Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สงสัยมานานเรื่องเสียงของกีตาร์ในร้านอาหารครับ รบกวนด้วยคร้าบบ
Author Message
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: สงสัยมานานเรื่องเสียงของกีตาร์ในร้านอาหารครับ รบกวนด้วยคร้าบบ
เสียงที่ต่อออก Mixer กับ Preamp แล้วต่อออกลำโพง มันไม่เหมือนเสียงของ acoustic amp นะครับ คือมันคนละแนวกันแล้วแต่คนชอบครับ ถ้าพูดกันถึงเรื่องกีตาร์อย่างเดียวผมชอบเสียงที่ต่อออกแอมป์มากกว่าครับ แต่มิติของเสียงอาจจะไม่กว้างเท่าต่อ mixer กับ Preamp ผ่านลำโพงหลายๆตัวเท่านั้นเองครับ Tongue
I haven't got a clue.
05-02-2011, 02:37
Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: สงสัยมานานเรื่องเสียงของกีตาร์ในร้านอาหารครับ รบกวนด้วยคร้าบบ
(05-02-2011, 02:37)BENZ Wrote: เสียงที่ต่อออก Mixer กับ Preamp แล้วต่อออกลำโพง มันไม่เหมือนเสียงของ acoustic amp นะครับ คือมันคนละแนวกันแล้วแต่คนชอบครับ ถ้าพูดกันถึงเรื่องกีตาร์อย่างเดียวผมชอบเสียงที่ต่อออกแอมป์มากกว่าครับ แต่มิติของเสียงอาจจะไม่กว้างเท่าต่อ mixer กับ Preamp ผ่านลำโพงหลายๆตัวเท่านั้นเองครับ Tongue

งั้น... Bose L1 ก็ไม่ชอบแล้วดิ เอามาแลก Fishman SA220 มั้ย เพิ่มให้ 18000.- พรุ่งนี้เลย อิ ๆ Tongue

-------------------------------------

ตอบ จขกท. ว่า ลองซัดเบียร์ไปซัก 3 กระป๋อง เดี๋ยว กีต้าร์กับแอมป์ที่บ้านจะเพราะขึ้นเรื่อย ๆ ครับ Big GrinBig GrinBig Grin
05-02-2011, 04:29
Find Like Post Reply

Forum Jump: