Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สุดท้ายก็ต้องเอามันออกไป !!..
Author Message
ปู กีตาร์ปะ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สุดท้ายก็ต้องเอามันออกไป !!..
คือ..

ผมปวดฟันน่ะครับ ปวดมา 2-3วัน ปวดมากๆๆๆ

เย็นวันนี้ไปหาหมอมา..

หมอบอกข่าวดีว่า..

"ฟันคุดน่ะครับ.. แต่ไม่เป็นไรมาก.. แค่ผ่าออกเท่านั้น.."[/color]

---------------------------------------------------

ตอนนี้ผมพูดไม่ได้.. แก้มบวม.. หน้าชาไปครึ่งนึง..

เป็นห่วงชาวบ้านสีฟ้าน่ะครับ.. หมั่นตรวจเช็ดสุขภาพฟันกันบ่อยๆนะครับ..
[/quote]

Rolleyes..น้องกริดฟันไม่ดี!!!!!!...อิอิ..
16-01-2008, 12:18
Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: สุดท้ายก็ต้องเอามันออกไป !!..
ปู กีตาร์ปะ Wrote:Rolleyes..น้องกริดฟันไม่ดี!!!!!!...อิอิ..

อูยยยยยย ฟันดีเป็นบางครั้งครับพี่ปู.. Big Grin
16-01-2008, 13:42
Website Find Like Post Reply
VIP member

Labour Wrote:สมน้ำหน้า...!!!!

เอ้ย..น่าเห็นใจครับ แต่อย่างที่น้าปิงว่าแหละ จะผอมได้ก็ช่วงนี้เท่านั้น
หลังจากถอนออกแล้ว จ้างพยาบาลคอยป้อนข้าว เช็ดตัว เปลี่ยนเสื้อผ้า ตบหลังเบาๆ ก่อนนอน..จะหายเร็วขึ้นครับ

เข้าท่าแฮะ..Big Grin
16-01-2008, 13:47
MUI Offline
Senior member

น้องหนอนกริด เจอะคอร์สไดเอ็ท โดยบังเอิญ....กว่าจะฟันใช้ได้..เถิดเอ๊ย..ผอมแน่ ๆ
16-01-2008, 14:08
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

กริด ชวนน้ากานต์ไปแซวเด็กเสิร์ฟร้านหมูจุ่มบ่อยๆ จะได้เอาฟันคุดออกแบบไม่เสียตังค์ ไม่ทันตั้งตัวเสียว พี่ว่าดีนะ ตื่นเต้นดีนะกริด อิอิ ถ้าหน้าตาปูดก็บอกไปว่า น้ากานต์พาผมไปเอาฟันคุดออกมาครับ หมอพม่า ผ่าให้ซะด้วย หะหะหะ Big Grin
16-01-2008, 14:13
VIP member

กลัวหมอพม่า จะรูดฟันผมไปหมดปากดิครับ.. อูยยย นึกแล้วเสียว..
16-01-2008, 14:31
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

" สุดท้ายก็ต้องเอามันเข้ามา "
เพราะวันนี้ไปใส่ครอบฟันมาครับฟันกรามถ้าไม่มีมันกินอะไรก็ไม่อร่อย ค่ารักษา+ค่าใส่=10000 พอดีครับ จนเลย
Acoustic is my life..........
16-01-2008, 14:35
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ชีวิตสั้นนัก... อย่าผ่าเลย เปลืองตัง
16-01-2008, 14:49
san Offline
สัน

ผมเคยผ่าฟันคุดเมื่อห้าปีที่แล้วครับ

ตอนนั้นผมอายุแค่ 15 ยังอยู่ในวัยขบเผาะ กระเทาะหน้าแว่น พายเรืออ่อนแอ่น อาบน้ำท่าไหน อาบน้ำท่าวัด..................นกขุนทองร้อง ฮู้!!!

มันเป็นประสบการณ์สยองขวัญของผมครับ พูดแล้วขนลุกเลย!!!

ในเช้าวันนั้น

เด็กชายเสกสรรค์ เขิญที่ห้องคุณหมอเลยค่ะ

ผมจะเต้นรัว มือไม้สั่นเทาไปหมด....

หนูนั่งบนนี้เลยจ๊ะ เสียงคุณหมอพูดด้วยน้ำเสียงที่ใจดี แลดูท่าทางอ่อนโยน แต่กำไอที่ดูดน้ำลายแน่นจนเห็นเส้นเลือดปูดขึ้นที่หลังมือ!!!

ผมเสียววาบหัวใจ แขนขาเกร็งไปหมด

ช่วยอ้าปากด้วยนะครับ คุณหมอพูดแล้วอมยิ้มที่มุมปากแบบมีเลสนัย

โอ้ไม่นะ จะถึงเวลาประหารของผมแล้วหรือนี่!!!

ผมอ้าปากขึ้นอย่างช้าๆ ช้าๆ ช้ามาก จนหมอคงอยากจะเอาไม้มาง้างในปากผมขึ้น

มอ มอ มอ หมอครับ ผม ตอ ตอ ต้อง ผะ ผะผ่า อะไรออก บาง บางบ้างครับ ผมพูดด้วยน้ำเสียงที่สั่นเครือ น้ำตาคลอเบ้าแล้ว

หมอมองลงไปในปากผม ตาโตเบิกโพลง ผงะ ถอยหลังไปชนเครื่องมือทำฟัน

ผมตกใจสุดขีด ขนาดหมอยังตกใจขนาดนี้ กรูต้องตายแน่ๆ!!!

หนุ หนุ หนู ตอง ต้อ ต้อง ผะ ผะ ผ่า หมาออกจากปาก!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
16-01-2008, 15:26
ping Offline
Fancy Carp Lover

san Wrote:ผมเคยผ่าฟันคุดเมื่อห้าปีที่แล้วครับ

ตอนนั้นผมอายุแค่ 15 ยังอยู่ในวัยขบเผาะ กระเทาะหน้าแว่น พายเรืออ่อนแอ่น อาบน้ำท่าไหน อาบน้ำท่าวัด..................นกขุนทองร้อง ฮู้!!!

มันเป็นประสบการณ์สยองขวัญของผมครับ พูดแล้วขนลุกเลย!!!

ในเช้าวันนั้น

เด็กชายเสกสรรค์ เขิญที่ห้องคุณหมอเลยค่ะ

ผมจะเต้นรัว มือไม้สั่นเทาไปหมด....

หนูนั่งบนนี้เลยจ๊ะ เสียงคุณหมอพูดด้วยน้ำเสียงที่ใจดี แลดูท่าทางอ่อนโยน แต่กำไอที่ดูดน้ำลายแน่นจนเห็นเส้นเลือดปูดขึ้นที่หลังมือ!!!

ผมเสียววาบหัวใจ แขนขาเกร็งไปหมด

ช่วยอ้าปากด้วยนะครับ คุณหมอพูดแล้วอมยิ้มที่มุมปากแบบมีเลสนัย

โอ้ไม่นะ จะถึงเวลาประหารของผมแล้วหรือนี่!!!

ผมอ้าปากขึ้นอย่างช้าๆ ช้าๆ ช้ามาก จนหมอคงอยากจะเอาไม้มาง้างในปากผมขึ้น

มอ มอ มอ หมอครับ ผม ตอ ตอ ต้อง ผะ ผะผ่า อะไรออก บาง บางบ้างครับ ผมพูดด้วยน้ำเสียงที่สั่นเครือ น้ำตาคลอเบ้าแล้ว

หมอมองลงไปในปากผม ตาโตเบิกโพลง ผงะ ถอยหลังไปชนเครื่องมือทำฟัน

ผมตกใจสุดขีด ขนาดหมอยังตกใจขนาดนี้ กรูต้องตายแน่ๆ!!!

หนุ หนุ หนู ตอง ต้อ ต้อง ผะ ผะ ผ่า หมาออกจากปาก!!!

ป้าแดงครับ
ช่วยดูด้วยว่าในปากน้าสัน ยังมีจักรยานเหลืออยู่หรือเปล่า
จะได้ให้น้องปั๊ง ช่วย ถี..... จักรยาน 5555

นะนะ ล้อเล่น
บางครั้งถ้าเราได้เปลี่ยนมุมมองบ้าง
มันอาจจะทำให้ความคิดในแง่มุมใหม่ๆ เกิดขึ้นมาได้
16-01-2008, 16:58

Forum Jump: