NimitGuitar webboard
ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ (/showthread.php?tid=604)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - san - 22-11-2007

SARUN Wrote:
pinkuitarz Wrote:กระทู้นี้ฮอตฮิตจัง!!! Rolleyes

เห็นพ้องต้องกัน.....

ถึงว่าช่วงนี้ทำอะไรก็ ร้อนตัวไปหมด!!!

coldsteel Wrote:น้องสัน พี่ยินดีด้วยครับเพิ่งจะได้ข่าว ว่า น้องสันจะลาสิขาบท วันที่4ธ.ค พี่อนุโมทนาด้วยครับ
เอ๊ะ...วัดริมแม่นําตามแผนที่นะ...สาธุ

ขอบคุณมากครับพี่เล็กสุดหล่อ ผมไม่ได้จัดงานบวชนะครับ

ผมจัดงาน เบียด!!!

MafiaGirl99 Wrote:โอ้ววว เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้ มงคล....
ปกติ....ไม่ค่อยจะ...รับรู้เรื่องราววิวาห์ของใครเท่าไร...เนื่องจากมีความอิจฉา เวลาเห็นเค้ามี่คู่ รัก..หรือคู่แต่ง..หรือคู่..ชีวิต..

ถึงจะเข้ามาในเวปไม่นาน แต่ก็ประท้บใจทุกๆคนนะคะ....
ขออวยพรให้ครองรัก.....กันนานๆๆ ....

แล้วที่สำคัญ พี่ san ต้องเชื่อฟังภรรยาด้วยนะคะ...ยังไงคติที่ว่า"ภรรยาคือควาญช้าง" ยังใช้ได้อยู่นะจ้ะ....

โห ดีใจด้วยจิง และก็ซาบซึ้งที่เจ้าสาว สวยมากคะ.....

~~เจ้าแม่มาเฟีย~~

ขอบคณมากครับ วันงานมีตติ้งที่ผ่านมา เจอคุณนัท และคุณแม่

สวยทั้งแม่ ทั้งลูกเลยนะครับBig Grin

ขอบคุณที่แนะนำผมว่า "ภรรยาคือควาญช้าง" ยังใช้ได้อยู่นะจ้ะ....

แต่ว่าที่ภรรยาผมบอกว่าอยากให้ให้ผมเป็นผู้นำ เปรียบดั่ง ช้างเท้าหน้า

และเค้าขอเป็น งาช้าง!!! ครับ

.::.pOoH.::. Wrote:ว่าที่ภรรยาน้าสันขวาน ถ่ายแบบไม่ตกแต่งผมว่าสวยกว่าถ่ายใน studio อีกครับ

เชื่อปุ๊นะ

ขอบคุณน้าปุ๊สุดหล่อกระชากใจ เด็กสาวมหาลัยครับRolleyes

ผมกับแฟนก็ชอบรูปที่ถ่าย ออกมาเป็น ธรรมชาติมากกว่าครับ

ขอบคุณสำหรับบทกลอน

ที่ซาบซึ้งใจ

ผมอ่านจน น้ำตาแทบไหล

ร้องไห้ ฟูมฟาย อยู่หน้าจอคอม!!!

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - dejemerry - 22-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ขอมอบบทกลอนยอดฮิตให้น้าสันขวานอ่านก่อนเข้านอนครับ
----------------

