Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาที่ฟังเพลง
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: หาที่ฟังเพลง
ร้านฟังเพลงที่แนะนำมาข้างต้น ผมคงต้องหาเวลาไปฟังให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้
อาหารหูทั้งน้าน....
แต่มีสถานที่หนึ่งในมุมหนึ่งของประเทศไทย
ที่มีดนตรีไพเราะไม่แพ้ที่ใดๆเท่าที่ผมเคยได้ยินได้ฟังมา
มีวงดนตรีหลากหลายสิบวงสลับสับเปลี่ยนกันเล่นตลอดทั้งคืน
พนักงานเสริฟอาหารบริการยอดเยี่ยม อาหารฟรีดนตรีเนี้ยบ
แต่เสียดายว่าเปิดบริการเพียงวันเดียวเท่านั้น!
ลอง Click เข้าไปดูนะครับเผื่อจะชอบ....
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...867&page=1
จองบัตรฟรีซะแต่บัดนี้ก่อนที่จะไม่มีที่นั่งชม!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 20-01-2008, 23:01 by povation.)
20-01-2008, 15:37
Website Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ไปฟังน้าอับดุลเล่นกะพี่นกมั้ยคับ วันนี้ (อาทิตย์) 1 ทุ่ม...แซกโซโฟน
(This post was last modified: 20-01-2008, 16:12 by Webmaster.)
20-01-2008, 16:11
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
[/font][font=Courier]
Webmaster Wrote:เน?เธ?เธ?เธฑเธ?เธ?เน?เธฒเธญเธฑเธ?เธ?เธธเธฅเน?เธฅเน?เธ?เธ?เธฐเธ?เธตเน?เธ?เธ?เธกเธฑเน?เธขเธ?เธฑเธ? เธงเธฑเธ?เธ?เธตเน? (เธญเธฒเธ?เธดเธ?เธขเน?) 1 เธ?เธธเน?เธก...เน?เธ?เธ?เน?เธ?เน?เธ?เธ?

เธญเธธ เธญเธธ ... เน?เธฅเน?เธงเธ?เธนเน?เธ?เธตเน?เน?เธ?เน?เธฒเน?เธฅเธดเธ?เธ?เธตเน?เน?เธกเธ?เธ?เธฃเธฑเธ? เธ?เธทเธญเธ?เธญเธ?เน?เธฃเธ?เธ?เธกเธกเธตเน?เธ?เธ?เธ?เธฐเน?เธ?เธ?เธน Blue on Blues เธงเธ?เธ?เธตเน? 2 เธ?เธฑเธ?เธงเธ?เธ?เธถเธ?เธงเธฑเธ?เธ?เธตเน?
เน?เธกเน?เน?เธ?เน?เน?เธ?เธงเน?เธฒ Mr.Saxman เธฃเธถ Big Boy (เธญเธขเธฒเธ?เธ?เธนเธ?เธตเน?เน?เธ?เน?เธกเธฒเธ?เธ?เธงเน?เธฒ)

เน?เธฅเน?เธงเธงเธ?เธ?เน?เธฒเธ?เธ?เน?เธฅเธดเธ?เธ?เธตเน?เน?เธกเธ?เธ?เธฃเธฑเธ? เน?เธ?เธทเน?เธญเธ?เธฐเน?เธ?เธฅเธตเน?เธขเธ?เน?เธ?เธ?เธ?เธฒเธฃเน?เธ?เน?เธ?เธฑเธ?
(This post was last modified: 20-01-2008, 17:01 by mai_911.)
20-01-2008, 16:58
Find Like Post Reply

"แล้วจองน้านกเลิกกี่โมงครับ" = แล้ววงน้านกเลิกกี่โมงครับ

พิมพ์ผิดอีกแล้ว -_-"
20-01-2008, 17:00
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
19:30-20:30 คับ
20-01-2008, 17:07
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
povation Wrote:ร้านฟังเพลงที่แนะนำมาข้างต้น ผมคงต้องหาเวลาไปฟังให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้
อาหารหูทั้งน้าน....
แต่มีสถานที่หนึ่งในมุมหนึ่งของประเทศไทย
ที่มีดนตรีไพเราะไม่แพ้ที่ใดๆเท่าที่ผมเคยได้ยินได้ฟังมา
มีวงดนตรีหลากหลายสิบวงสลับสับเปลี่ยนกันเล่นตลอดทั้งคืน
พนักงานเสริฟอาหารบริการยอดเยี่ยม อาหารฟรีดนตรีเนี๊ยบ
แต่เสียดายว่าเปิดบริการเพียงวันเดียวเท่านั้น!
ลอง Click เข้าไปดูนะครับเผื่อจะชอบ....
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...867&page=1
จองบัตรฟรีซะแต่บัดนี้ก่อนที่จะไม่มีที่นั่งชม!

!!!!กรี๊ดสลบ!!!!
20-01-2008, 19:48
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ขอแย้งเรื่องฟังดนตรีแต่เปลือก..นิดนึงครับ น้าๆ อย่าโกรธอย่าเคืองผมนะ
คือถ้าคิดแบบนี้บ่อยๆ อาจจะมีอคติกับคนฟัง คนเล่น และคนไม่เล่น ในอนาคตได้

"คนเราเสพความสุขเอาจากดนตรีแตกต่างกัน แต่มีความสุขเหมือนกันได้ครับ"

ขอแค่เรามีความสุขที่จะเล่น ก็พอแล้ว...(มั๊ง)ครับ

ด้วยรักและห่วงยาย Wink
============ เพื่อความบันเทิง =============

21-01-2008, 07:10

Labour Wrote:ขอแย้งเรื่องฟังดนตรีแต่เปลือก..นิดนึงครับ น้าๆ อย่าโกรธอย่าเคืองผมนะ
คือถ้าคิดแบบนี้บ่อยๆ อาจจะมีอคติกับคนฟัง คนเล่น และคนไม่เล่น ในอนาคตได้

"คนเราเสพความสุขเอาจากดนตรีแตกต่างกัน แต่มีความสุขเหมือนกันได้ครับ"

ขอแค่เรามีความสุขที่จะเล่น ก็พอแล้ว...(มั๊ง)ครับ

อิ อิ ... เห็นด้วยครับ เพราะจริงๆผมก็ฟังหมดเลยนะ ทั้งเพลงตลาด เพลง Pop อย่าง K-Otic, Bodyslam, Potato อะไรพวกนี้น่ะ ไม่ได้รังเกียจ แต่ไม่ได้ซื้อ และไม่ได้ศึกษาอะไรจากเพลงพวกนี้เท่านั้นเอง

รวมไปถึงเพลงที่มันมีคุณค่ามากกว่าความบันเทิงผมก็ฟัง ที่ผมออกความเห็นไปตามนั้นเพราะรู้สึกว่า เวลาอยากไปฟังเพลงที่ Saxophone, Tokyo Joe's อะไรพวกเนี๊ยะ ทำไมหาคนไปด้วยยากจังเลย ฮือ ฮือ T_T

คนทางบ้านนี่ไม่ไปแน่ รึถ้าไป (เพราะเกรงใจและอยากเอาใจเป็นครั้งคราว) ก็งอแง ชวนกลับแต่วันเลย
เพื่อนๆก็ไม่มีใครฟังเพลงแบบนี้เลย เวลาจะไป นานๆครั้งผมจะชวนเพื่อนแบบคอเดียวกัน ที่เจอกันตาม webboard ไป ซึ่งก็นานๆๆๆๆๆ ครั้ง
ส่วนมากจะไปคนเดียว และนั่นหน้าบาร์ เหอ เหอ ... เศร้าใจจัง

ว่างๆใครจะไปก้ชวนๆกันหน่อยนะครับ ไปคนเดียวมันเหงา เวลาเจออะไรตื่นตาตื่นใจ เช่นลูกเล่นแปลกๆ สำเนียงโดนๆมันคุยกับใครไม่ได้ อึดอัดจัง

ที่สำคัญ .... ไปฉี่ลำบากมาก กลัวที่นั่งหาย ต้องฝากเงินให้พนักงานเค้าดูไว้ให้อ่ะครับ
21-01-2008, 10:22
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

mai_911 Wrote:
Labour Wrote:ขอแย้งเรื่องฟังดนตรีแต่เปลือก..นิดนึงครับ น้าๆ อย่าโกรธอย่าเคืองผมนะ

อิ อิ ... เห็นด้วยครับ เพราะจริงๆผมก็ฟังหมดเลยนะ ทั้งเพลงตลาด เพลง Pop อย่าง K-Otic, Bodyslam, Potato อะไรพวกนี้น่ะ ไม่ได้รังเกียจ แต่ไม่ได้ซื้อ และไม่ได้ศึกษาอะไรจากเพลงพวกนี้เท่านั้นเอง

รวมไปถึงเพลงที่มันมีคุณค่ามากกว่าความบันเทิงผมก็ฟัง ที่ผมออกความเห็นไปตามนั้นเพราะรู้สึกว่า เวลาอยากไปฟังเพลงที่ Saxophone, Tokyo Joe's อะไรพวกเนี๊ยะ ทำไมหาคนไปด้วยยากจังเลย ฮือ ฮือ T_T

คนทางบ้านนี่ไม่ไปแน่ รึถ้าไป (เพราะเกรงใจและอยากเอาใจเป็นครั้งคราว) ก็งอแง ชวนกลับแต่วันเลย
เพื่อนๆก็ไม่มีใครฟังเพลงแบบนี้เลย เวลาจะไป นานๆครั้งผมจะชวนเพื่อนแบบคอเดียวกัน ที่เจอกันตาม webboard ไป ซึ่งก็นานๆๆๆๆๆ ครั้ง
ส่วนมากจะไปคนเดียว และนั่นหน้าบาร์ เหอ เหอ ... เศร้าใจจัง

ว่างๆใครจะไปก้ชวนๆกันหน่อยนะครับ ไปคนเดียวมันเหงา เวลาเจออะไรตื่นตาตื่นใจ เช่นลูกเล่นแปลกๆ สำเนียงโดนๆมันคุยกับใครไม่ได้ อึดอัดจัง

ที่สำคัญ .... ไปฉี่ลำบากมาก กลัวที่นั่งหาย ต้องฝากเงินให้พนักงานเค้าดูไว้ให้อ่ะครับ
วันหลังอย่าลืมโทรชวนนะครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
21-01-2008, 10:29

^
^
^
^
ว่าแต่............ ยกตัวอย่าง K-Otic นี่มัน ....... หน่อมแน้มไปหน่อยนะ หุ หุ หุ หุ เขิลลลลล
ขอเป็น dan Beam แทนดีกว่านะ

ปล. โอเชจ้า น้า Pop สองแสน(กว่า) มาลงบอร์ดหาพวกไปกันให้รึ่มเลยนะครับ
21-01-2008, 10:34

Forum Jump: