NimitGuitar webboard
คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) (/showthread.php?tid=3492)

Pages: 1 2 3

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - Tae669 - 24-02-2009

โอ้... เจอตัวจริงแล้ว... ถ้าอยากเก่งๆ แบบพี่มั่ง ต้องฝึกเล่นวันละกี่ ชม อ่าาครับ Smile

(24-02-2009, 00:12)Jazzy Metal Wrote:
(23-02-2009, 22:20)povation Wrote:
(23-02-2009, 21:05)Jazzy Metal Wrote: Coolโลกมันกลมครับ พี่น้อง.......

ยิ่งวงการนักกีตาร์เราก็มีกันอยู่ไม่มากมายนัก ยังไงก็เหนียวแน่น ช่วยเหลือกันไว้นะครับ

............................

ปล. น้าpooh สุดยอดอยู่แล้วครับ

SURE
ถูกใจคำกล่าวของจานขวัญครับ
หายดีแล้วนะ?

ยังเดินเอง2ขาไม่ได้เลยครับน้าป๋อ ตอนนี้เดิน4ขาอยู่

หมอบอกว่าเรื่องเส้นเอ็นต้องใช้เวลาสักพักเลยครับ

เดือนมีนาเป็นต้นไป ผมจะรับสอนที่บ้านเยอะขึ้นครับ เพราะยังออกไปทำงานนอกบ้านไม่ได้ครับ

-สอนกีตาร์ Folk, Classic, Finger Style, Electric
-สอนทฤษฏีดนตรีพื้นฐานที่นำไปใช้ได้จริง
-สอนเทคนิคเรื่องการอ่านโน้ตให้คล่อง(Sight Reading) โดยเฉพาะ
-ฯลฯ
เรียนกันชิลๆในห้องแอร์เย็นฉ่ำ ครับ

เดี๋ยวจะทยอย Post ลงหน้าสอนอีกครั้งครับ

ยังไงก็ฝากแจ้งข่าวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

โอ้... อยากไปเรียนจังเลยครับ... เสียดายวันนี้เพิ่งไปลงเรียนที่ Prart Music School มาเองอ่าา... จ่ายเงินล่วงหน้าไปแล้วด้วย

อยากเรียนกับพี่น้องในนี้มากกว่า... โฮๆ เศร้า...!!

แล้วพี่ Jazzy Metal คิดค่าใช้จ่ายยังไงครับ เผื่อผมจบคอร์สไปแล้ว จะได้ย้ายมาเรียนกับพี่ Jazzy Metal งิ

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - rasun - 24-02-2009

เท่ห์จริงๆน้า Pooh Wink

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - SARUN - 24-02-2009

(24-02-2009, 00:15)Tae669 Wrote: โอ้... เจอตัวจริงแล้ว... ถ้าอยากเก่งๆ แบบพี่มั่ง ต้องฝึกเล่นวันละกี่ ชม อ่าาครับ Smile

ถ้าอยากเก่งๆ แบบพี่pOoH...ต้องมีวิถีชีวิตแบบพี่pOoH ก่อนสิครับ Tongue

(24-02-2009, 00:01).::.pOoH.::. Wrote: (งานนั้นเค้าให้ดื่มช้างไลท์ฟรีตั้งแต่บ่าย 2 ครับ)

นั่นไง... เคล็ดลับที่1Wink

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - ลูกแกะ - 24-02-2009

ไม่สอนผมมั่งเลยน๊า.....งอลน้าพูห์แล้ว!!!!!!

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - โฟล์คน้อย - 24-02-2009

(24-02-2009, 08:58)SARUN Wrote:
(24-02-2009, 00:15)Tae669 Wrote: โอ้... เจอตัวจริงแล้ว... ถ้าอยากเก่งๆ แบบพี่มั่ง ต้องฝึกเล่นวันละกี่ ชม อ่าาครับ Smile

ถ้าอยากเก่งๆ แบบพี่pOoH...ต้องมีวิถีชีวิตแบบพี่pOoH ก่อนสิครับ Tongue

(24-02-2009, 00:01).::.pOoH.::. Wrote: (งานนั้นเค้าให้ดื่มช้างไลท์ฟรีตั้งแต่บ่าย 2 ครับ)

นั่นไง... เคล็ดลับที่1Wink

ส่วนเคล็ดลับที่สองของมือกระบี่..
คือต้องไร้อิสตรี.. ไร้ใจ.......

เป็นกระบี่ไร้ใจ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - Therock - 24-02-2009

เท่ห์มากเลยครับ....

ถ้าเป็นผม เจอแบบนี้ ... คงยิ้มกะปิ แม่กลอง...เลยครับ

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - เดอะตู่ - 24-02-2009

555 เทห์จริงน้องเรา

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - .::.pOoH.::. - 24-02-2009

ผมเล่นไม่เก่งหรอกครับ ยิ่งตอนนี้หมดสภาพแล้ว เหลือแต่ตีคอร์ด และตั้งวงดื่มไวตามิลค์ Big Grin

เกือบ 2 ปีที่แล้ว อยู่ในช่วงฮึด เพราะเพิ่งได้รับไอเทพจากคนข้างบนมา เลยอยากระบายบ้าง แล้วพอดีโชคอำนวย ก็พอได้กล้อมแกล้มครับ

รูปภาพนี่มันหลอกตาจริงๆ ต้องกลับบ้านไป sit-up ละBig Grin

บึ๊ด จั้ม บึ๊ด! บึ๊ด จั้ม บึ๊ด! บึ๊ด จั้ม บึ๊ด!

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - Tae669 - 24-02-2009

(24-02-2009, 15:32)ตู่ Wrote: 555 เทห์จริงน้องเรา

พี่คนนี้เล่นอยู่ที่ Parking Toys หรือเปล่าอ่ะครับ ?

เคยไปนั่งดูเห็นมืดๆ จำหน้าไม่ค่อยถนัด... แต่จำเสียงกีต้าร์ที่พี่เค้าได้ถนัดใจมากๆ

ไม่เคยเห็นใครเล่นเก่งเท่านี้มาก่อนเลยในชีวิต... Guitar God ของแท้เลย ง่าาา..

ในรูปนี้น่าจะคนเดียวกันนะครับ ผมเคยถ่ายรูปไว้เมื่องานแต่งงานหลายปีมาแล้วววว

[Image: T--A-178.jpg]

[Image: T--A-246.jpg]

RE: คุ้นๆ ว่าเป็นคนแถวนี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่า ? (มีรูป) - dear709 - 24-02-2009

หวาวววว
มีรูปเยอะแยะไปหมด
ลุ้นๆ.............
ต่อไปจะมีรูปจอมยุทธ์คนไหนในบ้านนี้ให้เห็นอีก

ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ Smile
ถ้าจะถามว่าใช้กล้อง+เลนส์อะไรอยู่บ้างจะว่ามั้ยครับ
ผมชอบกล้องครับ Smile