ม. เมียนั้นหายาก ต้องลำบากออกรถใหม่

รับส่งแม้ใกล้ไกล ใช้หยาดเหงื่อเปลืองน้ำมัน

ซักผ้าไม่ใช่ใคร หุงต้มไซร้ผัวทั้งนั้น

พันธุ์ผัวคงหมดกัน เพราะเมียนั้นเป็นจอมมาร

กลับดึกเพราะตีกอล์ฟ โถเธอชอบแอบหน้าบ้าน

สากนี้ตีกระบาล โอ้ยอดขวัญ แม่นจริงๆ

ม.เมีย หรือ ม.แม่ ร้ายจริงแท้ แม่ยอดหญิง

กลัวแล้วกลัวจริงๆ เห็นตาหญิงพี่แทบตาย

แก่ง่ายแถมตายยาก แม่ยอดร้าก...ก..คือมารร้าย

ผัวคือกระสอบทราย ผัวทั้งหลายจำจงดี

รักเมียต้องอดทน ต้องเป็นคนเคารพเมีย

รักเมียต้องส่งเสีย อย่าให้เมียต้องสงสัย

รักเมียต้องรักเดียว อย่าได้เที่ยวไปรักใคร

รักเมียต้องทำใจ ถึงอย่างไรเธอก็เมีย

รักเมียอย่าขี้เหล้า ถ้าเมียเหงาเราจะเสีย

รักเมียอย่าอ่อนเพลีย คนรักเมียต้องแข็งแรง

รักเมียอย่าเที่ยวดึก จะเกิดศึกผิดสำแดง

รักเมียอย่ารุนแรง ค่อยๆ แซงอย่าขับไว

รักเมียต้องยอมเมีย เพราะว่าเมียไม่ยอมใคร

รักเมียต้องเข้าใจ ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย

รักเมียอย่าเถียงเมีย คำพูดเมียใหญ่กว่าใคร

ชาติหน้ามีฉันใด จงจำไว้อย่ามีเมีย...
-----------------------------

กลอนนี้ถูกใจป้าแดงเจง ๆ กรู้......ขอยืมไปใช้ในเทศกาลอื่น ๆ ได้ป่าวคะ
เช่นวันครบรอบแต่งงาน วันเกิดป้าแดง วันวาเลนไทน์ กะว่าจะเขียนตัวใหญ่ ๆ
ติดไว้หน้าบ้านเต่าเลยน่าจะดีนะป้าแดงว่า...กรู้....CoolBig GrinTongue

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - .::.pOoH.::. - 22-11-2007

เอาไปเลย เอาไป เอาไป เอาไป ได้เลย! คราบบบป้าแดง

ลุงเขียวให้ไปเลยนะ ไม่เอาคืนครับTongue

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - dejemerry - 22-11-2007

น้าสันขวาน แฟนเธอน่ารักดูไฮโซ๊ ไฮโซ จริง ๆ นะ ไม่เห็นเหมือนเธอเลยอ่ะ
น่ารักตาโต หุ่นเป็นนางแบบสบาย ๆ เลย
ป้าแดงอุตส่าห์นั่งทำโฟโต้ช็อปด้วยฝีมืออันน้อยนิดให้ แฟนเธอ
เพราะเห็นว่าน่ารักดีหรอกนะ..จะได้เห็นหน้ากันชัด ๆ

[Image: campagne0091ii2.jpg]

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - .::.pOoH.::. - 22-11-2007

นะ นะ นั่นมัน คอกับคางเดอะร็อคนี่ครับ

.::.pOoH.::. Wrote:เอาไปเลย เอาไป เอาไป เอาไป ได้เลย! คราบบบป้าแดง

ลุงเขียวให้ไปเลยนะ ไม่เอาคืนครับTongue

ลุงเขียวมาเป็นเพลงอีกและ ตั้งแต่ทำเงินหาย สติแตกเลยเหรอคะ...Tongue

.::.pOoH.::. Wrote:นะ นะ นั่นมัน คอกับคางเดอะร็อคนี่ครับ

ขอโทษด้วยจ้า..Tongue ก๊ากกกกกก...ไม่ได้แกล้งนะ นอกจากน้าปุ๊แล้วยังมีใครทันเห็น
ป่าวเนี่ย ตายละหว่า..มันผิดพลาดบางประการค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนแล้วค่ะท่านผู้ชม
อุย..ขำจะตาย..ก๊ากกก..อายอยู่คนเดียว..ขากรรไกรจะค้างแล้ว...

