NimitGuitar webboard
คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ (/showthread.php?tid=3113)

Pages: 1 2 3

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - ลูกแกะ - 23-12-2008

(23-12-2008, 08:32)Katayoot Wrote: ทิป 3 ร้อย แต่เกือบเสียค่าหมอเป็นแสน

ตำรวจ + สุรา = ?

เซ๊งงงง เซ็ง.... Sad
= ตำรวจเมาครับ

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - hattaya111 - 07-01-2009

เห็นเคยโทรมาถาม ผมลืมบอกรายละเอียดว่าเล่นที่ไหน

ขอเเจ้งคร่าวๆดังนี้ครับ

mango three retro ที่เซ็นทรัลเวิรด์ ชั้น 7 เวลา 1ทุ่ม ของวันจันทร์ ผมเล่นคนเดียว เวลาเดียวกัน วันอาทิตย์ เล่น 3คน ก็อีกเเบบครับ

fabric เล่น เสาร์ 1ทุ่ม ก็เล่นคนเดียว

ที่อื่น ก็บ้านตากอากาศ มีเเต่เล่นกับคนอื่น พฤหัส 2ทุ่ม ส่วนวันศุกร์ เจอกันได้ทั้งคืนเล่น 2วง 2เเบบเลย

มีอีกหลายที่ครับ
เล่นทุกที่ หรือ ที่เดียวกัน ต่างเวลา ผมก็เล่นคนละเเบบเลย

ถ้าเป็นตัวเองเเบบคนเดียวสุด น่าจะวันจันทร์ กับวันเสาร์หัวค่ำครับ

การสื่อสารเป็นสิ่งสำคัญ ถูกที่ถูกเวลา ทำอาหาร ควรต้องมีคนกินมัน

ใช้เวลา พัฒนาสิ่งต่างๆ สติ และ ปัญญาตะกอนกลั่นกรองมา เราจะได้ความเข้าใจ

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - Phakawat - 08-01-2009

ขอบคุณครับพี่หนึ่ง

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - Grid.. - 08-01-2009

แล้วคุณ phakawat เล่นอยู่ที่ไหนมั่งครับ.. ว่างๆจะได้แวะไปเชียร์มั่ง.. Big Grin

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - Phakawat - 08-01-2009

อ๋อ ผมทำงานช่วยที่บ้านอะคับ ช่วงนี้เล่นกีต้าร์อยู่บ้านตลอด เคยเล่นตามร้านขำๆ ก็หลายปีมาแล้วหยุด

ไป เพราะปรี๊ดแตกกับลูกค้านิดหน่อยครับ -*- ผมอาจไม่เหมาะจะเป็นนักดนตรีอาชีพ ผมรู้ตัวครับ ว่า ผมไม่

ค่อยรักงานบริการ แต่รักดนตรีนะ แต่ยังไงผมอยากจะลองปรับปรุงตัวแล้วเล่นอีกครั้งถ้ามีโอกาสครับ เลย

มาถามน้าๆผู้มีประสบการณ์สูงกว่าน่ะครับ (น่าจะเกือบทั้งเว็ป) - -

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - Grid.. - 08-01-2009

555.. ปัญหานี้เข้าใจเลยครับ..

เรื่องปรี๊ดแตกกับลูกค้านี่นักดนตรีเป็นกันเกือบทุกคนครับ.. ผมเองก็เป็นเพราะเจอมากกับตัวเช่นกัน..

ลูกค้าที่ไม่ให้เกียรติเรานี่มีเยอะครับ.. แต่มันก็เป็นส่วนน้อยถ้าเทียบกับลูกค้าคนอื่นๆดีๆที่น่ารัก ณ. สถานที่นั้นๆ..

สู้ๆครับ..

ผมเองก็ยังเล่นดนตรีอยู่จนถึงทุกวันนี้ ต้องคอยบอกตัวเองว่าให้ทำใจและอย่าไปใส่ใจครับ.. Big Grin

ที่น่ากลัวที่สุดคือ.. อาจทำให้เรา เสียเวลา-เสียทรัพย์ และบาดเจ็บครับ เราเป็นนักดนตรี อย่าไปมีเรื่องมีราวกับใครเลยครับ.. เพราะอาชีพเรามันอยู่กับที่.. อาจโดนดักตีได้ ไม่ร้านใดก็ร้านหนึ่งครับ..

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - Tai Labour - 08-01-2009

(08-01-2009, 04:59)Grid.. Wrote: 555.. ปัญหานี้เข้าใจเลยครับ..

เรื่องปรี๊ดแตกกับลูกค้านี่นักดนตรีเป็นกันเกือบทุกคนครับ.. ผมเองก็เป็นเพราะเจอมากกับตัวเช่นกัน..

ลูกค้าที่ไม่ให้เกียรติเรานี่มีเยอะครับ.. แต่มันก็เป็นส่วนน้อยถ้าเทียบกับลูกค้าคนอื่นๆดีๆที่น่ารัก ณ. สถานที่นั้นๆ..

สู้ๆครับ..

ผมเองก็ยังเล่นดนตรีอยู่จนถึงทุกวันนี้ ต้องคอยบอกตัวเองว่าให้ทำใจและอย่าไปใส่ใจครับ.. Big Grin

ที่น่ากลัวที่สุดคือ.. อาจทำให้เรา เสียเวลา-เสียทรัพย์ และบาดเจ็บครับ เราเป็นนักดนตรี อย่าไปมีเรื่องมีราวกับใครเลยครับ.. เพราะอาชีพเรามันอยู่กับที่.. อาจโดนดักตีได้ ไม่ร้านใดก็ร้านหนึ่งครับ..

ตัวปลอม!!!??? Big Grin

เย้ย มีตัวปลอมด้วยหรอ - -

RE: คนที่เล่น "ฟิงเกอร์ไสตล์" จะหางานได้ตามสถานที่แบบไหนมั่งครับ - ลูกแกะ - 08-01-2009

(08-01-2009, 08:45)Labour Wrote:
(08-01-2009, 04:59)Grid.. Wrote: 555.. ปัญหานี้เข้าใจเลยครับ..

สู้ๆครับ..

ตัวปลอม!!!??? Big Grin

ตัวปลอมชัวร์
หมอกิด ไม่[color]คอมเฟิร์ม[/color]
เพราะปกติ น้าหนอนไม่ค่อยพิมพ์อะไรที่เป็นสาระความรู้ จนน่าสนใจขนาดนี้
ขอบคุณน้าหนอนที่ให้ข้อคิดนะครับ Big GrinBig GrinBig Grin

เอ.. พี่ต่ายกะน้าหมอนี่ยังไง.. [Image: 39364090zw9.gif]

ขอนิดส์นิงละกันเน๊อะ.. Tongue