NimitGuitar webboard
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! (/showthread.php?tid=2565)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - ping - 28-09-2008

มองในแง่เป็นบวก ก็ถือว่าเป็นการฟาดเคราะห์
ร่างกายไม่บาดเจ็บ เดี๋ยวก็หาใหม่ได้นะครับ
เป็นกำลังใจให้
ฟ้าหลังฝนย่อมจะสดใสครับ สู้ๆ

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - Paiman - 28-09-2008

ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เห็นใจมากๆเลย แต่อย่างที่น้า ping บอก
คิดบวกเอาไว้ครับ ของมันก็หายไปแล้วแต่ตัวเรายังปลอดภัย
และก็ยังต้องอยู่ต่อไปครับ

ขอให้มีกำลังใจ ตั้งสติและพยายามคิดหาทางออกครับ
ผมเป็นคนนึงที่เพิ่งได้แต่งงานไปไม่นาน (1 Feb '08) กว่าจะได้แต่งงาน
ก็มีอุปสรรคมาท้าทายเราเหมือนกันครับ อยู่ที่แง่คิดมุมมองของเรา

ยังไงผมขอให้เหตุการณ์ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ
เป็นกำลังใจให้

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - nit gt - 28-09-2008

เป็น กำลังใจ ครับ น้า......
"ประชา ชื่น" ผม ว่าประชาไม่ ชื่นเลย ถ้าเป็นแบบ นี้

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - BytSerk - 28-09-2008

เสียใจด้วยครับน้าเชน ขอให้ได้ของคืนกลับมาเร็วๆ นะครับ บางส่วนก็ยังดี

ขอให้ฟ้าหลังฝนสดใสกว่าที่เคยนะครับ

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - papachill - 28-09-2008

ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆ ที่น้าทุกท่านให้มาครับ
เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้
แต่คนผิดยังไงก็ต้องได้รับกรรม ผมเชื่อ!!!

ตอนนี้ได้นอนบ้าง สติมา ละ ขอบคุณอีกครั้งครับ
Smile

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - Bearclaw - 28-09-2008

เรื่องแบบนี้น่าเห็นใจครับ ของสำคัญ ดันมาขโมยกันแบบนี้แย่ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - BENZ - 28-09-2008

เสียใจด้วยครับน้าเชน
อย่างที่น้าอ้วนบอกอ่ะครับ
จับได้ตัดมืออย่างเดียว

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - kim_colombet - 28-09-2008

ขอประนามการกระทำ เยี่ยงโจรของผู้ลงมือ ( คาดว่า โจร คงรู้รายละเอียดและ จจับตาดูเกี่ยวกับตัวน้าเชนเป็นพิเศษ มิเช่นนั้นคงไม่เลือกลงมือ รถคันที่มี อุปกรณ์ที่มีราคาเช่นนี้ ) ส่วนเรื่องตำรวจ เป็นไปได้ยากมากที่จะจับหาตัวมาได้ เพื่อนผมเคยเจอเหตุการณ์เช่นนี้เหมือนกัน โดนทุบกระจกขโมยกีต้าร์ไป 1 ตัว พอไปแจ้งตำรวจ เค้าก็แค่ลงบันทึกประจำวัน ไม่มีความคืบหน้าใดๆทั้งสิ้น นี่แหละคับตำรวจไทย อย่าไปคาดหวังอะไรมาก

สุดท้าย ขอแสดงความเสียใจด้วยจิงๆ ผมเข้าใจว่ากว่าจะเก็บเงินซื้อได้แต่ละอย่างต้องใช้ความพยายามแค่ไหน พยายามทำใจคับผมเชื่อว่าทุกอย่างจะต้องดีขึ้น ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อคับ Big Grin

ปล. ขอภาวนาให้ไอ้พวกคนที่ทำนาบนหลังคน มิได้มีความเจริญ สาธุ

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - SARUN - 28-09-2008

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...

RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - pood - 28-09-2008

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ทั้ง Zoom และ Digitech ที่ถูกขโมยไปนั้นเป็น effect ที่แทบจะไม่มีใครรู้จักถ้าไม่ใช่คนเล่นกีต้าร์โปร่ง เอาไปจำนำก็ไม่มีใครรับ เอาไปขายตามร้านมือสองก็ไม่มีใครซื้อ โอกาสที่จะใด้คืนมีสูงมากถ้าเจ้าขโมยมันไม่ใด้โยนทิ้งไปแล้วเอาแต่กล่องไปขาย

ของพวกนี้ถ้าจะปล่อยคงไม่กล้าไปปล่อยในเว้บมือสองหรอกครับแต่คงเอาไปฝากขายตามร้านมือสอง ร้านมือสองที่น่าจะรับฝากขายก้คงมีอยู่ไม่กี่แห่ง แห่งใหญ่สุด
คือ Music Exchange ที่ชั้นลอยพันธุ์ทิพย์ที่เมื่อเร็วๆนี้มีคนเอากีต้ารืที่ขโมยจาก
ศิลปินดังไปฝากขายเลยโดนจับเข้าคุกไป รองลงมาก็ Music Center ที่ Fortune
ส่วนร้านอื่นนั้นลองดูในกีต้าร์ไทยก็ใด้ครับ

ลองประกาศในหน้าซื้อขายและเวบบอร์ดของกีต้าร์ไทยที่มีคนอ่านมากกว่าที่นี่
เป็นร้อยเท่าน่าจะใด้ผลดีกว่าครับ ควรลง serial number ด้วย

ถ้าลงในหน้าซื้อขายก็ลงในประกาศซื้อเลยครับ ตั้งราคาไว้ซัก 1,500 บาท
เพราะอ้ายหัวขโมยมันอาจเข้ามาค้นดูว่ามันขโมยอะไรไป