Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สุขสันต์วันเด็กครับ...มาเล่นกีตาร์ฉลองวันเด็กกัน
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: สุขสันต์วันเด็กครับ...มาเล่นกีตาร์ฉลองวันเด็กกัน
hattaya111 Wrote:สุขสันต์วันเด็กแห่งชาติ
จินตการเยี่ยงเด็ก

ขายนาไปแล้วเหรอครับน้าหนึ่ง Tongue Tongue
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-01-2008, 10:41
Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: สุขสันต์วันเด็กครับ...มาเล่นกีตาร์ฉลองวันเด็กกัน
.::.pOoH.::. Wrote:
hattaya111 Wrote:สุขสันต์วันเด็กแห่งชาติ
จินตการเยี่ยงเด็ก

ขายนาไปแล้วเหรอครับน้าหนึ่ง Tongue Tongue

ยางงงง.Big Grin...น้า.::.pOoH.::. .....เเต่อยากได้นามากกว่า ขอผืนน้อยๆนะ5555555
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

12-01-2008, 10:45
Website Find Like Post Reply
MUI Offline
Senior member

ผมกำลังเปิดดูหนัง School of Rock รอบที่ 378 กับเด็ก ๆ ทั้งลูกสาวกับลูกสาวเพื่อนบ้าน..คนดูยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม..ทุกคนเลย

บ่ายจะไปร้องคาราโอเกะที่บิ๊กซีซะงั้น...คาราที่บ้านมันมีแต่เพลงโบราณ(ค่ะ...คุณลูกบอก).....เสียงเครื่องบินดังเร้าใจ แต่ไม่ไปดีกว่า เอาไว้ทัพไทยมีป้ายแดงรุ่นใหม่ ๆ ค่อยไปดูอีกที (ดูมาแล้วเกือบทุกปีตั้งแต่อายุ 14)
12-01-2008, 10:51
coldsteel Offline

เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ขอให้เด็กๆทุกคนมีความสุข สนุกให้เต็มที่
เมื่อเช้าหลานๆเจอหน้าผมและขอสตางค์ ผมก็เลยแกล้งถามว่า
เนื่องในงานอะไร เด็กๆบอกผมว่าเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ผมก็ให้ไป
รวมทั้ง ย่า ทั้งอาก็ให้กันไป เมื่อได้สตางค์แล้วเค้าก็ไปขออนุญาตพ่อแม่ไปเที่ยว
ห้างหรูใกล้บ้านกันตามลำพัง แต่พ่อแม่ไม่อนุญาต หลานๆก็เลยเดินบ่นกันว่า
นี่เค้าโตแล้วนะ ขอไปห้างใกล้ๆแค่นี้ไม่ให้ไป เออนี่...พวกเธอโตเร็วจังเมื่อกี้ยังบอกว่าเป็นเด็กอยู่เลย
12-01-2008, 12:03
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
Kitja Wrote:สวัสดีครับเด็ก ๆ บ้านฟ้าครับ (เกิน 30 นี่ไม่ให้เป็นเด็กแล้วนะครับ)

อิอิ... รอดตัว.. ผมยังเด็ก..Big Grin
12-01-2008, 12:45
บัติ Offline
Member

ลูกผมชอบเพลงที่บอกว่า อยากให้วันเด็กมีหลายวัน

ลุงกิจครับ ผมยังเด็กๆๆๆๆน้อยๆอยู่นะครับ
12-01-2008, 13:09
edo Offline

...หวัดดีคร้าบบบบ!!!!!.....ผมเพิ่งกลับจาก ธ.ออมสิน ครับ...ไปฝากเงิน..รับกระปุกออมสิน..55Big GrinBig Grin

บัติ Wrote:ลูกผมชอบเพลงที่บอกว่า อยากให้วันเด็กมีหลายวัน

ลุงกิจครับ ผมยังเด็กๆๆๆๆน้อยๆอยู่นะครับ

....เพลงนี้ของพี่จุ้ย ศุ บุญเลี้ยง ครับน้าบัติ
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
12-01-2008, 14:08
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

