NimitGuitar webboard
@-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ (/showthread.php?tid=401)

Pages: 1 2 3

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - กีต้าร์เก่า - 22-10-2007

....แวะมาสวัสดีด้วยครับ....อยากแนะนำให้ลองไปงาน มิตติ้งที่ Balinee จังเลยครับ.....น่าจะมี กีต้าร์ตัวเป็นๆให้เล่น....คนตอบปัญหากีต้าร์ตัวเป็นๆให้ทุบตี....มีเบียร์เขียวเจ๊ยบขวดเป็นๆให้ดื่ม(ขวดละ 90 แถมถัวอร่อย 2 โถ)........ส่วนผม....อด......จำต้องกลับชายแดนตามหน้าที่ครับ....

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - Webmaster - 22-10-2007

mai_911 Wrote:มี 1 คำถามก่อนเลยครับ อิ อิ

แนะนำ Pick up ราคาซัก 4-5 พันหน่อยนะครับ

ต้องการเอาไปใส่กับ Johnson JD-17 แต่ว่าตัวนี้ Bass มันจะเยอะซักนิด
อยากเอาไปเล่นร้าน มีกีต้าร์ 2 ตัวครับ

ใจจริงอยากได้ Soundhole Pick up แต่ถ้าจะแนะนำเป็น Piezo รึว่าแบบอื่นก็ได้ครับ สนใจเหมือนกัน

รบกวนบอกชื่อยี่ห้อ + ร้านตัวแทนจำหน่าย + Review คร่าวๆนะครับ

=========================================

ปล. I-Beam active นี่โอเครึเปล่าครับ พอดีมีคนแนะนำว่า ถ้ากีต้าร์เสียงเบสเยอะอยู่แล้ว ไม่แนะนำเท่าไหร่ อันนี้จริงรึเปล่าครับ

ปล.2 Fishman Neo-D โอเครึเปล่าครับ

สวัสดีคับ ยินดีต้อนรับคับ...
-ถ้าไว้ใช้เล่นตามร้านแนะนำติด piezo คับเป็นของ LR baggs รุ่น active ก็ดีคับ ต้วแทนคือร้าน ธีระมิวสิค คับ
-I beam เคยใช้คับเสียงใกล้เคียงไมค์จ่อมาก แต่ไม่เหมาะเล่นตามร้านคับ
-ส่วนการติดตั้งก็สำคัญคับ ดูรายชื่อช่างได้จากหัวข้อ Tip & Technique ได้คับ

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - poPPie - 22-10-2007

ยินดีต้อนรับสู่บ้านสีฟ้าครับ น้า Mai_911

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - pood - 22-10-2007

ถ้าต้องการแบบคาด soundhole ก็มี Fishman Neo-D ที่อยู่ในงบลองโทรฯเช็คที่ Music Collection ก่อนครับ
ว่ามีของหรือเปล่า ตัวนี้ผมไม่เคยลองครับ ส่วน I-Beam นั้นลองของคุณ Yodchula มาแล้วครับมันหอนเก่งกว่าสุนัข
เดือนสิบสองอีก Element นี่ตอนนี้ Gibson ใช้เป็น pickup OEM ครับแต่ภาคปรีแรงมากฯ ถ้าเปิด volume ถึงครึ่ง
เบสสนั่นหวั่นใหวเลยครับ ผมว่าถ้าไม่ต้องการเบสหนักฯน่าใช้ Fishman Acoustic Matrix Natural II แต่มันเกินงบนิดหน่อย
และใด้ข่าวว่าตอนนี้ที่ MC ไม่มีรุ่น narrow saddle ที่ใช้กับ Johnson ครับ

เมื่อเดือนก่อนไปสิงค์โปร์กับคุณยอดเยี่ยม-กีต้าร์ฟืนเห็นหิ้ว Dean Markley แบบคาด soundhole มาตัวหนึ่ง ลองหาเบอร์โทรฯ
ในหน้าซื้อขายแล้วโทรฯไปถามใด้เลยครับเพราะคนนี้ชอบหิ้วของจากนอกมาปล่อยในราคาต่ำกว่าทุน

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - yodchula - 22-10-2007

ยินดีต้อนรับจ้า

I-beam หอนกระจายคร๊าบบบบ เสียงมันดี แต่ต้องควบคุมมันให้อยู่ง่ะ ลำบากเวลาใช้งานสด

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - karn - 22-10-2007

สวัสดีครับ คุณใหม่

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - Grid.. - 22-10-2007

สวัสดีครับผมมมม.. Big Grin

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - mai_911 - 23-10-2007

สวัสดี และขอบคุณทุกๆท่านครับ ^_^

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - nufilmka - 23-10-2007

OH MY GOD!
สมาชิกใหม่มาอีกแล้ว อิอิ
ยินดีต้อนรับสู่บ้านฟ้าอันอบอุ่นค่ะ

RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - .::.pOoH.::. - 23-10-2007

ยินดีต้อนรับจ้า Smile