที่แรกจะไป คือ ซื้อกีตาร์ที่ญี่ปุ่น เหมือนน้ากฤษณ์ 555555

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - Therock - 25-10-2007

kitja Wrote:แหมอวยพรผมแต่หัวค่ำเลยครับ ถ้าตังค์มีเยอะ ๆ นะที่แรกจะไป คือ ซื้อกีตาร์ที่ญี่ปุ่น เหมือนน้ากฤษณ์ 555555

สาธุ !!!! ขอให้เฮอริเคน พัดมาแถวราดรี พัดหลังคาเมทัลชีทจากโรงงาน ออกไปให้หมด....น้ากิจจาจะได้ขายได้อีกเยอะ ๆ ๆ ๆ

งานนี้ถ้าเป็นจริง ซื้อเผื่อผม สาม ตัวนะน้า จุ๊บ จุ๊บ !!!

RE: เห็นคนนี้แล้ว นึกถึงพี่พืช - hattaya111 - 25-10-2007

งง

เล่นมุขไหนเนี่ยยพี่

ตะงานเเจ๊ส ปี47 ผมไปดูนะครับ เป็นการเล่นที่มีพลังมาก น้อยชิ้น เต่ สุดๆเลยครับ

ผมน้ำตาใหลเลย หันไปดูรุ่นน้อง ที่เปนนักร้อง เเก เล่น สะอื้น พูด ไม่เปนไปเลย

ฟังเนื้อก้อ มะค่อยรุเรื่องหรอกครับ .....เเต่ การสื่อสารสิ

น่าขนลุกเปนอย่างยิ่ง

ใครที่ได้ดูวันนั้น คงจำไปได้อีกนาน ทัก เอง ก้อ มะได้มาโชว์ อะไรมากวันนั้น

..... เเต่เขา2คนมา เล่าเรื่อง มาสื่อสาร ศิลปะใน เเบบเขา ได้ น่าอัศจรรย์ใจมากๆๆ

อยากให้ นักดนตรีสมัยนี้ เข้าใจจังครับ

ว่า ....มันเปน การสื่อสาร อารมณ์ ......ไม่ใช่ สักเเต่ เล่นเทคนิค หลอกเด็กไปวันๆ หรือ เอาโน่นนี่ มา ปะติด จนเต็มตัว เเล้ว บอก ว่านี่เเหละชั้น

บางที ยังเล่น จังหวะไม่ตรงเลย ลวกๆ ล่กๆ หลอกๆกันไป

วงการบ้านเรา น่าจะ ดีขึ้นนะ ถ้า .................................................................

ตะช่างมันเหอะ

ขอโทษครับ ... หากไม่สุภาพ