NimitGuitar webboard
ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ (/showthread.php?tid=1483)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - Therock - 26-04-2008

pood Wrote:น้า Love จำน่องน้องหุยไม่ใด้หรือครับ เดี๋ยวเจอน่องเต็มๆหรอก

น่อง VI คือน้ากะทะ

น่อง VIII คือน้องออยที่หัวหิน

ถะ ถ ถะ ถ ถะ ถ ถะ ถ ถะถ ถะ ถะ ถ ถ ถ ถะ ถ ถ ถะถะ

ถูกกกกกกกกกกกกกก ต้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

รางวัลสำหรับผู้ที่ทายถูก..............เป็นแพคเกจ เว้นหนี้ Martin ให้ the rock สามเดือนครับ เย้ เย้ !!!!!!!!!!!!!!! อิอิ

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - Webmaster - 26-04-2008

เหตุใดจึงมีสมาชิกสาวใหม่ปรากฎตัวขณะที่จะมีmeeting เหตุการณ์นี้จะซ้ำรอยหรือไม่ โปรดติดตาม...Tongue

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - love666 - 26-04-2008

pood Wrote:น้า Love จำน่องน้องหุยไม่ใด้หรือครับ เดี๋ยวเจอน่องเต็มๆหรอก

อ้าว ซวยแล้วเรา !!

Therock Wrote:

ถะ ถ ถะ ถ ถะ ถ ถะ ถ ถะถ ถะ ถะ ถ ถ ถ ถะ ถ ถ ถะถะ

ถูกกกกกกกกกกกกกก ต้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

รางวัลสำหรับผู้ที่ทายถูก..............เป็นแพคเกจ เว้นหนี้ Martin ให้ the rock สามเดือนครับ เย้ เย้ !!!!!!!!!!!!!!! อิอิ

ขอด้วยๆๆๆๆ ขอให้น้ากฤษณ์ใจอ่อน ^_^

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - Ke@nG - 26-04-2008

โอ้โฮ ไม่ได้ล็อคเข้ามานาน กระทู้ครึกครื้นขึ้นเยอะเรยย โดยเฉพาะกระทู้นี้ คริ คริ

ยินดีต้อนรับ ด้วยคน คร๊าบบบบบบบบบ Smile

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - LittleNomad - 26-04-2008

Ke@nG Wrote:โอ้โฮ ไม่ได้ล็อคเข้ามานาน กระทู้ครึกครื้นขึ้นเยอะเรยย โดยเฉพาะกระทู้นี้ คริ คริ

ยินดีต้อนรับ ด้วยคน คร๊าบบบบบบบบบ Smile

ไม่ได้ล็อคเข้ามานาน... พอล็อค ก็โดดล็อคกระทู้นี้ก่อนเลยนะน้า...

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - Ke@nG - 26-04-2008

LittleNomad Wrote:
Ke@nG Wrote:โอ้โฮ ไม่ได้ล็อคเข้ามานาน กระทู้ครึกครื้นขึ้นเยอะเรยย โดยเฉพาะกระทู้นี้ คริ คริ

ไม่ได้ล็อคเข้ามานาน... พอล็อค ก็โดดล็อคกระทู้นี้ก่อนเลยนะน้า...

แหมมมม Wink เบื่อคนรู้ทัน ยังอยู่ Koln เรยน้าอ้วน กลับปลายสัปดาห์หน้า แร้วจะโทรไปนะคร๊าบบบบ Tongue

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - LittleNomad - 26-04-2008

ว้าว...อยู่ที่ Koln (Cologne) เมืองใหญ่ระดับมหานคร ใน Rhineland ทางภาคตะวันตกของเยอรมัน... แม่น้ำ Rhine กว้างใหญ่ มีปราสาทเก่าท่ามกลางตึกสมัยใหม่ แต่โรเมนติก (ถ้ามีสาวเยอรมันผมแดงอยู่เคียงข้าง)

น้าทำให้ผมนึกถึงงาน Cologne carnival ช่วงพฤศจิกาฯ มันเป็นเทศกาลบนท้องถนนที่ใหญ่ที่สุดในยุโรป... น้าKe@nG เก็บเรื่องกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ...

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - Therock - 26-04-2008

............พูดซะอยากไปเลยครับ อิอิ

อิจฉาครับ

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ - pop_250823 - 26-04-2008

ผมฮาน่อง XIII มากครับ แหม จะบินให้ได้เลย 555

Therock Wrote:............พูดซะอยากไปเลยครับ อิอิ

อิจฉาครับ

ไม่ต้องอิจฉา น้าเดอะร๊อค Big Grin กระพ๊มมาทำงานงานหง็อกๆๆๆๆๆ เรยหง่ะ เด๋วกลับไปจะนัดไปหาโซ๊ยส้มตำ ไก่ย่าง แถวบ้านกินกันเด้อออ

เมื่อกี๊นี่ผมแวะไปเดินในซอยหลังปราสาทเก่าแก่ DOM ที่น้าอ้วนพูดถึง มีซอยที่เป็น music shop เพรียบ มีหลายร้านแยกแยะตามประเภทเครื่องดนตรีไป แต่ที่สะดุดตาก็มีร้าน second hand guitar shop อยู่ร้านนึง กีต้าร์มือสองสภาพเนี่ยนเยอะเรยจ้า แต่ผมไม่ค่อยรู้ราคา เห็นพวก martin, gibson, guild อยู่สิบกว่าตัวเห็นจะได้ แต่พอมองป้ายแร้วสะดุ้งเหมือนกัน มีตั้งแต่ 2,000-4,000 ยูโร ผมเองก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง ได้แต่เดินๆดูไปหละครับ จะถ่ายรูปก็ไม่กล้าถ่าย มี่กิ๊บสันงามๆอยู่สามสี่ตัวครับ