MUI Wrote:ผมกำลังเปิดดูหนัง School of Rock รอบที่ 378 กับเด็ก ๆ ทั้งลูกสาวกับลูกสาวเพื่อนบ้าน..คนดูยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม..ทุกคนเลย

บ่ายจะไปร้องคาราโอเกะที่บิ๊กซีซะงั้น...คาราที่บ้านมันมีแต่เพลงโบราณ(ค่ะ...คุณลูกบอก).....เสียงเครื่องบินดังเร้าใจ แต่ไม่ไปดีกว่า เอาไว้ทัพไทยมีป้ายแดงรุ่นใหม่ ๆ ค่อยไปดูอีกที (ดูมาแล้วเกือบทุกปีตั้งแต่อายุ 14)

เซ็นต์อนุมัติไปแล้วนี่ครับ รัฐบาลรักษาการเห็นชอบซื้อมา 6 ลำ ราคาไม่กี่หมื่นล้านเอง เป็นของสวีเดนหรือไงถ้าผมจำไม่ผิด เป็นรุ่น 1 ที่นั่ง 2 ลำ และเป็นรุ่น 2 ที่นั่ง 4 ลำ ปีหน้าน้าหมุ่ยเป็นคนขับเลยครับให้ลูกสาวนั่งที่นั่งหลังเลยคร๊าบบบบ...อิอิอิ
12-01-2008, 14:58
LittleNomad Offline
un-assignment

สุขสันต์วันเด็ก....เลยเอาเพลงมาฝากผู้ใหญ่

http://www.youtube.com/watch?v=a1Tex7o94...re=related

http://www.youtube.com/watch?v=zlHdjjHNEC8
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
12-01-2008, 15:20
MUI Offline

เฒ่าทารก Wrote:
MUI Wrote:ผมกำลังเปิดดูหนัง School of Rock รอบที่ 378 กับเด็ก ๆ ทั้งลูกสาวกับลูกสาวเพื่อนบ้าน..คนดูยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม..ทุกคนเลย

เซ็นต์อนุมัติไปแล้วนี่ครับ รัฐบาลรักษาการเห็นชอบซื้อมา 6 ลำ ราคาไม่กี่หมื่นล้านเอง เป็นของสวีเดนหรือไงถ้าผมจำไม่ผิด เป็นรุ่น 1 ที่นั่ง 2 ลำ และเป็นรุ่น 2 ที่นั่ง 4 ลำ ปีหน้าน้าหมุ่ยเป็นคนขับเลยครับให้ลูกสาวนั่งที่นั่งหลังเลยคร๊าบบบบ...อิอิอิ

อันนี้...ก่อนวันเด็กครับ...ผมละชอบดูของแปลก ๆใหม่ ๆ แต่แอร์โชว์สุริยาการันอินเดียนี่ผมดูมาสองครั้งแล้ว...ถ้าจะรอเดลต้าวิง คงอีกนานน่ะครับ ไม่รู้รัฐบาลใหม่จะขอคอมิชชั่นเพิ่มหรือเปล่า

...เรื่องเล่า..เมื่อวาน...หลังจากพาเด็ก ๆ ไปเดินบิ๊กซีร้องคาราโอเกะและเล่นเกมส์แล้ว....จนเกือบค่ำ..พลัน..ก็ได้ยินเสียงเด็ก ๆ ร้องแง ๆ ดังลั่นห้าง...และเสียงบ่นพร้อม ๆ กันของเด็ก ๆ ในห้าง ท่ามกลางมเดน้ำตาไหลพรากอาบแก้ม..

"...ห นู ไ ม่ ก า บ..ห.. นู.. ไ .. ม่... ก... ล... า... บ.."

Attached Files Image(s)

13-01-2008, 09:33

Forum Jump: