NimitGuitar webboard
เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ (/showthread.php?tid=3384)

Pages: 1 2

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - Therock - 10-02-2009

ขอโทษที ...บอกผิดไปครับ ไม่ใช่ end pin

แต่ขาดที่ Nut ครับ Santa cruz กับ Ovation เป็นเหมือนกัน

พอเป็นบ่อยนักดนตรีเริ่ม ฟิวส์ขาดแทนกีตาร์สายขาดครับ...เห็นหมาขี้เรื้อนเตะหมา เห็นเด็กอนุบาลตบเด็ก(บางทีแย่งไอติมด้วย) เห็นผู้หญิงท้องแช่งให้ลูกในท้องเป็นเกย์ เป็นทอม ซะ...

เวลาฟิวส์ขาดนี่หนักเอาการกว่าสาย elixir ขาดเยอะเลยครับ

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - Grid.. - 10-02-2009

(10-02-2009, 14:47)Therock Wrote: ขอโทษที ...บอกผิดไปครับ ไม่ใช่ end pin

แต่ขาดที่ Nut ครับ Santa cruz กับ Ovation เป็นเหมือนกัน

พอเป็นบ่อยนักดนตรีเริ่ม ฟิวส์ขาดแทนกีตาร์สายขาดครับ...เห็นหมาขี้เรื้อนเตะหมา เห็นเด็กอนุบาลตบเด็ก(บางทีแย่งไอติมด้วย) เห็นผู้หญิงท้องแช่งให้ลูกในท้องเป็นเกย์ เป็นทอม ซะ...

เวลาฟิวส์ขาดนี่หนักเอาการกว่าสาย elixir ขาดเยอะเลยครับ

Big Grin

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - Therock - 10-02-2009

(10-02-2009, 14:49)acousticboy Wrote: Rolleyes

ยิ้มแบบนี้ โบราณว่า มีเลศนัย
ซ่อนในใจ แอบลึกลึก คึกนักหนา
ยิ้มมุมปาก คล้ายเล็งสาว ฉาวดารา
จ้องนัยน์ตา น้องขาวขาว กำเดาไหย เยยยยย............

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - Grid.. - 10-02-2009

คิดผิดแล้วเพื่อน..

(10-02-2009, 14:56)acousticboy Wrote: Big Grin

ยิ้มยิงฟัน มายิงกัน ซะดีกว่า
อย่าให้ช้า เดี๋ยวอด ไม่รู้ด้วย
ยิ้มเช่นนี้ เดี๋ยวโดนวิค ป้ายเปลือกกล้วย
ให้สำรวย กระเทยหนุ่ม ป้อนให้กิน

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - karn - 10-02-2009

อู๊ยยยยยย.....คนเค้าง้อกัน.........ไปล่ะนะ ไม่เป็น ก.ข.ค.Big Grin

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - Katayoot - 10-02-2009

กีต้าร์ที่ใช้เล่นประจำ เปลี่ยนสาย Elixir Nanoweb 0.012 - 0.053 เฉลี่ย 2 เดือนใช้ 3 ชุดครับ

แต่ถ้าร้านไหนจ้างถูกมาก ก็จะเปลี่ยนสายยี่ห้อ Otto ชุดละ 60.- ใช้เล่นแทน ไม่งั้นไม่คุ้มค่าสาย

มีใครจะจ้างผมมั้ยครับ อิ ๆ Tongue

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - .::.pOoH.::. - 11-02-2009

ตอนเล่นตามร้านก็เปลี่ยนตาม spec และอายุการใช้งานครับ

แต่ตอนนี้ EXP ชุดนึงใช้ประมาณ 8 เดือน Big Grin

ส่วนสาย stainless steel สำหรับแจ๊ส คงใช้ชุดเดียวตลอดชีวิตครับ ถ้ามันไม่ขาดซะก่อน Big Grin Big Grin

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - san - 11-02-2009

ผมเปลี่ยนตามอายุการใช้เงินครับ

ช่วงเวลาไหนที่มีเงินเยอะ(มีเงินเยอะ แค่ประมาณเจ็ดวันต่อปี) จะเปลี่ยนสายบ่อยมากครับ

เเค่กลิ่นเหม็นใหม่หมด ผมก็เปลี่ยนเเล้วครับ

เเต่ถ้าช่วงไหนขาดเงิน(ประมาณ 51สัปดาห์ต่อปี) จะทนเล่น จนบางครั้ง หมดค่ารักษาบาดทะยัก ไปร่วมหมื่น

ล้อเล่นนะครับBig Grin

จริงๆแล้ว ผมเปลี่ยนตามอายุการใช้งานครับ ผมเลือกใช้สายที่ดีและทน เพื่อประหยัดงบครับ

สายที่ผมใช้คือ Elixir phosphor bronze และ D'addario EXP ครับ

RE: เคยคิดคำณวนค่าสายกีต้าร์กันบ้างไหมครับ - dear709 - 11-02-2009

(11-02-2009, 17:38)san Wrote:
สายที่ผมใช้คือ Elixir phosphor bronze และ D'addario EXP ครับ

น้าสันออกมาแนะนำเองขนาดนี้
ต่อไปคงมีคนแห่กันไปซื้อ.....
สาย Martin, DR, Dean Markley กันล้มหลามมมมมมมมBig Grin