NimitGuitar webboard
ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ (/showthread.php?tid=604)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31

RE: ขอเรียนเชิญเพื่อเป็นเกียรติ์ เนื่องในงานมงคลพิธีสมรสครับ - Ether - 20-11-2007

call Wrote:หลังแต่งงาน อย่าลืมเอาฝากระบอกไม้ไผ่กับไม้เคาะที่น้าสันใช้เป็นเครื่องมือหากินไว้ที่ห้องนอนด้วยนะ ให้แฟนน้าสันถือไว้ในมือ เอาไว้เคาะ ป๊อก ป๊อก คอยให้จังหวะน้าสัน

ป้านก: (เสียงเคาะฝากระบอกไม้ไผ่) ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก / ป๊อก
น้าสัน : (ตะโกนสุดเสียง) หมี่..เกี๊ยววววววว ม้าย..คร้าบบบบบ หมี่..เกี๊ยว

ป้านก : ป๊อก ป๊อก
น้าสัน : หมี่..เกี๊ยวววววว

ป้านก : ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก
น้าสัน : หมี่..เกี๊ยว เกี๊ยว เกี๊ยวววววว

ป้านก : ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก ป๊อก
น้าสัน : หมี่..เกี๊ยว / หมี่..เกี๊ยว / หมี่..เกี๊ยว เกี๊ยว (เสียงน้าสันเริ่มหอบ)

ป้านก : เร็ว เร่งอีก เร่งเข้า (เสียงเคาะฝากระบอกไม้ไผ่ดังถี่รัวเหมือนปืนกล) ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก......

น้าสัน : (เร่งสุดชีวิตตามจังหวะเสียงเคาะฝาไม้ไผ่ของสุดที่รัก) โอ๊ย....สันไม่ไหวแล้ว จ๊าก .....

แล้วในที่สุด น้าสันก็สลบเหมือดคาเครื่องวิ่งจ๊อกกิ้งออกกำลังในห้องนอนนั่นเอง

555 สัน ต้องเชื่อน้าคอลนะ น้าคอลขายเกี๊ยว จนออกมาเป็น น้องmidi และน้องชายน้องmidi แล้วนะ ต้องเชื่อ ต้องเชื่อ

RE: ขอเรียนเชิญเพื่อเป็นเกียรติ์ เนื่องในงานมงคลพิธีสมรสครับ - san - 20-11-2007

ej_sing Wrote:สวรรค์ ...... รำไร
ขอให้สุขพร้อมๆกันนะครับ พี่สัน

สุขสมพร้อมๆกันเลย เช่นกันนะครับShy

ปู กีตาร์ปะ Wrote:..ห้าาาาา...ชื่อนกแสก...เอางั้นเหยอ....น้าป๋อออออออออ...Rolleyes

ชื่อนกแสกน่ารักเกินไปครับ ขอเป็น นกกระยาง!!! ดีกว่าครับ

pop_250823 Wrote:ตกลงเรื่องจริงไช่ไหมครับน้าๆ
แฮ่ๆ ล้อเล่น ขอให้น้าสันมีความสุขหลายๆ และมีลูกคับคั่ง มีความสุขคับบ้าน อย่าได้มีเรื่องคับอกคับใจและอย่าได้คับแค้นพี่น้องๆในบ้านสีฟ้าเลยที่จะพร้อมเผาเจ้าบ่าวหากมีโอกาสได้ครองไมล์โครโฟนในงานแต่งที่ดูคับแคบเพราะผู้คนนั้นคับคั่งหลายๆ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับ ยังไงเที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัยครับผม

call Wrote:หลังแต่งงาน อย่าลืมเอาฝากระบอกไม้ไผ่กับไม้เคาะที่น้าสันใช้เป็นเครื่องมือหากินไว้ที่ห้องนอนด้วยนะ ให้แฟนน้าสันถือไว้ในมือ เอาไว้เคาะ ป๊อก ป๊อก คอยให้จังหวะน้าสัน

ป้านก: (เสียงเคาะฝากระบอกไม้ไผ่) ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก / ป๊อก
น้าสัน : (ตะโกนสุดเสียง) หมี่..เกี๊ยววววววว ม้าย..คร้าบบบบบ หมี่..เกี๊ยว

ป้านก : ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก
น้าสัน : หมี่..เกี๊ยว เกี๊ยว เกี๊ยวววววว

ป้านก : ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก / ป๊อก ป๊อก ป๊อก
น้าสัน : หมี่..เกี๊ยว / หมี่..เกี๊ยว / หมี่..เกี๊ยว เกี๊ยว (เสียงน้าสันเริ่มหอบ)

ป้านก : เร็ว เร่งอีก เร่งเข้า (เสียงเคาะฝากระบอกไม้ไผ่ดังถี่รัวเหมือนปืนกล) ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก ป๊อก......

น้าสัน : (เร่งสุดชีวิตตามจังหวะเสียงเคาะฝาไม้ไผ่ของสุดที่รัก) โอ๊ย....สันไม่ไหวแล้ว จ๊าก .....

แล้วในที่สุด น้าสันก็สลบเหมือดคาเครื่องวิ่งจ๊อกกิ้งออกกำลังในห้องนอนนั่นเอง

อย่างผมต้องตีกลองชุด อย่างเดียวครับ

ถึงจะมันส์ สะใจ วัยจู๋ เอ้ย!! วัยโจ๋ครับRolleyes

.::.pOoH.::. Wrote:ขอกระซิบนิดนึงครับ

เป็นเกียรตินะครับ ไม่ใช่ เป็นเกียรติ์ เดี๋ยวจะเป็นนางสีดากับรามเกียรติ์ไปซะก่อน

ฟริ้วววววว~~~~~

ครูปุ๊ น่ารักจริงๆ คอยแก้ไขภาษา ให้ผมอยู่เรื่อย(เดี๋ยวจะแก้ไขให้นะจ๊ะ ครูปุ๊ รูปหล่อ)

ไม่ติดว่าเป็นผู้ชาย จะจูบซะให้เข็ด!!!!

Ether Wrote:555 สัน ต้องเชื่อน้าคอลนะ น้าคอลขายเกี๊ยว จนออกมาเป็น น้องmidi และน้องชายน้องmidi แล้วนะ ต้องเชื่อ ต้องเชื่อ

ผู้ชายทุกคน เล่นของ!!! ด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ

สามารถ เสก เด็ก เข้าท้อง ผู้หญิงได้ครับRolleyes

RE: ขอเรียนเชิญเพื่อเป็นเกียรติ์ เนื่องในงานมงคลพิธีสมรสครับ - povation - 20-11-2007

ปู กีตาร์ปะ Wrote:
povation Wrote:อยากรู้จริงเลยว่าวันแต่งงานเจ้าบ่าวจะคาดผมด้วยไหม
อ้าว...พวกเรามาช่วยกันตั้งชื่อลูกของคู่บ่าวสาวนี้กันหน่อย
(ผมมองข้าม Shot ไปเลยนะ)
พรรณชนก (นุ) + เสกสรรค์ (สัน)

เอาไปเลยชื่อนี้...นกเสก.....(ชงไว้แล้วนะ)

..ห้าาาาา...ชื่อนกแสก...เอางั้นเหยอ....น้าป๋อออออออออ...Rolleyes
ชงไว้ว่าแล้วต้องมีคน...ขอบคุณครับน้าปู..แบ่งๆหน้าที่กันทำงานเพื่อสังคม

RE: เธ?เธญเน?เธฃเธตเธขเธ?เน?เธ?เธดเธ?เน?เธ?เธทเน?เธญเน?เธ?เน?เธ?เน?เธ?เธตเธขเธฃเธ?เธด เน?เธ?เธทเน?เธญเธ?เน?เธ?เธ?เธฒเธ?เ - dejemerry - 20-11-2007

สันขวาน เธอบ้า!!! ไปแล้วเหรอ..ทำไรกะกระทู้ตัวเองเนี่ย..ตกลงช่วงนี้ In love
จนบ้าไปแล้วจริง ๆ!!... RolleyesShyTongue

RE: ขอเรียนเชิญเพื่อเป็นเกียรติ์ เนื่องในงานมงคลพิธีสมรสครับ - kiss - 20-11-2007

ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวสวยมั่กๆ ก๊ะ Smile

ขอให้มีความสุขในชีวิตคู่นะคะ Smile

RE: เธ?เธญเน?เธฃเธตเธขเธ?เน?เธ?เธดเธ?เน?เธ?เธทเน?เธญเน?เธ?เน?เธ?เน?เธ?เธตเธขเธฃเธ?เธด เน?เธ?เธทเน?เธญเธ?เน?เธ?เธ?เธฒเธ?เ - povation - 20-11-2007

สงสัยต้องการแขกร่วมงานเชื้อชาติเขมร..ให้มากันเยอะๆ

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - Therock - 20-11-2007

และแล้วชื่อภาษา ขอม ก็หายไป
................
......
ยินดีด้วยครับ โฮะ โฮะ

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - povation - 20-11-2007

หลักฐานยังปรากฏให้เห็นใน Post # 107
ความรักทำให้คนรนราน (ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่า)

RE: เธ?เธญเน?เธฃเธตเธขเธ?เน?เธ?เธดเธ?เน?เธ?เธทเน?เธญเน?เธ?เน?เธ?เน?เธ?เธตเธขเธฃเธ?เธด เน?เธ?เธทเน?เธญเธ?เน?เธ?เธ?เธฒเธ?เ - san - 20-11-2007

dejemerry Wrote:สันขวาน เธอบ้า!!! ไปแล้วเหรอ..ทำไรกะกระทู้ตัวเองเนี่ย..ตกลงช่วงนี้ In love
จนบ้าไปแล้วจริง ๆ!!... RolleyesShyTongue

พอดีเข้าไปแก้คำว่า เกียรติ โดยตัดตัว การัน บนสระอิ ของตัวตอเต่าออกครับ

ลืมว่าต้อง แก้ไขละเอียดครับRolleyes

ครู ปุ๊ แกเตือนมาครับBig Grin

kiss Wrote:ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวสวยมั่กๆ ก๊ะ Smile

ขอให้มีความสุขในชีวิตคู่นะคะ Smile

ขอบคุณมากครับ

ถ้าจะให้ดี อยากให้ นู๋kiss หน้ามน คนหน้าหวาน มางานผม

เพื่อเพิ่มความกระชุ่มกระชวย ให้กับ สมาชิกหนุ่มบ้านฟ้า ... นะก๊ะRolleyes

povation Wrote:สงสัยต้องการแขกร่วมงานเชื้อชาติเขมร..ให้มากันเยอะๆ

คนล้ม เค้าห้ามข้าม

นี่พ่อเต่า ก็มา ซ้ำผมตลอด

เดี๋ยวสวย!!!

RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - povation - 20-11-2007

กำลังลุ้นอีกคนเดียวเข้ามาบ้านสีฟ้าเพื่อทำลายสถิติ
หนอยใครนะออกไปซะได้ 1 คน เหลือ 26 คนละ
เหลือ 25 คนละ
เหลือ 24 คนละ