NimitGuitar webboard
ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ (/showthread.php?tid=13078)

Pages: 1 2

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - pood - 06-05-2012

Adamas อาจมีปัญหาเรื่องปรีแอมป์ไม่ดังแต่ทนทานมากครับ

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - povation - 07-05-2012

(06-05-2012, 00:36)pood Wrote: Adamas อาจมีปัญหาเรื่องปรีแอมป์ไม่ดังแต่ทนทานมากครับ

นี่ไม่ใช่ Adamas นะครับ
เป็น Ovation รุ่นหนึ่งเท่านั้น
และไม่ได้มีปัญหาที่ Pre-amp
หากไม่เชื่อผม สอบถามพี่แอ๊ดได้ครับ
เรียนถามพี่แอ๊ดแล้ว บอกว่าซ่อมตัวนี้ไปไม่กี่พันเอง
Ovation ดีแน่ครับ ผมชอบตอบตรงไปตรงมา

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - BENZ - 10-05-2012

ผมถามต่อหน่อยครับ ถ้าจะหา Ovation ราคาประมาณหมื่นถึงสองหมื่นรุ่นไหนดึครับ

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - ยอดเยี่ยม - 11-05-2012

(10-05-2012, 18:52)BENZ Wrote: ผมถามต่อหน่อยครับ ถ้าจะหา Ovation ราคาประมาณหมื่นถึงสองหมื่นรุ่นไหนดึครับ

รุ่นไหนก็ได้ที่ทำจากจีนหรืออินโดฯ
หมื่นกว่าบาท...จ่ายแค่ไหน ได้แค่นั้น Tongue

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - Tai Labour - 11-05-2012

ได้รุ่น คันหู ครับ Big Grin

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - BENZ - 14-05-2012

งบหมื่นนึงรุ่นไหนดีสุดครับ มือหนึ่ง มือสองก็ได้ ทำจากที่ไหนก็ได้ครับ หรืองบหมื่นนึงซื้อไม่ได้ครับ Smile

ต้องการด่วนครับ ไม่ค่อยรู้จัก Ovaton ช่วยแนะนำหน่อยครับ Tongue

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - povation - 14-05-2012

(14-05-2012, 15:50)BENZ Wrote: งบหมื่นนึงรุ่นไหนดีสุดครับ มือหนึ่ง มือสองก็ได้ ทำจากที่ไหนก็ได้ครับ หรืองบหมื่นนึงซื้อไม่ได้ครับ Smile

ต้องการด่วนครับ ไม่ค่อยรู้จัก Ovaton ช่วยแนะนำหน่อยครับ Tongue

Ovaton เป็นกีตาร์ที่เลียนแบบOvation ผมแนะนำให้ซื้อที่นครหลวงการดนตรี ดีกว่าครับ
ไม่ซื้อแต่ไปถามข้อมูลจากพนักงานขายก็ได้คำตอบที่ดีครับ

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - BENZ - 14-05-2012

(14-05-2012, 16:32)povation Wrote:
(14-05-2012, 15:50)BENZ Wrote: งบหมื่นนึงรุ่นไหนดีสุดครับ มือหนึ่ง มือสองก็ได้ ทำจากที่ไหนก็ได้ครับ หรืองบหมื่นนึงซื้อไม่ได้ครับ Smile

Ovaton เป็นกีตาร์ที่เลียนแบบOvation ผมแนะนำให้ซื้อที่นครหลวงการดนตรี ดีกว่าครับ
ไม่ซื้อแต่ไปถามข้อมูลจากพนักงานขายก็ได้คำตอบที่ดีครับ

ขอโทษครับพิมผิดครับน้่่าป๋อ Tongue

เดี๋ยวไปนครหลวงดูครับ Big Grin

RE: ถ้าจะซื้อกีต้าร์ ovation เพียงตัวเดียวแนะนำรุ่นไหนดีครับ - povation - 14-05-2012

(14-05-2012, 20:01)BENZ Wrote:
(14-05-2012, 16:32)povation Wrote:

ขอโทษครับพิมผิดครับน้่่าป๋อ Tongue

เดี๋ยวไปนครหลวงดูครับ Big Grin

ผมทำเนียนเองแหละ