NimitGuitar webboard
ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ (/showthread.php?tid=1073)

Pages: 1 2 3

RE: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - pood - 15-02-2008

ฝรั่งเขาทำแล้วครับ ไม่งั้นผมจะไปค้นที่ใหนมาตอบล่ะ

RE: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - โฟล์คน้อย - 15-02-2008

pood Wrote:ฝรั่งเขาทำแล้วครับ ไม่งั้นผมจะไปค้นที่ใหนมาตอบล่ะ

โธ่.. น้ากฤษณ์..
ผมหมายถึงภาคภาษาไทยสิครับ..
เอาแบบเป็นหมวดหมู่ไว้ในบ้านเราเองก็ได้อ่ะ..
(ผมหมายถึงที่เคยมีการถาม-ตอบกันไปแล้วนะครับ.. อันไหนเป็นเรื่องใหม่ก็ค่อยจับไปรวมกันนะครับ.. อุอุ)

น้ากฤษณ์แหย่ผมแบบนี้..
เดี๋ยวพวกแก๊งล่มกระทู้เข้ามาเห็นเข้า..

มีหวังป๋มก็โดนรุมกันพอดี..
ข้อหา.. ปล่อยไก่ไปหลายตัวเล๊ยยยยย..
วันงานบ้านเต่า.. ยังตามยิงไก่ที่ทำหลุดไปไม่หมดเลยครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมม...

RE: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - pop_250823 - 15-02-2008

เห็นทีจะตกที่นั่งลำบาก โฮ่ๆๆ

RE: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - karn - 16-02-2008

โฟล์คน้อย Wrote:ขอบคุณพี่กฤษณ์ครับ..

ได้ความรู้กันอีกแล้วครับพวกเรา..
ผมว่าอีกหน่อยเรารวบรวมแล้วทำเป็นแฟ้มประวัติของกีตาร์แตะละแบรนด์เลย..
น่าจะดีนะครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม...

สนับสนุนด้วยอีกคนครับBig Grin

text - Therock - 17-02-2008

karn Wrote:
โฟล์ คน้อ Wrote:ขอบคุณพี่กฤษณ์ ครับ..

ได้ความรู้กันอีก แล้วครับพวก เรา..
ผมว่าอีกหน่อย เรารวบรวม แล้วทำ เป็น แฟ้มประ วัติของกีตาร์ แตะ ละ แบรนด์ เลย..
น่าจะ ดีนะ ครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม...

สนับสนุนด้วยอีกคนครับBig Grin

มีเสี่ยใหญ่เจ้าของโรงงาน มาสนับสนุนแบบนี้ ผมว่าควรจะเริ่มกันจากกีตาร์

jojo ตามมาด้วย fujiyama ครับท่าทางน่าศึกษามากเลย

RE: text - karn - 17-02-2008

Therock Wrote:ผมว่าควรจะเริ่มกันจากกีตาร์

jojo ตามมาด้วย fujiyama ครับท่าทางน่าศึกษามากเลย

พูดตรงๆ ผมยังไม่รู้เลย ว่าสองยี่ห้อนี้ทำมาจากที่ไหน
แต่กีต้าร์ตัวแรกของผม ยี่ห้อ เมโลดี้จ้าBig Grin

RE: text - เฒ่าทารก - 17-02-2008

karn Wrote:
Therock Wrote:ผมว่าควรจะเริ่มกันจากกีตาร์

พูดตรงๆ ผมยังไม่รู้เลย ว่าสองยี่ห้อนี้ทำมาจากที่ไหน
แต่กีต้าร์ตัวแรกของผม ยี่ห้อ เมโลดี้จ้าBig Grin

เหมียนกันเลยคร๊าบบบบบ......

RE: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - boobyblue - 17-02-2008

ผมก็"เมโลดี้"ครับ......

RE: ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับพี่ๆ - เฒ่าทารก - 18-02-2008

เมโลดี้...โจโจ้....seahan....yamaha........แล้วหายต๋อมมมมมมมมม.........จนมาที่ martin กีต้าร์ Hi-end ตัวแรกที่มีในตอนนี้จากอากฤษณ์ตัวเดียวที่มีที่ภูมิใจรักมากที่สุด!!!!........คร๊าบบบบบบ

RE: text - pop_250823 - 18-02-2008

karn Wrote:

โอ้ว นึกว่ามีแต่ผมที่หัดเล่นโดยใช้กีต้าร์เมโลดี้ราคา 800 บาท สายสามชาติเปลี่ยนทีแบบผมเสียอีก 555ตัวนี้ขอแม่อยู่ประมาณ 3 เดือน ได้มาเล่นได้สี่คอร์ดวางทิ้งเลย