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - san - 22-11-2007

dejemerry Wrote:น้าสันขวาน แฟนเธอน่ารักดูไฮโซ๊ ไฮโซ จริง ๆ นะ ไม่เห็นเหมือนเธอเลยอ่ะ
น่ารักตาโต หุ่นเป็นนางแบบสบาย ๆ เลย
ป้าแดงอุตส่าห์นั่งทำโฟโต้ช็อปด้วยฝีมืออันน้อยนิดให้ แฟนเธอ
เพราะเห็นว่าน่ารักดีหรอกนะ..จะได้เห็นหน้ากันชัด ๆ

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณแม่แดงสุดสวย น่ารัก ใจดี ยิ้มหวาน

รู้จักแม่แดงมาตั้งนาน ชื่นใจก็คราวนี้แหละ!!!Big GrinBig GrinBig Grin

เราดีกันได้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็ต้องไปกัดกัน กระทู้อื่นอีก

แต่ผมก็ปลื้มใจจริงๆครับ ที่นานน๊านนนนนนน นานนานที

คนสวยๆอย่างพี่แดง จะทำอะไรดีดีให้กับผมRolleyesRolleyesRolleyes

san Wrote:
dejemerry Wrote:น้าสันขวาน แฟนเธอน่ารักดูไฮโซ๊ ไฮโซ จริง ๆ นะ ไม่เห็นเหมือนเธอเลยอ่ะ

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณแม่แดงสุดสวย น่ารัก ใจดี ยิ้มหวาน

รู้จักแม่แดงมาตั้งนาน ชื่นใจก็คราวนี้แหละ!!!Big GrinBig GrinBig Grin

เราดีกันได้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็ต้องไปกัดกัน กระทู้อื่นอีก

แต่ผมก็ปลื้มใจจริงๆครับ ที่นานน๊านนนนนนน นานนานที

คนสวยๆอย่างพี่แดง จะทำอะไรดีดีให้กับผมRolleyesRolleyesRolleyes

อย่าเข้าใจผิดนะน้าสันตัวแสบ ป้าแดงทำให้แฟนเธอนะ ไม่ได้ทำให้เธอสักหน่อย
แยกให้ออกซิ..แต่พูดจริงนะ แฟนเธอน่ารักดูดีมีสไตล์..แต่ เฮ้อ..ทำม้ายยย
ทำมายยยยยยมาชอบคนอย่างเธอล่ะเนี่ย..เสียด๊าย..เสียดาย...เจง ๆ RolleyesShyBig Grin

dejemerry Wrote:อย่าเข้าใจผิดนะน้าสันตัวแสบ ป้าแดงทำให้แฟนเธอนะ ไม่ได้ทำให้เธอสักหน่อย
แยกให้ออกซิ..แต่พูดจริงนะ แฟนเธอน่ารักดูดีมีสไตล์..แต่ เฮ้อ..ทำม้ายยย
ทำมายยยยยยมาชอบคนอย่างเธอล่ะเนี่ย..เสียด๊าย..เสียดาย...เจง ๆ RolleyesShyBig Grin

ผมมีดี ที่คำพูดครับ พี่แดงสุดสวย

แฟนผมชอบชมผมประจำ ครับว่า

ทำไมเป็นคน ปากดี ปากเก่ง อย่างนี้!!!!

จากนั้นก็สวมวิญญาณ พิศาล ลงมือ ตบจูบกับผม

แต่ตบด้วยสันมือ และ จูบด้วยเท้า!!!

san Wrote:
dejemerry Wrote:อย่าเข้าใจผิดนะน้าสันตัวแสบ ป้าแดงทำให้แฟนเธอนะ ไม่ได้ทำให้เธอสักหน่อย

ผมมีดี ที่คำพูดครับ พี่แดงสุดสวย

แฟนผมชอบชมผมประจำ ครับว่า

ทำไมเป็นคน ปากดี ปากเก่ง อย่างนี้!!!!

จากนั้นก็สวมวิญญาณ พิศาล ลงมือ ตบจูบกับผม

แต่ตบด้วยสันมือ และ จูบด้วยเท้า!!!

ก็ดีแล้ว คู่ควรแล้ว โส..น้า..หน้า..Big Grin