NimitGuitar webboard
" รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " (/showthread.php?tid=144)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - povation - 12-09-2007

ถ้าเราออกตัวว่าเป็น " มือสมัครเล่น " จะสบายใจไม่ต้องกดดันตัวคนเล่น
เป็นการโปรโมทขยายฐานของสมาชิกไปอีกทางหนึ่ง
ลองซิไม่ลองจะรู้หรือ คิดดีซะอย่าง..ต้องได้ดีซิน่า
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เราควรรู้รักสามัคคีในสิ่งที่เราถนัด
แต่ไม่แน่ใจว่าเราต้องขอคำปรึกษาอย่างเป็นทางการจากหน่วยงานใดบ้าง
ทำภายในปีนี้ดีที่สุด...เนอะครับ

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - SARUN - 12-09-2007

oh...น้ำใจจากสมาชิกไหลหลั่งกันมาไม่ขาดสาย...
Projectนี้...ผมเสนอตัว เป็นกองหลัง...ช่วยดูแลเรื่องเครื่องดื่ม ของขบเคี้ยว และผ้าเย็น ขอรับ (มีใครจองตำแหน่งนี้รึยังเอ่ย)

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - .::.pOoH.::. - 12-09-2007

ปุ๊ลืมไปว่าสวนจตุจักร เป็นสวนหย่อม! มีจุดร่มรื่นอยู่พอสมควรครับ อากาศปลอดโปร่งกว่าสวนลุมพินีฯ

สวนรถไฟก็น่าสนใจครับ อยู่เยื้องสวนจตุจักร กลุ่มคนฟังน่าจะใกล้เคียงกับแนวทางที่น้าๆเล่นกันอยู่ ใครร้อนก็ลงไปพายเรือเล่นได้

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - โฟล์คน้อย - 12-09-2007

SARUN Wrote:oh...น้ำใจจากสมาชิกไหลหลั่งกันมาไม่ขาดสาย...
Projectนี้...ผมเสนอตัว เป็นกองหลัง...ช่วยดูแลเรื่องเครื่องดื่ม ของขบเคี้ยว และผ้าเย็น ขอรับ (มีใครจองตำแหน่งนี้รึยังเอ่ย)

ถ้าอย่างงั้น.. ผมก็ขอเสนอตัวเป็นลูกมือน้าSARUN.. ด้วยอีกคน
เรื่องใช้แรงเนี่ย.. ถนัดครับ..
จะเช็ดถูกีตาร์ทุกตัวให้เงาเฟี้ยวเลย..

อาหารการกิน จะยกเสิร์ฟให้ไม่ขาดครับ..
ไม่่่รู้หล่ะ.. น้าSARUN.. ผมอยู่แผนกนี้ด้วยคนนะครับ..

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - Kitja - 12-09-2007

ต้องระวังเรื่องลมฟ้าอากาศด้วยนะครับ กีตาร์ตัวนึงหลายตังค์ครับ งานนี้สิงห์เกษตรอาจช่วยได้น้อยครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัด แต่ถ้ามีอะไรให้ทำบอกมาได้เลยครับ หรือ จะมีประชุมกันวันไหนบอกสิงห์เกษตร เดี๋ยวจะจัดตารางไปครับ

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - Maow - 12-09-2007

อยากได้ของประดับเวทีแบบเหนือๆ เดี๋ยวจัดส่งให้...

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - MafiaGirl99 - 12-09-2007

โห เป็นความฝันที่งดงามมากๆคะ..
มันคงเป็นสิ่งดีดี มากๆถ้าคอนเสิร์ต...นี้เกิดขึ้น

น้องนัทยินดีช่วยเต็มที่
ที่จะอยู่เบื้องหลังนะคะ...

เพราะให้ไปเล่นคอนเสิร์ตนี่ยังทำไม่ได้อ่ะคะ..แบบว่าเล่นยังไม่เก่งเลยคะ..

ไงก็รู้สึกดีมากๆคะ..กับไอเดียนี้..
เต็มที่ไปเลยนะคะพี่

นัทคะ
เจ้าแม่มาเฟีย

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - karn - 12-09-2007

ผมมีโรงงานฟองน้ำ หากต้องใช้ฟองน้ำสำหรับปูพื้นนั่ง ผมขอเสนอตัวครับ
หรือหากต้องการโซฟาสำหรับแขกVIP ผมจะไปยืมลูกค้ามาให้ครับ
หรือหากเพื่อนๆท่านใดต้องการฟองน้ำบุผนังสำหรับห้องเก็บเสียงหรือสตูดิโอของท่าน ผมจะจัดให้ฟรีครับBig Grin

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - Teera - 12-09-2007

ยินดีเข้าร่วมขบวนการด้วยครับ เป็นลูกมือน้าโฟล์คน้อยอีกทีครับ

RE: " รู้รักสามัคคี เล่นดนตรีกันเถอะเรา " - SARUN - 12-09-2007

โฟล์คน้อย Wrote:ไม่่่รู้หล่ะ.. น้าSARUN.. ผมอยู่แผนกนี้ด้วยคนนะครับ..
Teeraparp Wrote:ยินดีเข้าร่วมขบวนการด้วยครับ เป็นลูกมือน้าโฟล์คน้อยอีกทีครับ

แล้วเรา 3 คนพี่น้อง ก็ร่วมเป็น พี่น้องร่วม(แผนก)น้ำสาบาน
มีหน้าที่ ดูแลเครื่องดื่ม ของขบเคี้ยว และผ้าเย็น เสริฟนักดนตรีและทีมงาน มิให้ขาดBig Grin