NimitGuitar webboard
ม้าศึกตัวใหม่.. !! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Guitar gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=3)
+--- Thread: ม้าศึกตัวใหม่.. !! (/showthread.php?tid=3387)

Pages: 1 2 3

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - .::.pOoH.::. - 09-02-2009

สภาพใหม่และสวยมากครับ ปี 1976 เลยเหรอ เกิดปีเดียวกันเลย!!
อย่างนี้ต้องเอามาเจิม เพิ่มมนต์ขลัง Big Grin

จะเอาไปโมฯขนาดไหนอ่ะหนอน เนียนมากๆ อย่าไปเจาะมันมากเลยนะ

ลองพวก fishman natural ดูจิ แล้วซื้อ outboard มาปรับ

งามอ่ะ อยากฟังเสียงจัง Cool

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - Grid.. - 10-02-2009

ตัวนี้ท่าทางจะไม่เจาะครับพี่ปู.. แต่อาจจะต้องมีการ "ผ่า" นิดหน่อยค๊าบบ.. Big Grin

(กำลังลังเลว่าจะใช้ magnetic pickups หรือ หรือพวก under saddle ดีครับ..)
(09-02-2009, 20:21)Jazzy Metal Wrote: Big Grinยินดีด้วยคราบ กับลูกคนใหม่ (ที่อายุแก่กว่าเจ้าของตั้งหลายปีเลย)

ว่างๆ กริดมาบรรเลงเป็น Music Theraphy ให้ฟังหน่อยนะ พอดีเกิดอุบัติเหตุ ค่อนข้างแรง เดินไม่ได้ ไปทำงานไม่ได้ อยู่บ้านพักฟื้นยาวเลย....Sad

อย่าบอกว่ารถล้มนะขวัญ.. ??Sad

แล้วเป็นไงมั่งอ่ะ.. มีเจ็บ-หักตรงไหนป่าว.. หายไวๆนะขวัญ..

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - .::.pOoH.::. - 10-02-2009

(10-02-2009, 09:04)acousticboy Wrote: ตัวนี้ท่าทางจะไม่เจาะครับพี่ปู.. แต่อาจจะต้องมีการ "ผ่า" นิดหน่อยค๊าบบ.. Big Grin

(กำลังลังเลว่าจะใช้ magnetic pickups หรือ หรือพวก under saddle ดีครับ..)

UST ดีกว่า หนับหนุน!!!

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - karn - 10-02-2009

(09-02-2009, 20:21)Jazzy Metal Wrote: Big Grinยินดีด้วยคราบ กับลูกคนใหม่ (ที่อายุแก่กว่าเจ้าของตั้งหลายปีเลย)

ว่างๆ กริดมาบรรเลงเป็น Music Theraphy ให้ฟังหน่อยนะ พอดีเกิดอุบัติเหตุ ค่อนข้างแรง เดินไม่ได้ ไปทำงานไม่ได้ อยู่บ้านพักฟื้นยาวเลย....Sad

เป็นอะไรอ่ะขวัญ..

หายไวๆนะครับ จะได้มาเล่นกีต้าร์เพราะๆให้ฟังอีกBig Grin

ส่วนกีต้าร์ของหนอน...สวยดี เสียงเยี่ยม สภาพนิ้ง จริงๆเลยBig Grin

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - lekleklek - 10-02-2009

กีตาร์สวย ใช้magnetic Pickup ดีกว่าครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องความหนักแน่นของซาวด์ ได้เสียงป๊อกแป๊กเพิ่มเข้ามาด้วย แต่ถ้าหนอนสะพายเล่นอาจจะกลายเป็นกีตาร์เด็กเล่นไป อิอิ ...

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - Grid.. - 10-02-2009

ปัดธ่อ.. Sad

อย่าอ้วนมั่งนะเพ่.. จะล้อให้เป็นหมันเลย.. 5555

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - call - 10-02-2009

(10-02-2009, 12:06)lekleklek Wrote: กีตาร์สวย ใช้magnetic Pickup ดีกว่าครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องความหนักแน่นของซาวด์ ได้เสียงป๊อกแป๊กเพิ่มเข้ามาด้วย แต่ถ้าหนอนสะพายเล่นอาจจะกลายเป็นกีตาร์เด็กเล่นไป อิอิ ...

กีตาร์ size ผู้หญิงออกขนาดนั้น ให้น้องก้อยเล่นก็เหมาะสมดีอยู่หรอก แต่ถ้าน้องหนอนเล่น ผมว่า..ไม่ค่อย match กันเท่าไหร่นะ สะพายบนตัวหนอนแล้วดูเหมือนไม้จิ้มฟันเลย

ต้องเจ้านี่สิ มามะ มาสพายเจ้าตัวนี้แล้วเดินแกว่งสะโพกยักย้ายบั้นท้ายส่ายเอวตรงบริเวณสวนบ้านผมดีกว่า มีค่าแรงให้ด้วย คิดชั่วโมงครึ่งต่อครั้งใช่ไหม เดี๋ยว จ่าย..ห้าย

โห.. มีแต่คนแซวว่ากีต้าร์ตัวเล็กไป..
(อย่างน้อยก็ดีกว่าแซวว่าผมตัวใหญ่ไปอ่ะเน๊อะ.. Tongue)

เรื่องตัดหญ้าหน้าบ้านน้าคอลนี่สมัครใจไปช่วยครับ.. ถือเป็นการออกกำลังกายไปในตัว..

แต่ผมกลัวเครื่องตัดหญ้านั่นมันจะมันปั่นขาผมเองง่ะ.. ยิ่งซุ่มซ่ามอยู่ด้วย.. Big Grin

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - excodous - 10-02-2009

สุดยอดครับพี่

เห็นเเล้วอยากลองไปควบดูบ้างจังเลยครับ

RE: ม้าศึกตัวใหม่.. !! - Webmaster - 11-02-2009

(10-02-2009, 18:54)acousticboy Wrote: โห.. มีแต่คนแซวว่ากีต้าร์ตัวเล็กไป..
(อย่างน้อยก็ดีกว่าแซวว่าผมตัวใหญ่ไปอ่ะเน๊อะ.. Tongue)

เรื่องตัดหญ้าหน้าบ้านน้าคอลนี่สมัครใจไปช่วยครับ.. ถือเป็นการออกกำลังกาไปในตัว..

แต่ผมกลัวเครื่องตัดหญ้านั่นมันจะมันปั่นขาผมเองง่ะ.. ยิ่งซุ่มซ่ามอยู่ด้วย.. Big Grin

อืมม ระวังตัดใส่หนอน (ที่อยู่บนหญ้า)นะ Tongue